Ask Cách sử dụng Trình quản lý quảng cáo của Google

bànphím

** Cách sử dụng Trình quản lý quảng cáo Google **

Trình quản lý Google ADS là một công cụ mạnh mẽ có thể giúp bạn tạo và quản lý các chiến dịch quảng cáo trực tuyến của bạn.Nó cung cấp một loạt các tính năng có thể giúp bạn tiếp cận đối tượng mục tiêu của mình và tận dụng tối đa ngân sách quảng cáo của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn thông qua những điều cơ bản của việc sử dụng Trình quản lý quảng cáo của Google.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo chiến dịch đầu tiên của bạn đến theo dõi kết quả của bạn.

** 1.Tạo tài khoản Google ADS **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google ADS.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google ADS và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được nhắc thiết lập phương thức thanh toán của mình.Bạn có thể chọn thanh toán cho các chiến dịch của mình bằng thẻ tín dụng hoặc tài khoản ngân hàng.

** 2.Tạo một chiến dịch **

Bây giờ bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn có thể bắt đầu tạo chiến dịch đầu tiên của mình.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Chiến dịch" và sau đó nhấp vào nút "Chiến dịch mới".

Bạn sẽ được yêu cầu chọn một loại chiến dịch.Các loại chiến dịch khác nhau là:

* Tìm kiếm: Loại chiến dịch này được thiết kế để hiển thị quảng cáo của bạn khi mọi người tìm kiếm các điều khoản có liên quan trên Google.
* Hiển thị: Loại chiến dịch này được thiết kế để hiển thị quảng cáo của bạn trên các trang web có liên quan đến đối tượng mục tiêu của bạn.
* Video: Loại chiến dịch này được thiết kế để hiển thị quảng cáo của bạn trên video YouTube.
* Mua sắm: Loại chiến dịch này được thiết kế để hiển thị quảng cáo của bạn trên trang kết quả mua sắm của Google.

Khi bạn đã chọn một loại chiến dịch, bạn sẽ được yêu cầu đặt chiến lược ngân sách và đấu thầu.

** 3.Đặt ngân sách và chiến lược đấu thầu của bạn **

Ngân sách của bạn là số tiền tối đa bạn sẵn sàng chi cho chiến dịch của mình mỗi ngày.Chiến lược đấu thầu của bạn xác định số tiền bạn sẵn sàng trả cho mỗi lần nhấp vào quảng cáo của bạn.

Google cung cấp một loạt các chiến lược đấu thầu để lựa chọn.Các chiến lược đấu thầu phổ biến nhất là:

* CPC tối đa (chi phí mỗi lần nhấp): Chiến lược đấu thầu này cho phép bạn đặt số tiền tối đa mà bạn sẵn sàng trả cho mỗi lần nhấp vào quảng cáo của bạn.
* Mục tiêu CPA (chi phí trung gian): Chiến lược đấu thầu này cho phép bạn đặt mục tiêu chi phí mỗi lần mua lại (CPA).Sau đó, Google sẽ cố gắng có được càng nhiều chuyển đổi càng tốt cho ngân sách của bạn trong khi ở trong CPA mục tiêu của bạn.
* ROAS mục tiêu (return-on-ad-spend): Chiến lược đấu thầu này cho phép bạn đặt mục tiêu trả về trên AD-AD-Spend (ROAS).Sau đó, Google sẽ cố gắng có được càng nhiều chuyển đổi càng tốt cho ngân sách của bạn trong khi ở trong ROA mục tiêu của bạn.

**4.Tạo các nhóm quảng cáo và quảng cáo của bạn **

Bây giờ bạn đã đặt ngân sách và chiến lược đấu thầu của mình, bạn có thể bắt đầu tạo các nhóm quảng cáo và quảng cáo của mình.

Một nhóm quảng cáo là một tập hợp các quảng cáo có liên quan với nhau.Bạn có thể tạo bao nhiêu nhóm quảng cáo như bạn cần.

Quảng cáo là một phần sáng tạo xuất hiện trên trang Kết quả tìm kiếm hoặc trên các trang web khác.Bạn có thể tạo bao nhiêu quảng cáo như bạn cần cho mỗi nhóm quảng cáo.

Khi tạo quảng cáo của bạn, bạn sẽ cần chọn tiêu đề, mô tả và URL.Bạn cũng có thể thêm một cuộc gọi đến hành động và một số tiện ích mở rộng tùy chọn.

** 5.Theo dõi kết quả của bạn **

Khi chiến dịch của bạn đang chạy, bạn có thể theo dõi kết quả của mình trong bảng điều khiển báo cáo quảng cáo của Google.Bảng điều khiển báo cáo cung cấp một loạt các số liệu mà bạn có thể sử dụng để đo lường hiệu suất của chiến dịch của mình.

Một số số liệu quan trọng nhất để theo dõi bao gồm:

* Ấn tượng: Số lần quảng cáo của bạn đã được hiển thị.
* Nhấp chuột: Số lần mọi người nhấp vào quảng cáo của bạn.
* Chi phí cho mỗi lần nhấp (CPC): Số tiền trung bình bạn đã trả cho mỗi lần nhấp vào quảng cáo của bạn.
* Chuyển đổi: Số lần mọi người đã hoàn thành một hành động mong muốn sau khi nhấp vào quảng cáo của bạn.

Bạn có thể sử dụng dữ liệu trong bảng điều khiển báo cáo để tối ưu hóa chiến dịch của mình và cải thiện kết quả của bạn.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #Googleadsmanager
* #Googleads
* #Quảng cáo trực tuyến
* #PPC
* #SEM
=======================================
**How to Use the Google Ads Manager**

Google Ads Manager is a powerful tool that can help you create and manage your online advertising campaigns. It offers a variety of features that can help you reach your target audience and get the most out of your advertising budget.

In this article, we will walk you through the basics of using Google Ads Manager. We will cover everything from creating your first campaign to tracking your results.

**1. Create a Google Ads account**

The first step is to create a Google Ads account. You can do this by visiting the Google Ads website and clicking the "Create an account" button.

Once you have created your account, you will be prompted to set up your payment method. You can choose to pay for your campaigns using a credit card or a bank account.

**2. Create a campaign**

Now that you have created your account, you can start creating your first campaign. To do this, click the "Campaigns" tab and then click the "New campaign" button.

You will be asked to choose a campaign type. The different campaign types are:

* Search: This campaign type is designed to show your ads when people search for relevant terms on Google.
* Display: This campaign type is designed to show your ads on websites that are relevant to your target audience.
* Video: This campaign type is designed to show your ads on YouTube videos.
* Shopping: This campaign type is designed to show your ads on the Google Shopping results page.

Once you have chosen a campaign type, you will be asked to set your budget and bidding strategy.

**3. Set your budget and bidding strategy**

Your budget is the maximum amount of money you are willing to spend on your campaign each day. Your bidding strategy determines how much you are willing to pay for each click on your ad.

Google offers a variety of bidding strategies to choose from. The most common bidding strategies are:

* Maximum CPC (cost-per-click): This bidding strategy allows you to set a maximum amount that you are willing to pay for each click on your ad.
* Target CPA (cost-per-acquisition): This bidding strategy allows you to set a target cost-per-acquisition (CPA). Google will then try to get as many conversions as possible for your budget while staying within your target CPA.
* Target ROAS (return-on-ad-spend): This bidding strategy allows you to set a target return-on-ad-spend (ROAS). Google will then try to get as many conversions as possible for your budget while staying within your target ROAS.

**4. Create your ad groups and ads**

Now that you have set your budget and bidding strategy, you can start creating your ad groups and ads.

An ad group is a collection of ads that are related to each other. You can create as many ad groups as you need.

An ad is a piece of creative that appears on the search results page or on other websites. You can create as many ads as you need for each ad group.

When creating your ads, you will need to choose a headline, a description, and a URL. You can also add a call to action and some optional extensions.

**5. Track your results**

Once your campaign is running, you can track your results in the Google Ads reporting dashboard. The reporting dashboard provides a variety of metrics that you can use to measure the performance of your campaign.

Some of the most important metrics to track include:

* Impressions: The number of times your ad was shown.
* Clicks: The number of times people clicked on your ad.
* Cost per click (CPC): The average amount you paid for each click on your ad.
* Conversions: The number of times people completed a desired action after clicking on your ad.

You can use the data in the reporting dashboard to optimize your campaign and improve your results.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Googleadsmanager
* #Googleads
* #onlineadvertising
* #PPC
* #SEM

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock