Ask Cách tạo tài khoản Google ADS

## Cách tạo tài khoản Google ADS

### Giới thiệu

Google ADS là một nền tảng quảng cáo mạnh mẽ có thể giúp bạn tiếp cận khách hàng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.Với quảng cáo của Google, bạn có thể tạo quảng cáo xuất hiện trên Google Search, YouTube và các trang web khác trên web.Bạn cũng có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đối tượng cụ thể dựa trên sở thích, nhân khẩu học và các yếu tố khác của họ.

Tạo tài khoản Google ADS là nhanh chóng và dễ dàng.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn qua từng bước.

### Bước 1: Tạo tài khoản Google ADS

Để tạo tài khoản Google ADS, bạn sẽ cần truy cập trang web của Google ADS và nhấp vào nút ** Bắt đầu **.Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển Google ADS.Đây là nơi bạn sẽ quản lý các chiến dịch của mình, tạo quảng cáo và theo dõi kết quả của bạn.

### Bước 2: Thiết lập phương thức thanh toán của bạn

Trước khi bạn có thể bắt đầu tạo quảng cáo, bạn sẽ cần thiết lập một phương thức thanh toán.Bạn có thể sử dụng thẻ tín dụng hoặc thẻ ghi nợ.

Để thiết lập phương thức thanh toán của bạn, nhấp vào biểu tượng ** cài đặt ** ở góc trên cùng bên phải của bảng điều khiển.Sau đó, nhấp vào ** Thanh toán ** và chọn phương thức thanh toán của bạn.

### Bước 3: Tạo chiến dịch đầu tiên của bạn

Bây giờ là lúc để tạo chiến dịch đầu tiên của bạn.Một chiến dịch là một tập hợp các quảng cáo đều được nhắm mục tiêu cho cùng một đối tượng.

Để tạo một chiến dịch, nhấp vào nút ** Tạo chiến dịch ** ở góc trên cùng bên trái của bảng điều khiển.Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn loại chiến dịch.

Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ tạo một chiến dịch tìm kiếm ** **.Loại chiến dịch này cho phép bạn tạo quảng cáo xuất hiện trên Google Search khi mọi người tìm kiếm các từ khóa có liên quan.

### Bước 4: Tạo quảng cáo của bạn

Bây giờ là lúc để tạo quảng cáo của bạn.Một quảng cáo bao gồm một tiêu đề, một mô tả và một url.

Để tạo quảng cáo của bạn, nhấp vào tab ** AD ** trong Trình hướng dẫn tạo chiến dịch.Sau đó, nhập tiêu đề, mô tả và URL của bạn.

Bạn cũng có thể thêm nút Call to Action vào quảng cáo của mình.Nút này sẽ khuyến khích mọi người nhấp vào quảng cáo của bạn và truy cập trang web của bạn.

### Bước 5: Đặt ngân sách và lịch trình của bạn

Cuối cùng, bạn cần thiết lập ngân sách và lịch trình của bạn.Ngân sách của bạn là số tiền bạn sẵn sàng chi tiêu mỗi ngày cho quảng cáo của bạn.Lịch trình của bạn xác định khi nào quảng cáo của bạn sẽ xuất hiện.

Để đặt ngân sách và lịch trình của bạn, nhấp vào tab ** Ngân sách & Lịch trình ** trong Trình hướng dẫn tạo chiến dịch.Sau đó, nhập ngân sách của bạn và chọn lịch trình của bạn.

### Bước 6: Đánh giá và khởi chạy chiến dịch của bạn

Khi bạn đã đặt ngân sách và lịch trình của mình, bạn có thể xem lại chiến dịch của mình và khởi chạy nó.

Để xem lại chiến dịch của bạn, nhấp vào tab ** Đánh giá & khởi chạy ** trong Trình hướng dẫn tạo chiến dịch.Sau đó, bạn sẽ có thể xem bản xem trước quảng cáo của mình và thực hiện bất kỳ thay đổi cuối cùng nào.

Để khởi chạy chiến dịch của bạn, nhấp vào nút ** khởi chạy **.

### Phần kết luận

Đó là nó!Bây giờ bạn đã tạo chiến dịch Google ADS đầu tiên của mình.Quảng cáo của bạn sẽ bắt đầu xuất hiện trên tìm kiếm của Google trong vòng vài ngày.

### 5 hashtags

* #Googleads
* #PPC
* #Quảng cáo
* #Tiếp thị
* #việc kinh doanh
=======================================
## How to Create a Google Ads Account

### Introduction

Google Ads is a powerful advertising platform that can help you reach new customers and grow your business. With Google Ads, you can create ads that appear on Google Search, YouTube, and other websites across the web. You can also target your ads to specific audiences based on their interests, demographics, and other factors.

Creating a Google Ads account is quick and easy. In this article, we'll walk you through the process step-by-step.

### Step 1: Create a Google Ads account

To create a Google Ads account, you'll need to visit the Google Ads website and click the **Get Started** button. You'll then be asked to enter your email address and create a password.

Once you've created your account, you'll be taken to the Google Ads dashboard. This is where you'll manage your campaigns, create ads, and track your results.

### Step 2: Set up your payment method

Before you can start creating ads, you'll need to set up a payment method. You can use a credit card or debit card.

To set up your payment method, click the **Settings** icon in the top right corner of the dashboard. Then, click **Payments** and select your payment method.

### Step 3: Create your first campaign

Now it's time to create your first campaign. A campaign is a collection of ads that are all targeted to the same audience.

To create a campaign, click the **Create Campaign** button in the top left corner of the dashboard. You'll then be asked to choose a campaign type.

For this tutorial, we'll create a **Search** campaign. This type of campaign allows you to create ads that appear on Google Search when people search for relevant keywords.

### Step 4: Create your ad

Now it's time to create your ad. An ad consists of a headline, a description, and a URL.

To create your ad, click the **Ad** tab in the campaign creation wizard. Then, enter your headline, description, and URL.

You can also add a call to action button to your ad. This button will encourage people to click on your ad and visit your website.

### Step 5: Set your budget and schedule

Finally, you need to set your budget and schedule. Your budget is the amount of money you're willing to spend each day on your ads. Your schedule determines when your ads will appear.

To set your budget and schedule, click the **Budget & Schedule** tab in the campaign creation wizard. Then, enter your budget and select your schedule.

### Step 6: Review and launch your campaign

Once you've set your budget and schedule, you can review your campaign and launch it.

To review your campaign, click the **Review & Launch** tab in the campaign creation wizard. You'll then be able to see a preview of your ads and make any final changes.

To launch your campaign, click the **Launch** button.

### Conclusion

That's it! You've now created your first Google Ads campaign. Your ads will start appearing on Google Search within a few days.

### 5 Hashtags

* #Googleads
* #PPC
* #Advertising
* #marketing
* #Business

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock