Ask Cách theo dõi doanh thu Google Admob của bạn

#Googleadmob #admobrevenue #Tracking #Monetization #Adsense ## Cách theo dõi doanh thu Google Admob của bạn

Google Admob là một nền tảng quảng cáo phổ biến cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng hoặc trang web di động của bạn.Tuy nhiên, để theo dõi doanh thu của bạn một cách chính xác, bạn cần biết cách thiết lập đúng theo dõi.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách theo dõi doanh thu Google Admob của bạn bằng các phương pháp sau:

*** Sử dụng bảng điều khiển admob **
*** Sử dụng bảng điều khiển Firebase **
*** Sử dụng Google Analytics **

### Sử dụng bảng điều khiển admob

Bảng điều khiển Admob là cách dễ nhất để theo dõi doanh thu của bạn.Để truy cập bảng điều khiển, chỉ cần đăng nhập vào tài khoản Admob của bạn và nhấp vào tab ** Báo cáo **.

Từ tab Báo cáo, bạn có thể xem dữ liệu doanh thu của mình trong 7 ngày qua, 30 ngày hoặc 1 năm.Bạn cũng có thể xem dữ liệu doanh thu của mình theo quốc gia, ứng dụng và đơn vị quảng cáo.

Để có được cái nhìn chi tiết hơn về dữ liệu doanh thu của bạn, bạn có thể nhấp vào nút ** Xuất ** và xuất dữ liệu của bạn sang tệp CSV.

### Sử dụng bảng điều khiển Firebase

Firebase là một nền tảng phát triển di động bao gồm một số công cụ để theo dõi hiệu suất của ứng dụng của bạn, bao gồm cả doanh thu.Để theo dõi doanh thu của bạn bằng Firebase, bạn cần thêm SDK Firebase vào ứng dụng của bạn.

Khi bạn đã thêm SDK Firebase vào ứng dụng của mình, bạn có thể bắt đầu theo dõi doanh thu của mình bằng cách làm theo các bước sau:

1. Mở bảng điều khiển Firebase.
2. Nhấp vào tab cơ sở dữ liệu ** thời gian thực **.
3. Nhấp vào tab ** Quy tắc **.
4. Dán mã sau vào Trình chỉnh sửa quy tắc:

`` `
Cho phép đọc, ghi, cập nhật, xóa trên /data /doanh thu {
Cho phép nếu request.Auth.uid! = NULL;
}
`` `

5. Nhấp vào nút ** Lưu **.

Bây giờ, bất cứ khi nào người dùng xem quảng cáo trong ứng dụng của bạn, doanh thu sẽ được ghi lại trong cơ sở dữ liệu thời gian thực Firebase.Bạn có thể xem dữ liệu doanh thu của mình bằng cách nhấp vào tab ** dữ liệu ** trong bảng điều khiển Firebase.

### Sử dụng Google Analytics

Google Analytics là một dịch vụ phân tích web có thể được sử dụng để theo dõi lưu lượng và hiệu suất của trang web của bạn.Bạn cũng có thể sử dụng Google Analytics để theo dõi doanh thu Admob của mình.

Để theo dõi doanh thu Admob của bạn bằng Google Analytics, bạn cần thêm mã theo dõi Admob vào trang web của bạn.

Khi bạn đã thêm mã theo dõi admob vào trang web của mình, bạn có thể bắt đầu theo dõi dữ liệu doanh thu của mình bằng cách làm theo các bước sau:

1. Truy cập phần ** Quản trị viên ** trong tài khoản Google Analytics của bạn.
2. Nhấp vào tab Thuộc tính ** **.
3. Nhấp vào tab Thông tin ** **.
4. Nhấp vào liên kết ** Admob **.
5. Nhập ID ứng dụng Admob của bạn và nhấp vào nút ** Lưu **.

Bây giờ, bất cứ khi nào người dùng xem quảng cáo trong ứng dụng của bạn, doanh thu sẽ được ghi lại trong Google Analytics.Bạn có thể xem dữ liệu doanh thu của mình bằng cách truy cập phần ** Báo cáo ** trong tài khoản Google Analytics của bạn.

## Phần kết luận

Đây chỉ là một vài cách để theo dõi doanh thu Google Admob của bạn.Bằng cách sử dụng các phương pháp này, bạn có thể đảm bảo rằng bạn đang theo dõi chính xác doanh thu của mình và tối đa hóa thu nhập của mình.

## hashtags

* #Googleadmob
* #admobrevenue
* #Tracking
* #Monetization
* #Quảng cáo
=======================================
#Googleadmob #admobrevenue #Tracking #Monetization #Adsense ## How to track your Google Admob revenue

Google Admob is a popular advertising platform that allows you to earn money by displaying ads on your mobile app or website. However, in order to track your revenue accurately, you need to know how to properly set up tracking.

In this article, I will show you how to track your Google Admob revenue using the following methods:

* **Using the Admob dashboard**
* **Using the Firebase console**
* **Using Google Analytics**

### Using the Admob dashboard

The Admob dashboard is the easiest way to track your revenue. To access the dashboard, simply log in to your Admob account and click on the **Reports** tab.

From the Reports tab, you can view your revenue data for the past 7 days, 30 days, or 1 year. You can also view your revenue data by country, app, and ad unit.

To get a more detailed view of your revenue data, you can click on the **Export** button and export your data to a CSV file.

### Using the Firebase console

Firebase is a mobile development platform that includes a number of tools for tracking your app's performance, including revenue. To track your revenue using Firebase, you need to add the Firebase SDK to your app.

Once you have added the Firebase SDK to your app, you can start tracking your revenue by following these steps:

1. Open the Firebase console.
2. Click on the **Realtime Database** tab.
3. Click on the **Rules** tab.
4. Paste the following code into the rules editor:

```
allow read, write, update, delete on /data/revenue {
allow if request.auth.uid != null;
}
```

5. Click on the **Save** button.

Now, whenever a user views an ad in your app, the revenue will be recorded in the Firebase Realtime Database. You can view your revenue data by clicking on the **Data** tab in the Firebase console.

### Using Google Analytics

Google Analytics is a web analytics service that can be used to track your website's traffic and performance. You can also use Google Analytics to track your Admob revenue.

To track your Admob revenue using Google Analytics, you need to add the Admob tracking code to your website.

Once you have added the Admob tracking code to your website, you can start tracking your revenue data by following these steps:

1. Go to the **Admin** section of your Google Analytics account.
2. Click on the **Property** tab.
3. Click on the **Tracking Info** tab.
4. Click on the **AdMob** link.
5. Enter your Admob app ID and click on the **Save** button.

Now, whenever a user views an ad in your app, the revenue will be recorded in Google Analytics. You can view your revenue data by going to the **Reports** section of your Google Analytics account.

## Conclusion

These are just a few of the ways to track your Google Admob revenue. By using these methods, you can ensure that you are accurately tracking your revenue and maximizing your earnings.

## Hashtags

* #Googleadmob
* #admobrevenue
* #Tracking
* #Monetization
* #Adsense

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock