Ask Cách sử dụng Google AdSense với các nền tảng khác

Etsyrvw3

#Googleadsense #Adsense #Platforms #Monetization #income

## Cách sử dụng Google AdSense với các nền tảng khác

Google Adsense là một cách phổ biến để kiếm tiền từ trang web hoặc blog của bạn.Nhưng điều gì sẽ xảy ra nếu bạn muốn sử dụng AdSense với các nền tảng khác, chẳng hạn như YouTube hoặc một ứng dụng?Có thể không?

Tin tốt là có, bạn có thể sử dụng Google AdSense với các nền tảng khác.Tuy nhiên, có một vài điều bạn cần biết để đảm bảo rằng bạn đang làm điều đó một cách chính xác.

### 1. Tạo một tài khoản adsense riêng cho từng nền tảng

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản AdSense riêng cho mỗi nền tảng mà bạn muốn sử dụng AdSense.Điều này rất quan trọng vì bạn cần theo dõi thu nhập của mình một cách riêng biệt cho từng nền tảng.

Để tạo tài khoản AdSense mới, hãy truy cập [trang web Google AdSense] (https://www.google.com/adsense/) và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

### 2. Thêm trang web hoặc ứng dụng của bạn vào AdSense

Khi bạn đã tạo một tài khoản AdSense mới, bạn cần thêm trang web hoặc ứng dụng của mình vào đó.Để làm điều này, hãy truy cập trang "AdSense của tôi" và nhấp vào nút "Thêm thuộc tính".

Nhập URL của trang web hoặc ứng dụng của bạn và nhấp vào nút "Tiếp tục".

Sau đó, Google sẽ xem lại trang web hoặc ứng dụng của bạn và nếu được chấp thuận, bạn sẽ có thể bắt đầu thêm quảng cáo.

### 3. Chọn định dạng quảng cáo phù hợp cho nền tảng của bạn

Khi bạn thêm quảng cáo vào trang web hoặc ứng dụng của mình, bạn cần chọn định dạng quảng cáo phù hợp.Các định dạng quảng cáo phổ biến nhất là:

*** Quảng cáo văn bản: ** Đây là những quảng cáo xuất hiện dưới dạng văn bản.
*** Quảng cáo hình ảnh: ** Đây là những quảng cáo xuất hiện dưới dạng hình ảnh.
*** Quảng cáo video: ** Đây là những quảng cáo xuất hiện dưới dạng video.

Định dạng quảng cáo tốt nhất cho nền tảng của bạn sẽ phụ thuộc vào loại nội dung mà bạn đang tạo.Ví dụ: nếu bạn đang tạo một blog, bạn có thể muốn sử dụng quảng cáo văn bản.Nếu bạn đang tạo kênh YouTube, bạn có thể muốn sử dụng quảng cáo video.

### 4. Đặt các tùy chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn

Khi bạn thêm quảng cáo vào trang web hoặc ứng dụng của mình, bạn có thể đặt các tùy chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình.Điều này có nghĩa là bạn có thể kiểm soát ai nhìn thấy quảng cáo của bạn.

Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình bằng cách:

*** Vị trí: ** Bạn có thể chọn hiển thị quảng cáo của mình cho mọi người ở các quốc gia hoặc khu vực cụ thể.
*** Tuổi: ** Bạn có thể chọn hiển thị quảng cáo của mình cho những người ở độ tuổi cụ thể.
*** Giới tính: ** Bạn có thể chọn hiển thị quảng cáo của mình cho những người có giới tính cụ thể.
*** Sở thích: ** Bạn có thể chọn hiển thị quảng cáo của mình cho những người có sở thích cụ thể.

Bằng cách đặt các tùy chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn, bạn có thể đảm bảo rằng quảng cáo của bạn được nhìn thấy bởi những người thực sự quan tâm đến chúng.

### 5. Giám sát thu nhập của bạn

Khi bạn đã bắt đầu thêm quảng cáo vào trang web hoặc ứng dụng của mình, bạn cần giám sát thu nhập của mình.Để làm điều này, hãy truy cập trang "AdSense của tôi" và nhấp vào tab "Báo cáo".

Tab Báo cáo sẽ cho bạn thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ quảng cáo của mình, cũng như các thông tin khác như ấn tượng và nhấp chuột.

Bằng cách giám sát thu nhập của bạn, bạn có thể đảm bảo rằng tài khoản AdSense của bạn đang hoạt động tốt.

## Phần kết luận

Sử dụng Google AdSense với các nền tảng khác là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ nội dung của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể đảm bảo rằng bạn đang thực hiện chính xác và bạn đang tận dụng tối đa tài khoản AdSense của mình.

### hashtags

* #google Adsense
* #Quảng cáo
* #Platforms
* #Monetization
* #Thu nhập
=======================================
#Googleadsense #Adsense #Platforms #Monetization #income

## How to Use Google AdSense with Other Platforms

Google AdSense is a popular way to monetize your website or blog. But what if you want to use AdSense with other platforms, such as YouTube or an app? Is it possible?

The good news is that yes, you can use Google AdSense with other platforms. However, there are a few things you need to know in order to make sure that you're doing it correctly.

### 1. Create a separate AdSense account for each platform

The first step is to create a separate AdSense account for each platform that you want to use AdSense with. This is important because you need to track your earnings separately for each platform.

To create a new AdSense account, go to the [Google AdSense website](https://www.google.com/adsense/) and click the "Create an account" button.

### 2. Add your website or app to AdSense

Once you've created a new AdSense account, you need to add your website or app to it. To do this, go to the "My AdSense" page and click the "Add a property" button.

Enter the URL of your website or app and click the "Continue" button.

Google will then review your website or app and, if it's approved, you'll be able to start adding ads.

### 3. Choose the right ad format for your platform

When you're adding ads to your website or app, you need to choose the right ad format. The most common ad formats are:

* **Text ads:** These are ads that appear in the form of text.
* **Image ads:** These are ads that appear in the form of images.
* **Video ads:** These are ads that appear in the form of videos.

The best ad format for your platform will depend on the type of content that you're creating. For example, if you're creating a blog, you might want to use text ads. If you're creating a YouTube channel, you might want to use video ads.

### 4. Set your ad targeting options

When you're adding ads to your website or app, you can set your ad targeting options. This means that you can control who sees your ads.

You can target your ads by:

* **Location:** You can choose to show your ads to people in specific countries or regions.
* **Age:** You can choose to show your ads to people of specific ages.
* **Gender:** You can choose to show your ads to people of specific genders.
* **Interests:** You can choose to show your ads to people with specific interests.

By setting your ad targeting options, you can make sure that your ads are seen by people who are actually interested in them.

### 5. Monitor your earnings

Once you've started adding ads to your website or app, you need to monitor your earnings. To do this, go to the "My AdSense" page and click the "Reports" tab.

The reports tab will show you how much money you've earned from your ads, as well as other information such as impressions and clicks.

By monitoring your earnings, you can make sure that your AdSense account is performing well.

## Conclusion

Using Google AdSense with other platforms is a great way to monetize your content. By following these steps, you can make sure that you're doing it correctly and that you're getting the most out of your AdSense account.

### Hashtags

* #Googleadsense
* #Adsense
* #Platforms
* #Monetization
* #income

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock