Ask Cách quản lý tài khoản Google Admob của bạn

paymemore

### Cách quản lý tài khoản Google Admob của bạn

Google Admob là một nền tảng quảng cáo mạnh mẽ có thể giúp bạn tạo doanh thu từ ứng dụng di động của bạn.Tuy nhiên, để tận dụng tối đa ADMOB, bạn cần biết cách quản lý tài khoản của mình một cách hiệu quả.

Bài viết này sẽ cung cấp cho bạn một hướng dẫn từng bước về cách quản lý tài khoản Google Admob của bạn.Chúng tôi sẽ bao gồm mọi thứ, từ việc tạo tài khoản của bạn đến thiết lập quảng cáo của bạn.

** 1.Tạo tài khoản admob **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Admob và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Sau khi bạn đã xác minh địa chỉ email của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu thiết lập tài khoản của mình.

** 2.Thiết lập ứng dụng của bạn **

Bước tiếp theo là thiết lập ứng dụng của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào nút "Thêm ứng dụng" trong bảng điều khiển Admob.

Khi bạn thêm ứng dụng của mình, bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin cơ bản về ứng dụng của bạn, chẳng hạn như tên, danh mục và mô tả của nó.Bạn cũng sẽ cần cung cấp tên gói của ứng dụng và dấu vân tay SHA-1 trong chứng chỉ ký kết của ứng dụng.

** 3.Tạo quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã thiết lập ứng dụng của mình, bạn có thể bắt đầu tạo quảng cáo của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào nút "Tạo quảng cáo" trong bảng điều khiển Admob.

Khi bạn tạo quảng cáo, bạn sẽ cần chọn định dạng cho quảng cáo của mình, chẳng hạn như quảng cáo biểu ngữ hoặc quảng cáo kẽ.Bạn cũng sẽ cần đặt ngân sách cho chiến dịch quảng cáo của mình và chọn các tùy chọn nhắm mục tiêu cho quảng cáo của bạn.

**4.Giám sát quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình, bạn sẽ cần theo dõi chúng để xem chúng hoạt động như thế nào.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào tab "Báo cáo" trong bảng điều khiển Admob.

Tab Báo cáo sẽ hiển thị cho bạn thông tin về ấn tượng quảng cáo, nhấp chuột và doanh thu của bạn.Bạn có thể sử dụng thông tin này để điều chỉnh các chiến dịch quảng cáo của mình và cải thiện kết quả của bạn.

** 5.Quản lý cài đặt tài khoản của bạn **

Bạn cũng có thể sử dụng bảng điều khiển Admob để quản lý cài đặt tài khoản của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào tab "Cài đặt" trong bảng điều khiển Admob.

Tab Cài đặt cho phép bạn thay đổi thông tin tài khoản, cài đặt thanh toán và tùy chọn quảng cáo.Bạn cũng có thể sử dụng tab Cài đặt để tắt tài khoản Admob của mình.

**Phần kết luận**

Google Admob là một nền tảng quảng cáo mạnh mẽ có thể giúp bạn tạo doanh thu từ ứng dụng di động của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể tìm hiểu cách quản lý tài khoản Google Admob của mình một cách hiệu quả và bắt đầu tạo doanh thu từ ứng dụng của mình.

### 5 hashtags

* #Googleadmob
* #Quảng cáo điện thoại
* #Appmarketing
* #Quản lý quảng cáo
* #RevenueGeneration
=======================================
### How to Manage Your Google AdMob Account

Google AdMob is a powerful advertising platform that can help you generate revenue from your mobile app. However, in order to get the most out of AdMob, you need to know how to manage your account effectively.

This article will provide you with a step-by-step guide on how to manage your Google AdMob account. We'll cover everything from creating your account to setting up your ads.

**1. Create an AdMob account**

The first step is to create an AdMob account. You can do this by visiting the AdMob website and clicking on the "Create an Account" button.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address. After you've verified your email address, you'll be able to start setting up your account.

**2. Set up your app**

The next step is to set up your app. You can do this by clicking on the "Add App" button in the AdMob dashboard.

When you add your app, you'll need to provide some basic information about your app, such as its name, category, and description. You'll also need to provide the app's package name and the SHA-1 fingerprint of your app's signing certificate.

**3. Create your ads**

Once you've set up your app, you can start creating your ads. You can do this by clicking on the "Create Ad" button in the AdMob dashboard.

When you create an ad, you'll need to choose a format for your ad, such as a banner ad or a interstitial ad. You'll also need to set a budget for your ad campaign and choose the targeting options for your ads.

**4. Monitor your ads**

Once you've created your ads, you'll need to monitor them to see how they're performing. You can do this by clicking on the "Reports" tab in the AdMob dashboard.

The reports tab will show you information about your ad impressions, clicks, and revenue. You can use this information to fine-tune your ad campaigns and improve your results.

**5. Manage your account settings**

You can also use the AdMob dashboard to manage your account settings. You can do this by clicking on the "Settings" tab in the AdMob dashboard.

The settings tab allows you to change your account information, payment settings, and ad preferences. You can also use the settings tab to disable your AdMob account.

**Conclusion**

Google AdMob is a powerful advertising platform that can help you generate revenue from your mobile app. By following the steps in this article, you can learn how to manage your Google AdMob account effectively and start generating revenue from your app.

### 5 Hashtags

* #Googleadmob
* #MobileAdvertising
* #Appmarketing
* #AdManagement
* #RevenueGeneration

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock