Ask Cách sử dụng Google AdSense để kiếm tiền từ khóa học Udacity của bạn

UE5MMO5W

#Udacity #Googleadsense #Makemoney #onlinecourses #education ## Cách sử dụng Google AdSense để kiếm tiền từ khóa học Udacity của bạn

Udacity là một nền tảng học tập trực tuyến hàng đầu cung cấp nhiều khóa học trong các môn học khác nhau.Nếu bạn là sinh viên Udacity, bạn có thể tự hỏi làm thế nào bạn có thể sử dụng Google Adsense để kiếm tiền từ các khóa học của bạn.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên khóa học Udacity của bạn và bắt đầu kiếm tiền từ nội dung của bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.

** Bước 2: Thêm khóa học Udacity của bạn vào Google AdSense **

Khi bạn đã xác minh địa chỉ email của mình, bạn có thể thêm khóa học Udacity của mình vào Google AdSense.Để làm điều này, hãy truy cập trang "AdSense của tôi" và nhấp vào nút "Thêm thuộc tính".

Trong trường "Loại thuộc tính", chọn "Trang web."

Trong trường "URL trang web", hãy nhập URL của khóa học Udacity của bạn.

Nhấp vào nút "Lưu".

** Bước 3: Chọn đơn vị quảng cáo của bạn **

Bây giờ bạn đã thêm khóa học Udacity của mình vào Google AdSense, bạn cần chọn các đơn vị quảng cáo của mình.Các đơn vị quảng cáo là các loại quảng cáo khác nhau mà bạn có thể hiển thị trên khóa học của mình.

Bạn có thể chọn từ một loạt các đơn vị quảng cáo, bao gồm:

* Văn bản quảng cáo
* Quảng cáo hình ảnh
* Quảng cáo video
* Quảng cáo mua sắm

Để chọn các đơn vị quảng cáo của bạn, hãy truy cập trang "Đơn vị quảng cáo" và nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo".

Trong trường "Loại đơn vị quảng cáo", chọn loại đơn vị quảng cáo mà bạn muốn tạo.

Trong trường "Kích thước đơn vị quảng cáo", chọn kích thước của đơn vị AD.

Nhấp vào nút "Lưu".

** Bước 4: Đặt các đơn vị quảng cáo của bạn vào khóa học của bạn **

Bây giờ bạn đã tạo ra các đơn vị quảng cáo của mình, bạn cần đặt chúng vào khóa học của mình.Để làm điều này, hãy truy cập trang "Đơn vị quảng cáo" và nhấp vào nút "Chèn mã".

Sao chép mã được tạo và dán nó vào HTML của khóa học của bạn.

** Bước 5: Bắt đầu kiếm tiền! **

Khi bạn đã đặt các đơn vị quảng cáo của mình vào khóa học của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong trang "Báo cáo".

** Dưới đây là một số mẹo để tăng thu nhập của bạn: **

* Đặt các đơn vị quảng cáo của bạn trong các khu vực giao thông cao của khóa học của bạn.
* Sử dụng các từ khóa có liên quan trong các đơn vị quảng cáo của bạn.
* Tạo nội dung hấp dẫn và nhiều thông tin sẽ giữ cho học sinh của bạn trong khóa học của bạn.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng thu nhập của mình từ Google Adsense và kiếm tiền từ khóa học Udacity của bạn.

## 5 hashtag ở dạng #

* #Udacity
* #google Adsense
* #Làm ra tiền
* #các khóa học trực tuyến
* #giáo dục
=======================================
#Udacity #Googleadsense #Makemoney #onlinecourses #education ## How to use Google Adsense to earn money from your Udacity course

Udacity is a leading online learning platform that offers a variety of courses in different subjects. If you're a Udacity student, you may be wondering how you can use Google Adsense to earn money from your courses.

In this article, I'll show you how to set up Google Adsense on your Udacity course and start earning money from your content.

**Step 1: Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking the "Create an account" button.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address.

**Step 2: Add your Udacity course to Google AdSense**

Once you've verified your email address, you can add your Udacity course to Google AdSense. To do this, go to the "My AdSense" page and click the "Add a property" button.

In the "Property type" field, select "Website."

In the "Website URL" field, enter the URL of your Udacity course.

Click the "Save" button.

**Step 3: Choose your ad units**

Now that you've added your Udacity course to Google AdSense, you need to choose your ad units. Ad units are the different types of ads that you can display on your course.

You can choose from a variety of ad units, including:

* Text ads
* Image ads
* Video ads
* Shopping ads

To choose your ad units, go to the "Ad units" page and click the "Create an ad unit" button.

In the "Ad unit type" field, select the type of ad unit that you want to create.

In the "Ad unit size" field, select the size of the ad unit.

Click the "Save" button.

**Step 4: Place your ad units on your course**

Now that you've created your ad units, you need to place them on your course. To do this, go to the "Ad units" page and click the "Insert code" button.

Copy the code that is generated and paste it into the HTML of your course.

**Step 5: Start earning money!**

Once you've placed your ad units on your course, you'll start earning money whenever someone clicks on an ad. You can track your earnings in the "Reports" page.

**Here are some tips for increasing your earnings:**

* Place your ad units in high-traffic areas of your course.
* Use relevant keywords in your ad units.
* Create engaging and informative content that will keep your students on your course.

By following these tips, you can increase your earnings from Google Adsense and make money from your Udacity course.

## 5 hashtags in the form of #

* #Udacity
* #Googleadsense
* #Makemoney
* #onlinecourses
* #education

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock