Ask Cách thêm Google AdSense vào trang web của bạn

Etsyinvc022

#Googleadsense #Adsense #Website #google #Makemoney

** Cách thêm Google AdSense vào trang web của bạn **

Google Adsense là một chương trình cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web của mình.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ nội dung của bạn và tạo thu nhập thụ động.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thêm Google AdSense vào trang web của bạn chỉ trong một vài bước đơn giản.

** 1.Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, tên và quốc gia của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với Điều khoản dịch vụ của Google Adsense.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense.

** 2.Xác minh trang web của bạn **

Bước tiếp theo là xác minh trang web của bạn.Điều này là để đảm bảo rằng bạn sở hữu trang web và bạn là người duy nhất có thể đặt quảng cáo trên đó.

Để xác minh trang web của bạn, bạn sẽ cần thêm một đoạn mã nhỏ vào tiêu đề của trang web của bạn.Bạn có thể tìm thấy mã bạn cần trong bảng điều khiển AdSense của bạn.

Khi bạn đã thêm mã, bạn sẽ cần đợi Google xác minh trang web của mình.Điều này thường mất một vài ngày.

** 3.Tạo một đơn vị quảng cáo **

Khi trang web của bạn đã được xác minh, bạn có thể tạo một đơn vị quảng cáo.Một đơn vị quảng cáo là một thùng chứa sẽ giữ quảng cáo của bạn.

Để tạo một đơn vị quảng cáo, hãy vào bảng điều khiển AdSense của bạn và nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo".

Bạn sẽ cần chọn một kích thước cho đơn vị quảng cáo của mình.Bạn có thể chọn từ nhiều kích cỡ khác nhau, bao gồm bảng xếp hạng, tòa nhà chọc trời và biểu ngữ.

Bạn cũng sẽ cần chọn nơi bạn muốn đơn vị quảng cáo của bạn xuất hiện trên trang web của bạn.Bạn có thể chọn đặt đơn vị quảng cáo của mình vào tiêu đề, chân trang hoặc thanh bên.

**4.Đặt đơn vị quảng cáo của bạn trên trang web của bạn **

Khi bạn đã tạo đơn vị quảng cáo của mình, bạn có thể đặt nó trên trang web của mình.Để làm điều này, bạn sẽ cần sao chép mã được tạo cho đơn vị quảng cáo của bạn.

Sau đó, bạn có thể dán mã này vào HTML của trang web của bạn.

** 5.Bắt đầu kiếm tiền! **

Khi bạn đã đặt đơn vị quảng cáo của mình trên trang web của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.Bạn sẽ được trả tiền cho mỗi lần nhấp vào quảng cáo của bạn và số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào CPC (chi phí mỗi lần nhấp) của quảng cáo.

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ trang web của bạn và tạo thu nhập thụ động.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng thêm Google AdSense vào trang web của mình và bắt đầu kiếm tiền ngay hôm nay!

** 5 hashtags: **

=======================================

**How to add Google Adsense to your website**

Google AdSense is a program that allows you to earn money by displaying ads on your website. It's a great way to monetize your content and generate passive income.

In this article, I'll show you how to add Google AdSense to your website in just a few simple steps.

**1. Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking the "Get Started" button.

You'll need to provide your email address, name, and country. You'll also need to agree to the Google AdSense terms of service.

Once you've created your account, you'll be able to sign in to the AdSense dashboard.

**2. Verify your website**

The next step is to verify your website. This is to ensure that you own the website and that you're the only one who can place ads on it.

To verify your website, you'll need to add a small piece of code to your website's header. You can find the code you need in your AdSense dashboard.

Once you've added the code, you'll need to wait for Google to verify your website. This usually takes a few days.

**3. Create an ad unit**

Once your website has been verified, you can create an ad unit. An ad unit is a container that will hold your ads.

To create an ad unit, go to your AdSense dashboard and click the "Create an ad unit" button.

You'll need to choose a size for your ad unit. You can choose from a variety of sizes, including leaderboard, skyscraper, and banner.

You'll also need to choose where you want your ad unit to appear on your website. You can choose to place your ad unit in the header, footer, or sidebar.

**4. Place your ad unit on your website**

Once you've created your ad unit, you can place it on your website. To do this, you'll need to copy the code that's generated for your ad unit.

You can then paste this code into the HTML of your website.

**5. Start earning money!**

Once you've placed your ad unit on your website, you'll start earning money whenever someone clicks on an ad. You'll be paid for each click on your ad, and the amount you earn will depend on the CPC (cost per click) of the ad.

Google AdSense is a great way to monetize your website and generate passive income. By following these steps, you can easily add Google AdSense to your website and start earning money today!

**5 hashtags:**

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock