Ask Cách sử dụng Trình quản lý quảng cáo của Google để kiếm tiền từ blog trung bình của bạn

** Cách sử dụng Trình quản lý quảng cáo của Google để kiếm tiền từ blog trung bình của bạn **

Google AD Manager là một công cụ mạnh mẽ có thể giúp bạn kiếm tiền từ blog của mình.Thật dễ dàng để sử dụng và thiết lập, và nó có thể giúp bạn tiếp cận đối tượng rộng hơn cho nội dung của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng Trình quản lý quảng cáo của Google để kiếm tiền từ blog của bạn.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo một tài khoản đến thiết lập quảng cáo của bạn.

** 1.Tạo tài khoản Trình quản lý quảng cáo **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Trình quản lý quảng cáo.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Trình quản lý quảng cáo và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.

Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với Điều khoản dịch vụ Quản lý quảng cáo.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa đến Bảng điều khiển Trình quản lý quảng cáo.

** 2.Thiết lập quảng cáo của bạn **

Bước tiếp theo là thiết lập quảng cáo của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào ** Quảng cáo ** trong thanh điều hướng và sau đó nhấp vào ** Đơn vị quảng cáo mới **.

Bạn sẽ cần cung cấp một tên cho đơn vị quảng cáo của bạn và chọn một vị trí.Bạn có thể chọn đặt quảng cáo của mình trên trang chủ của blog, bài đăng riêng lẻ hoặc bất cứ nơi nào khác trên trang web của bạn.

Bạn cũng sẽ cần chọn một kích thước cho quảng cáo của mình.Bạn có thể chọn từ nhiều kích cỡ khác nhau, bao gồm 300x250, 728x90 và 160x600.

Khi bạn đã chọn tên, vị trí và kích thước cho đơn vị quảng cáo của mình, bạn có thể nhấp vào ** Tạo **.

** 3.Kiếm tiền từ blog của bạn **

Bây giờ bạn đã thiết lập quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ blog của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào ** Monetize ** trong thanh điều hướng và sau đó nhấp vào ** AdSense **.

Bạn sẽ cần đăng ký AdSense nếu bạn chưa làm như vậy.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào ** Bắt đầu với AdSense **.

Khi bạn đã đăng ký AdSense, bạn sẽ cần thêm mã AdSense vào blog của mình.Bạn có thể tìm thấy mã adsense của mình trong tài khoản AdSense của mình.

Khi bạn đã thêm mã adsense vào blog của mình, bạn sẽ bắt đầu thấy quảng cáo trên trang web của mình.Bạn sẽ kiếm được tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

** Tôi có thể kiếm được bao nhiêu tiền với Trình quản lý quảng cáo của Google? **

Số tiền bạn có thể kiếm được với Trình quản lý quảng cáo Google phụ thuộc vào một số yếu tố, bao gồm số lượng khách truy cập vào blog của bạn, loại quảng cáo bạn hiển thị và tỷ lệ nhấp qua trên quảng cáo của bạn.

Tuy nhiên, bạn có thể mong đợi kiếm được một vài đô la mỗi tháng nếu bạn có một blog nhỏ với vài nghìn khách truy cập mỗi tháng.Nếu bạn có một blog lớn với rất nhiều khách truy cập, bạn có khả năng kiếm được nhiều tiền hơn.

** 5 hashtag ở dạng #**

#Googleadmanager
#MAKemoneyBlogging
#BlogGingTips
#Tiếp thị trực tuyến
#Affiliatemarketing
=======================================
**How to Use Google's Ad Manager to Make Money from Your Average Blog**

Google Ad Manager is a powerful tool that can help you make money from your blog. It's easy to use and set up, and it can help you reach a wider audience for your content.

In this article, we'll show you how to use Google Ad Manager to make money from your blog. We'll cover everything from creating an account to setting up your ads.

**1. Create an Ad Manager account**

The first step is to create an Ad Manager account. You can do this by visiting the Ad Manager website and clicking **Create an account**.

You'll need to provide your email address and a password. You'll also need to agree to the Ad Manager terms of service.

Once you've created your account, you'll be taken to the Ad Manager dashboard.

**2. Set up your ads**

The next step is to set up your ads. You can do this by clicking **Ads** in the navigation bar and then clicking **New ad unit**.

You'll need to provide a name for your ad unit and choose a placement. You can choose to place your ads on your blog's homepage, individual posts, or anywhere else on your site.

You'll also need to choose a size for your ads. You can choose from a variety of sizes, including 300x250, 728x90, and 160x600.

Once you've chosen a name, placement, and size for your ad unit, you can click **Create**.

**3. Monetize your blog**

Now that you've set up your ads, you can start monetizing your blog. You can do this by clicking **Monetize** in the navigation bar and then clicking **AdSense**.

You'll need to sign up for AdSense if you haven't already done so. You can do this by clicking **Get started with AdSense**.

Once you've signed up for AdSense, you'll need to add your AdSense code to your blog. You can find your AdSense code in your AdSense account.

Once you've added your AdSense code to your blog, you'll start seeing ads on your site. You'll earn money whenever someone clicks on an ad.

**How much money can I make with Google Ad Manager?**

The amount of money you can make with Google Ad Manager depends on a number of factors, including the number of visitors to your blog, the type of ads you display, and the click-through rate on your ads.

However, you can expect to make a few dollars per month if you have a small blog with a few thousand visitors per month. If you have a large blog with a lot of visitors, you can potentially make a lot more money.

**5 hashtags in the form of #**

#Googleadmanager
#MAKemoneyBlogging
#BlogGingTips
#onlinemarketing
#Affiliatemarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock