Ask Cách phát triển đối tượng YouTube của bạn với quảng cáo Google (với đối tác)

XplodingApple36

### Cách phát triển kênh YouTube của bạn với quảng cáo Google (với đối tác)

YouTube là một nền tảng mạnh mẽ cho các doanh nghiệp thuộc mọi quy mô để tiếp cận khách hàng mới và phát triển thương hiệu của họ.Với hơn 2 tỷ người dùng hoạt động, YouTube là công cụ tìm kiếm lớn thứ hai trên thế giới, sau Google.

Nhưng làm thế nào bạn có thể sử dụng quảng cáo Google để phát triển kênh YouTube của bạn?Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng quảng cáo của Google để tiếp cận người xem mới, tăng người đăng ký và hướng lưu lượng truy cập đến trang web của bạn.

** 1.Tạo một chiến dịch quảng cáo YouTube **

Bước đầu tiên là tạo một chiến dịch quảng cáo YouTube.Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào tài khoản Google ADS của bạn và nhấp vào các chiến dịch ** **.Sau đó, nhấp vào ** Chiến dịch mới ** và chọn video ** **.

Tiếp theo, bạn sẽ cần chọn mục tiêu chiến dịch của mình.Bạn có thể chọn hướng lưu lượng truy cập đến trang web của mình, tăng số người đăng ký hoặc tạo khách hàng tiềm năng.

Khi bạn đã chọn mục tiêu chiến dịch của mình, bạn sẽ cần tạo quảng cáo của mình.Bạn có thể sử dụng một video mà bạn đã tải lên YouTube hoặc bạn có thể tạo một video mới cụ thể cho chiến dịch quảng cáo của mình.

Khi tạo quảng cáo của bạn, hãy chắc chắn bao gồm một cuộc gọi hành động mạnh mẽ, chẳng hạn như "đăng ký vào kênh của chúng tôi" hoặc "truy cập trang web của chúng tôi".

** 2.Đặt ngân sách và hồ sơ dự thầu của bạn **

Tiếp theo, bạn sẽ cần phải đặt ngân sách và giá thầu của mình.Ngân sách của bạn là số tiền tối đa mà bạn sẵn sàng chi cho chiến dịch quảng cáo của mình mỗi ngày.Giá thầu của bạn là số tiền bạn sẵn sàng trả mỗi khi ai đó nhấp vào quảng cáo của bạn.

Khi thiết lập ngân sách và giá thầu của bạn, hãy nhớ rằng bạn muốn có được nhiều tiền nhất cho đồng tiền của bạn.Bạn không muốn chi quá nhiều tiền, nhưng bạn cũng muốn đảm bảo rằng quảng cáo của bạn được nhìn thấy đủ bởi những người đủ.

** 3.Nhắm mục tiêu khán giả của bạn **

Bước tiếp theo là nhắm mục tiêu đối tượng của bạn.Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình bằng nhân khẩu học, sở thích và từ khóa.Điều này sẽ giúp bạn đảm bảo rằng quảng cáo của bạn được nhìn thấy bởi những người thực sự quan tâm đến những gì bạn phải cung cấp.

**4.Theo dõi kết quả của bạn **

Khi chiến dịch quảng cáo của bạn đang chạy, bạn sẽ cần theo dõi kết quả của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng bảng điều khiển báo cáo quảng cáo của Google.Bảng điều khiển báo cáo sẽ cho bạn thấy có bao nhiêu người nhìn thấy quảng cáo của bạn, số lượng người đã nhấp vào quảng cáo của bạn và bạn đã chi bao nhiêu tiền.

Thông tin này sẽ giúp bạn tinh chỉnh chiến dịch quảng cáo của bạn và đảm bảo rằng bạn đang tận dụng tối đa khoản đầu tư của mình.

** 5.Sử dụng các đối tác của Google ADS **

Nếu bạn không quen với quảng cáo của Google hoặc nếu bạn không có thời gian để quản lý chiến dịch quảng cáo của riêng mình, bạn có thể sử dụng đối tác Google ADS để giúp bạn.Các đối tác của Google ADS là những chuyên gia có kinh nghiệm, những người có thể giúp bạn tạo và quản lý các chiến dịch quảng cáo của bạn.

** Hashtags: **

..
=======================================
### How to Grow Your YouTube Channel with Google Ads (With Partners)

YouTube is a powerful platform for businesses of all sizes to reach new customers and grow their brand. With over 2 billion active users, YouTube is the second-largest search engine in the world, behind Google.

But how can you use Google Ads to grow your YouTube channel? In this article, we'll show you how to use Google Ads to reach new viewers, increase your subscribers, and drive traffic to your website.

**1. Create a YouTube Ad Campaign**

The first step is to create a YouTube ad campaign. To do this, log in to your Google Ads account and click **Campaigns**. Then, click **New campaign** and select **Video**.

Next, you'll need to choose your campaign goals. You can choose to drive traffic to your website, increase your subscribers, or generate leads.

Once you've chosen your campaign goals, you'll need to create your ad. You can use a video that you've already uploaded to YouTube, or you can create a new video specifically for your ad campaign.

When creating your ad, be sure to include a strong call to action, such as "Subscribe to our channel" or "Visit our website."

**2. Set Your Budget and Bids**

Next, you'll need to set your budget and bids. Your budget is the maximum amount of money you're willing to spend on your ad campaign each day. Your bids are the amount of money you're willing to pay each time someone clicks on your ad.

When setting your budget and bids, keep in mind that you want to get the most bang for your buck. You don't want to spend too much money, but you also want to make sure that your ads are seen by enough people.

**3. Target Your Audience**

The next step is to target your audience. You can target your ads by demographics, interests, and keywords. This will help you ensure that your ads are seen by people who are actually interested in what you have to offer.

**4. Track Your Results**

Once your ad campaign is running, you'll need to track your results. You can do this by using the Google Ads reporting dashboard. The reporting dashboard will show you how many people saw your ads, how many people clicked on your ads, and how much money you spent.

This information will help you fine-tune your ad campaign and make sure that you're getting the most out of your investment.

**5. Use Google Ads Partners**

If you're not familiar with Google Ads, or if you don't have the time to manage your own ad campaign, you can use a Google Ads partner to help you. Google Ads partners are experienced professionals who can help you create and manage your ad campaigns.

**Hashtags:**

#Youtubeads #Googleads #youtubemarketing #Videomarketing #growyourchannel

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock