Ask Cách theo dõi các phản hồi của Google Surveys của bạn

#Googlesurveys #Feedback #Tracking #google #Analytics ## Cách theo dõi phản hồi của Google khảo sát của bạn

Các cuộc khảo sát của Google là một cách tuyệt vời để nhận phản hồi từ khách hàng của bạn.Nhưng làm thế nào để bạn theo dõi phản hồi bạn nhận được?Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách theo dõi phản hồi của Google khảo sát bằng Google Analytics.

### 1. Nhận ID Google khảo sát của bạn

Bước đầu tiên là lấy ID khảo sát Google của bạn.Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào tài khoản Khảo sát Google của bạn và nhấp vào tab ** Cài đặt **.Trong tài khoản ** **, bạn sẽ tìm thấy ID khảo sát Google của mình.

### 2. Tạo chế độ xem Google Analytics

Tiếp theo, bạn cần tạo chế độ xem Google Analytics cho dữ liệu khảo sát Google của bạn.Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào tài khoản Google Analytics của bạn và nhấp vào tab ** Quản trị viên **.Trong ** chế độ xem **, nhấp **+ Xem mới **.

Trong trường ** Tên **, nhập tên cho chế độ xem của bạn.Trong trường ** ID thuộc tính web **, hãy nhập ID Google khảo sát của bạn.Nhấp vào ** Tạo **.

### 3. Kết nối các khảo sát của Google với Google Analytics

Bây giờ bạn đã tạo một chế độ xem Google Analytics, bạn cần kết nối nó với các khảo sát của Google.Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào tài khoản Khảo sát Google của bạn và nhấp vào tab ** Cài đặt **.Trong ** tích hợp **, nhấp vào ** Google Analytics **.

Trong trường ** ID phân tích Google **, hãy nhập ID của chế độ xem Google Analytics bạn đã tạo ở bước trước.Nhấp vào để lưu**.

### 4. Theo dõi phản hồi khảo sát của Google

Bây giờ bạn đã kết nối các khảo sát của Google với Google Analytics, bạn có thể bắt đầu theo dõi phản hồi của mình.Để làm điều này, hãy truy cập ** Báo cáo **> ** khán giả **> ** Khảo sát **.

Bạn sẽ thấy một danh sách tất cả các cuộc khảo sát của bạn.Nhấp vào một cuộc khảo sát để xem kết quả.

Bạn có thể xem các thông tin sau cho mỗi cuộc khảo sát:

* Số lượng phản hồi
* Nhân khẩu học của người trả lời
* Câu trả lời cho các câu hỏi

Bạn cũng có thể xuất kết quả khảo sát của mình sang tệp CSV.

### 5. Sử dụng phản hồi của Google khảo sát để cải thiện doanh nghiệp của bạn

Bây giờ bạn đã biết cách theo dõi phản hồi của Google khảo sát, bạn có thể sử dụng nó để cải thiện doanh nghiệp của mình.Dưới đây là một vài cách bạn có thể sử dụng phản hồi của mình:

* Xác định các khu vực nơi bạn có thể cải thiện sản phẩm hoặc dịch vụ của mình.
* Nhận ý tưởng cho các sản phẩm hoặc dịch vụ mới.
* Hiểu khách hàng của bạn hơn.
* Xây dựng mối quan hệ với khách hàng của bạn.

Các cuộc khảo sát của Google là một công cụ mạnh mẽ có thể giúp bạn cải thiện doanh nghiệp của mình.Bằng cách theo dõi phản hồi của bạn, bạn có thể đưa ra các quyết định sáng suốt sẽ giúp bạn phát triển doanh nghiệp của mình.

##### 5 hashtags dưới dạng#

* #Googlesurveys
* #Nhận xét
* #Tracking
* #google
* #Phân tích
=======================================
#Googlesurveys #Feedback #Tracking #google #Analytics ##How to track your Google Surveys feedback

Google Surveys is a great way to get feedback from your customers. But how do you track the feedback you receive? In this article, we'll show you how to track your Google Surveys feedback using Google Analytics.

### 1. Get your Google Surveys ID

The first step is to get your Google Surveys ID. To do this, log in to your Google Surveys account and click the **Settings** tab. Under **Account**, you'll find your Google Surveys ID.

### 2. Create a Google Analytics view

Next, you need to create a Google Analytics view for your Google Surveys data. To do this, log in to your Google Analytics account and click the **Admin** tab. Under **Views**, click **+ New View**.

In the **Name** field, enter a name for your view. In the **Web Property ID** field, enter your Google Surveys ID. Click **Create**.

### 3. Connect Google Surveys to Google Analytics

Now that you've created a Google Analytics view, you need to connect it to Google Surveys. To do this, log in to your Google Surveys account and click the **Settings** tab. Under **Integrations**, click **Google Analytics**.

In the **Google Analytics ID** field, enter the ID of the Google Analytics view you created in the previous step. Click **Save**.

### 4. Track your Google Surveys feedback

Now that you've connected Google Surveys to Google Analytics, you can start tracking your feedback. To do this, go to **Reports** > **Audience** > **Surveys**.

You'll see a list of all your surveys. Click on a survey to see the results.

You can see the following information for each survey:

* The number of responses
* The demographics of the respondents
* The answers to the questions

You can also export your survey results to a CSV file.

### 5. Use Google Surveys feedback to improve your business

Now that you know how to track your Google Surveys feedback, you can use it to improve your business. Here are a few ways you can use your feedback:

* Identify areas where you can improve your products or services.
* Get ideas for new products or services.
* Understand your customers better.
* Build relationships with your customers.

Google Surveys is a powerful tool that can help you improve your business. By tracking your feedback, you can make informed decisions that will help you grow your business.

###### 5 hashtags in the form of #

* #Googlesurveys
* #Feedback
* #Tracking
* #google
* #Analytics

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock