Ask Cách nhận thêm lượt xem YouTube từ tìm kiếm trả phí (Hướng dẫn cuối cùng)

PRXYUT39

#youtubeviews #PaidSearch #youtubemarketing #Videomarketing #youtubetips

## Cách nhận thêm lượt xem YouTube từ tìm kiếm trả phí (hướng dẫn cuối cùng)

YouTube là một nền tảng mạnh mẽ cho các doanh nghiệp tiếp cận khách hàng mới và phát triển thương hiệu của họ.Nhưng nhận được video của bạn trên YouTube có thể là một thách thức, đặc biệt nếu bạn cạnh tranh với các thương hiệu lớn với ngân sách lớn.

Một cách để có thêm lượt xem YouTube là sử dụng tìm kiếm trả phí.Tìm kiếm trả phí cho phép bạn nhắm mục tiêu những người đang tích cực tìm kiếm video trên YouTube, điều đó có nghĩa là video của bạn có nhiều khả năng được nhìn thấy bởi những người thực sự quan tâm đến những gì bạn phải cung cấp.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình sử dụng tìm kiếm trả phí để có thêm lượt xem YouTube.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc thiết lập chiến dịch của bạn để theo dõi kết quả của bạn.

### 1. Thiết lập chiến dịch của bạn

Để thiết lập một chiến dịch tìm kiếm trả phí cho YouTube, bạn sẽ cần tạo tài khoản Google ADS.Khi bạn có tài khoản, bạn có thể làm theo các bước này để tạo chiến dịch của mình:

1. Truy cập trang chủ ** Google quảng cáo ** và nhấp vào ** Tạo chiến dịch **.
2. Chọn ** Video ** làm loại chiến dịch của bạn.
3. Nhập tên cho chiến dịch của bạn và chọn vị trí mục tiêu của bạn.
4. Chọn chiến lược đấu thầu ** của bạn **.Đối với YouTube, chúng tôi khuyên bạn nên sử dụng ** Chia sẻ ấn tượng mục tiêu **.
5. Đặt ngân sách ** của bạn ** và ** Ngân sách hàng ngày **.
6. Chọn từ khóa ** của bạn **.Đây là những thuật ngữ mà mọi người sẽ tìm kiếm để tìm video của bạn.
7. Chọn video ** của bạn **.Đây là những video mà bạn muốn quảng bá trong chiến dịch của mình.
8. Nhấp vào ** Lưu ** và chiến dịch của bạn sẽ được tạo.

### 2. Nhắm mục tiêu khán giả của bạn

Khi bạn đã tạo chiến dịch của mình, bạn cần nhắm mục tiêu đối tượng của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng các tùy chọn nhắm mục tiêu sau:

*** Từ khóa: ** Bạn có thể nhắm mục tiêu vào những người đang tìm kiếm các từ khóa cụ thể trên YouTube.
*** Nhân khẩu học: ** Bạn có thể nhắm mục tiêu vào mọi người dựa trên tuổi, giới tính, vị trí và lợi ích của họ.
*** Chủ đề: ** Bạn có thể nhắm mục tiêu những người quan tâm đến các chủ đề cụ thể.
*** Vị trí: ** Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình vào các kênh, video hoặc danh sách phát cụ thể của YouTube.

Bằng cách nhắm mục tiêu cẩn thận đối tượng của bạn, bạn có thể tăng cơ hội mà video của bạn sẽ được nhìn thấy bởi những người thực sự quan tâm đến những gì bạn phải cung cấp.

### 3. Theo dõi kết quả của bạn

Bước cuối cùng là theo dõi kết quả của bạn và điều chỉnh cho chiến dịch của bạn khi cần thiết.Bạn có thể theo dõi kết quả của mình bằng các số liệu sau:

*** Ấn tượng: ** Số lần quảng cáo của bạn đã được hiển thị.
*** nhấp chuột: ** Số lần mọi người nhấp vào quảng cáo của bạn.
*** lượt xem: ** Số lần mọi người xem video của bạn.
*** Chi phí cho mỗi lượt xem: ** Số tiền bạn đã bỏ ra để có được mỗi lượt xem.

Bằng cách theo dõi kết quả của bạn, bạn có thể thấy những gì đang hoạt động và những gì không.Thông tin này có thể giúp bạn điều chỉnh chiến dịch của mình để cải thiện kết quả của bạn.

### Phần kết luận

Tìm kiếm trả phí là một cách mạnh mẽ để có được nhiều lượt xem YouTube hơn.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể tạo một chiến dịch nhắm vào đối tượng lý tưởng của bạn và giúp bạn đạt được mục tiêu kinh doanh của mình.

### 5 hashtags

* #youtubeviews
* #PaidSearch
* #youtubemarketing
* #Videomarketing
* #youtubetips
=======================================
#youtubeviews #PaidSearch #youtubemarketing #Videomarketing #youtubetips

## How to Get More YouTube Views from Paid Search (Final Instructions)

YouTube is a powerful platform for businesses to reach new customers and grow their brand. But getting your videos seen on YouTube can be a challenge, especially if you're competing with big brands with big budgets.

One way to get more YouTube views is to use paid search. Paid search allows you to target people who are actively searching for videos on YouTube, which means your videos are more likely to be seen by people who are actually interested in what you have to offer.

In this article, we'll walk you through the process of using paid search to get more YouTube views. We'll cover everything from setting up your campaign to tracking your results.

### 1. Set up your campaign

To set up a paid search campaign for YouTube, you'll need to create a Google Ads account. Once you have an account, you can follow these steps to create your campaign:

1. Go to the **Google Ads** home page and click **Create campaign**.
2. Select **Video** as your campaign type.
3. Enter a name for your campaign and select your target location.
4. Choose your **Bidding strategy**. For YouTube, we recommend using **Target impression share**.
5. Set your **Budget** and **Daily budget**.
6. Choose your **Keywords**. These are the terms that people will search for to find your videos.
7. Select your **Videos**. These are the videos that you want to promote in your campaign.
8. Click **Save** and your campaign will be created.

### 2. Target your audience

Once you've created your campaign, you need to target your audience. You can do this by using the following targeting options:

* **Keywords:** You can target people who are searching for specific keywords on YouTube.
* **Demographics:** You can target people based on their age, gender, location, and interests.
* **Topics:** You can target people who are interested in specific topics.
* **Placements:** You can target your ads to specific YouTube channels, videos, or playlists.

By carefully targeting your audience, you can increase the chances that your videos will be seen by people who are actually interested in what you have to offer.

### 3. Track your results

The final step is to track your results and make adjustments to your campaign as needed. You can track your results using the following metrics:

* **Impressions:** The number of times your ads were shown.
* **Clicks:** The number of times people clicked on your ads.
* **Views:** The number of times people watched your videos.
* **Cost per view:** The amount of money you spent to get each view.

By tracking your results, you can see what's working and what's not. This information can help you make adjustments to your campaign to improve your results.

### Conclusion

Paid search is a powerful way to get more YouTube views. By following the steps in this article, you can create a campaign that targets your ideal audience and helps you reach your business goals.

### 5 Hashtags

* #youtubeviews
* #PaidSearch
* #youtubemarketing
* #Videomarketing
* #youtubetips

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock