Ask Cách tăng 10% thu nhập adsense của bạn lên 10%

### Làm thế nào để tăng doanh thu adsense của bạn lên 10%

**Giới thiệu**

Google Adsense là một cách phổ biến để kiếm tiền từ trang web hoặc blog của bạn.Nó cho phép bạn đặt quảng cáo trên trang web của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.Nhưng làm thế nào bạn có thể tăng doanh thu adsense của bạn?

Trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ 10 lời khuyên đã giúp tôi tăng doanh thu Adsense lên 10%.

** 1.Sử dụng nội dung chất lượng cao **

Bước đầu tiên để tăng doanh thu AdSense của bạn là tạo ra nội dung chất lượng cao.Điều này có nghĩa là viết các bài báo thú vị, nhiều thông tin và được viết tốt.Khi mọi người thấy nội dung của bạn có giá trị, họ có nhiều khả năng nhấp vào quảng cáo xuất hiện trên trang web của bạn.

** 2.Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn **

Khi bạn tạo tài khoản AdSense của mình, bạn sẽ có thể chọn loại quảng cáo nào bạn muốn hiển thị trên trang web của mình.Bạn có thể chọn nhắm mục tiêu quảng cáo vào nhân khẩu học, sở thích và thậm chí từ khóa cụ thể.Điều này sẽ giúp bạn đảm bảo rằng quảng cáo của bạn có liên quan đến khách truy cập của bạn, điều này sẽ tăng khả năng chúng nhấp vào chúng.

** 3.Sử dụng nhiều đơn vị quảng cáo **

Bạn có thể tăng doanh thu AdSense của mình bằng cách sử dụng nhiều đơn vị quảng cáo trên trang web của bạn.Điều này có nghĩa là đặt quảng cáo ở các vị trí khác nhau trên các trang của bạn, chẳng hạn như trong tiêu đề, thanh bên và chân trang.Bằng cách sử dụng nhiều đơn vị quảng cáo, bạn sẽ tiếp cận nhiều khách truy cập của mình và tăng cơ hội nhận được nhấp chuột.

**4.Thử nghiệm với các kích thước quảng cáo khác nhau **

Không phải tất cả các kích thước quảng cáo được tạo ra bằng nhau.Một số kích thước quảng cáo hiệu quả hơn các kích thước khác khi tạo ra các nhấp chuột.Thử nghiệm với các kích thước quảng cáo khác nhau để xem cái nào hoạt động tốt nhất cho trang web của bạn.

** 5.Sử dụng các tiện ích mở rộng adsense **

Tiện ích mở rộng Adsense là một cách tuyệt vời để tăng doanh thu AdSense của bạn.Tiện ích mở rộng AdSense là những đoạn mã nhỏ mà bạn có thể thêm vào trang web của mình để hiển thị quảng cáo bổ sung.Những quảng cáo này có thể xuất hiện ở những nơi mà quảng cáo quảng cáo thông thường không thể, chẳng hạn như trong lề của các trang của bạn.

** 6.Quảng cáo tài khoản AdSense của bạn **

Càng nhiều người xem quảng cáo adsense của bạn, bạn càng có nhiều khả năng kiếm tiền.Một cách để quảng bá tài khoản AdSense của bạn là chia sẻ các liên kết của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội.Bạn cũng có thể bao gồm các liên kết đến tài khoản AdSense của bạn trong chữ ký email và trên danh thiếp của bạn.

** 7.Sử dụng mạng phân phối nội dung (CDN) **

Mạng phân phối nội dung (CDN) có thể giúp bạn tăng doanh thu AdSense bằng cách tăng tốc thời gian tải của các trang của bạn.Khi các trang tải nhanh hơn, khách truy cập có nhiều khả năng ở lại trên trang web của bạn và nhấp vào quảng cáo.

**số 8.Sử dụng plugin bộ nhớ đệm **

Một plugin bộ nhớ đệm cũng có thể giúp bạn tăng doanh thu AdSense của mình bằng cách tăng tốc thời gian tải của các trang của bạn.Bộ nhớ đệm lưu trữ các bản sao của các trang của bạn trên máy chủ của bạn, vì vậy chúng có thể được phục vụ cho khách truy cập nhanh hơn.

** 9.Sử dụng plugin nén **

Một plugin nén cũng có thể giúp bạn tăng doanh thu AdSense bằng cách giảm quy mô của các trang của bạn.Các trang nhỏ hơn tải nhanh hơn, có thể tăng khả năng khách truy cập nhấp vào quảng cáo.

** 10.Sử dụng plugin Minification **

Một plugin thu nhỏ cũng có thể giúp bạn tăng doanh thu AdSense của mình bằng cách giảm quy mô của các trang của bạn.Các plugin Minific hóa Xóa các không gian và ký tự không cần thiết khỏi mã của bạn, có thể làm cho trang của bạn tải nhanh hơn.

**Phần kết luận**

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng doanh thu AdSense của mình từ 10% trở lên.Bạn đang chờ đợi điều gì?Bắt đầu thực hiện những lời khuyên này ngay hôm nay!

### hashtags

* #Quảng cáo
* #Monetize
* #Trang mạng
* #Blog
* #Kiếm tiền trực tuyến
=======================================
### How to Increase Your AdSense Revenue by 10%

**Introduction**

Google AdSense is a popular way to monetize your website or blog. It allows you to place ads on your site and earn money whenever someone clicks on an ad. But how can you increase your AdSense revenue?

In this article, I'll share 10 tips that have helped me increase my AdSense revenue by 10%.

**1. Use high-quality content**

The first step to increasing your AdSense revenue is to create high-quality content. This means writing articles that are interesting, informative, and well-written. When people find your content valuable, they're more likely to click on the ads that appear on your site.

**2. Target your ads**

When you create your AdSense account, you'll be able to choose which types of ads you want to display on your site. You can choose to target ads to specific demographics, interests, and even keywords. This will help you ensure that your ads are relevant to your visitors, which will increase the likelihood of them clicking on them.

**3. Use multiple ad units**

You can increase your AdSense revenue by using multiple ad units on your site. This means placing ads in different locations on your pages, such as in the header, sidebar, and footer. By using multiple ad units, you'll reach more of your visitors and increase your chances of getting clicks.

**4. Experiment with different ad sizes**

Not all ad sizes are created equal. Some ad sizes are more effective than others at generating clicks. Experiment with different ad sizes to see which ones work best for your site.

**5. Use AdSense extensions**

AdSense extensions are a great way to increase your AdSense revenue. AdSense extensions are small pieces of code that you can add to your site to display additional ads. These ads can appear in places where regular AdSense ads can't, such as in the margins of your pages.

**6. Promote your AdSense account**

The more people who see your AdSense ads, the more likely you are to earn money. One way to promote your AdSense account is to share your links on social media. You can also include links to your AdSense account in your email signature and on your business cards.

**7. Use a content delivery network (CDN)**

A content delivery network (CDN) can help you increase your AdSense revenue by speeding up the loading time of your pages. When pages load faster, visitors are more likely to stay on your site and click on ads.

**8. Use a caching plugin**

A caching plugin can also help you increase your AdSense revenue by speeding up the loading time of your pages. Caching plugins store copies of your pages on your server, so they can be served to visitors more quickly.

**9. Use a compression plugin**

A compression plugin can also help you increase your AdSense revenue by reducing the size of your pages. Smaller pages load faster, which can increase the likelihood of visitors clicking on ads.

**10. Use a minification plugin**

A minification plugin can also help you increase your AdSense revenue by reducing the size of your pages. Minification plugins remove unnecessary spaces and characters from your code, which can make your pages load faster.

**Conclusion**

By following these tips, you can increase your AdSense revenue by 10% or more. So what are you waiting for? Start implementing these tips today!

### Hashtags

* #Adsense
* #Monetize
* #Website
* #Blog
* #MakeMoneyOnline

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock