Ask Cách sử dụng tập lệnh AdSense để theo dõi doanh thu và chuyển đổi của bạn

SGEBAYSG

#Adsense #Revenue #Conversion #Tracking #google

** Cách sử dụng hướng dẫn của AdSense để theo dõi doanh thu và chuyển đổi của bạn **

Google Adsense là một công cụ mạnh mẽ để kiếm tiền từ trang web hoặc blog của bạn.Nó cho phép bạn hiển thị quảng cáo trên trang web của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.Tuy nhiên, để tận dụng tối đa AdSense, bạn cần hiểu cách giám sát doanh thu và chuyển đổi của mình.

** 1.Theo dõi doanh thu của bạn **

Bước đầu tiên là theo dõi doanh thu của bạn.Điều này có thể được thực hiện bằng cách truy cập trang ** adsense ** ** ** trang ** và nhấp vào tab ** thu nhập **.Tab này sẽ cho bạn thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ AdSense trong 24 giờ qua, 7 ngày, 30 ngày và hàng năm.Bạn cũng có thể thấy sự cố thu nhập của mình theo loại quảng cáo, quốc gia và thiết bị.

** 2.Theo dõi chuyển đổi của bạn **

Ngoài việc theo dõi doanh thu của bạn, bạn cũng nên theo dõi chuyển đổi của mình.Chuyển đổi là khi ai đó nhấp vào quảng cáo và sau đó thực hiện một hành động cụ thể trên trang web của bạn, chẳng hạn như mua hàng.Bạn có thể theo dõi các chuyển đổi của mình bằng cách truy cập trang ** adsense ** ** ** Trang ** và nhấp vào tab ** Chuyển đổi **.Tab này sẽ cho bạn thấy bạn đã có bao nhiêu chuyển đổi trong 24 giờ, 7 ngày, 30 ngày và hàng năm.Bạn cũng có thể thấy sự cố chuyển đổi của bạn theo loại quảng cáo, quốc gia và thiết bị.

** 3.Sử dụng dữ liệu để cải thiện kết quả của bạn **

Khi bạn đã theo dõi doanh thu và chuyển đổi của mình, bạn có thể sử dụng dữ liệu để cải thiện kết quả của mình.Ví dụ: nếu bạn thấy rằng bạn sẽ không nhận được nhiều chuyển đổi từ một loại quảng cáo cụ thể, bạn có thể thử thay đổi loại quảng cáo hoặc vị trí của quảng cáo.Bạn cũng có thể thử nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến một đối tượng khác hoặc sử dụng các từ khóa khác nhau.

Bằng cách theo dõi doanh thu và chuyển đổi của bạn, bạn có thể đưa ra quyết định sáng suốt về cách cải thiện kết quả AdSense của bạn.Điều này có thể giúp bạn kiếm được nhiều tiền hơn từ trang web hoặc blog của bạn.

** Dưới đây là một số mẹo bổ sung để theo dõi doanh thu và chuyển đổi của bạn: **

*Sử dụng ** adsense ** ** Trình chỉnh sửa ** để tạo báo cáo tùy chỉnh.Điều này cho phép bạn theo dõi các số liệu cụ thể, chẳng hạn như số lần hiển thị, nhấp chuột và chuyển đổi cho từng đơn vị AD.
*Sử dụng ** adsense ** ** API ** để tích hợp adsense với trang web hoặc blog của bạn.Điều này cho phép bạn theo dõi doanh thu và chuyển đổi của bạn trong thời gian thực.
* Sử dụng các công cụ của bên thứ ba để theo dõi doanh thu và chuyển đổi của bạn.Có một số công cụ có sẵn có thể giúp bạn theo dõi kết quả AdSense của mình, chẳng hạn như Google Analytics và Optimizely.

** Hashtags: **

#Quảng cáo
#Doanh thu
#Conversion
#Tracking
#google
=======================================
#Adsense #Revenue #Conversion #Tracking #google

**How to Use AdSense's Instructions to Monitor Your Revenue and Conversion**

Google AdSense is a powerful tool for monetizing your website or blog. It allows you to display ads on your site and earn money whenever someone clicks on an ad. However, in order to make the most of AdSense, you need to understand how to monitor your revenue and conversion.

**1. Track your revenue**

The first step is to track your revenue. This can be done by going to the **AdSense** **Reports** page and clicking on the **Earnings** tab. This tab will show you how much money you've earned from AdSense in the past 24 hours, 7 days, 30 days, and year-to-date. You can also see a breakdown of your earnings by ad type, country, and device.

**2. Track your conversions**

In addition to tracking your revenue, you should also track your conversions. A conversion is when someone clicks on an ad and then takes a specific action on your site, such as making a purchase. You can track your conversions by going to the **AdSense** **Reports** page and clicking on the **Conversions** tab. This tab will show you how many conversions you've had in the past 24 hours, 7 days, 30 days, and year-to-date. You can also see a breakdown of your conversions by ad type, country, and device.

**3. Use the data to improve your results**

Once you've tracked your revenue and conversions, you can use the data to improve your results. For example, if you see that you're not getting many conversions from a particular ad type, you can try changing the ad type or the placement of the ad. You can also try targeting your ads to a different audience or using different keywords.

By tracking your revenue and conversions, you can make informed decisions about how to improve your AdSense results. This can help you to earn more money from your website or blog.

**Here are some additional tips for tracking your revenue and conversions:**

* Use the **AdSense** **Editor** to create custom reports. This allows you to track specific metrics, such as the number of impressions, clicks, and conversions for each ad unit.
* Use the **AdSense** **API** to integrate AdSense with your website or blog. This allows you to track your revenue and conversions in real time.
* Use third-party tools to track your revenue and conversions. There are a number of tools available that can help you to track your AdSense results, such as Google Analytics and Optimizely.

**Hashtags:**

#Adsense
#Revenue
#Conversion
#Tracking
#google

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock