Ask Cách theo dõi thu nhập admob của bạn

#admob #admob-thu nhập #theo dõi-admob-thu nhập #admob-revenue #admob-analytics ## Cách theo dõi thu nhập admob của bạn

Admob là một nền tảng quảng cáo phổ biến cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng hoặc trang web di động của bạn.Tuy nhiên, để theo dõi thu nhập admob của bạn, bạn cần biết nơi để tìm.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách theo dõi thu nhập admob của bạn theo ba cách khác nhau:

*** Thông qua bảng điều khiển admob **
*** Thông qua tích hợp Google Analytics **
*** Thông qua bảng điều khiển Firebase **

### Theo dõi thu nhập admob của bạn thông qua bảng điều khiển admob

Cách dễ nhất để theo dõi thu nhập admob của bạn là thông qua bảng điều khiển Admob.Để truy cập bảng điều khiển, hãy đăng nhập vào tài khoản Admob của bạn và nhấp vào tab ** Báo cáo **.

Bảng điều khiển Admob cung cấp nhiều báo cáo mà bạn có thể sử dụng để theo dõi thu nhập của mình, bao gồm:

*** Tổng quan: ** Báo cáo này cung cấp cho bạn tổng quan chung về thu nhập ADMOB của bạn, bao gồm tổng doanh thu, ấn tượng và nhấp chuột của bạn.
*** Các thiết bị: ** Báo cáo này cho bạn biết cách thu nhập của bạn được phân phối trên các thiết bị khác nhau, chẳng hạn như Android, iOS và Web.
*** Vị trí: ** Báo cáo này cho bạn thấy thu nhập của bạn đến từ đâu, theo quốc gia hoặc khu vực.
*** Thời gian: ** Báo cáo này cho bạn thấy thu nhập của bạn đã thay đổi theo thời gian như thế nào.

Bạn cũng có thể sử dụng bảng điều khiển Admob để theo dõi thu nhập của mình theo đơn vị quảng cáo, chiến dịch và sáng tạo.

### Theo dõi thu nhập admob của bạn thông qua tích hợp Google Analytics

Nếu bạn có tài khoản Google Analytics, bạn có thể tích hợp nó với Admob để theo dõi thu nhập của bạn.Điều này sẽ cho phép bạn truy cập vào các báo cáo chi tiết hơn nữa, chẳng hạn như:

*** Chuyển đổi: ** Báo cáo này cho bạn thấy có bao nhiêu người nhấp vào quảng cáo của bạn và sau đó thực hiện một hành động mong muốn, chẳng hạn như mua hàng hoặc đăng ký dịch vụ.
*** Doanh thu cho mỗi người dùng: ** Báo cáo này cho bạn thấy bạn đã tạo bao nhiêu doanh thu cho mỗi người dùng.
*** Trả lại đầu tư: ** Báo cáo này cho bạn thấy bạn kiếm được bao nhiêu cho mỗi đô la bạn đã chi cho quảng cáo.

Để tích hợp Google Analytics với Admob, hãy làm theo các bước sau:

1. Chuyển đến Bảng điều khiển ** Admob ** và nhấp vào tab ** Cài đặt **.
2. Nhấp vào tab ** tích hợp ** và nhấp vào liên kết ** Google Analytics **.
3. Nhập ID theo dõi Google Analytics của bạn và nhấp vào nút ** Lưu **.

Khi bạn đã tích hợp Google Analytics với ADMOB, bạn sẽ có thể xem dữ liệu ADMOB của mình trong các báo cáo của Google Analytics.

### Theo dõi thu nhập admob của bạn thông qua bảng điều khiển Firebase

Nếu bạn đang sử dụng Firebase để xây dựng ứng dụng di động của mình, bạn có thể sử dụng bảng điều khiển Firebase để theo dõi thu nhập admob của mình.Điều này sẽ cung cấp cho bạn quyền truy cập vào các báo cáo về thu nhập ADMOB của bạn, cũng như các số liệu khác, chẳng hạn như sự tham gia và duy trì của người dùng.

Để theo dõi thu nhập admob của bạn thông qua bảng điều khiển Firebase, hãy làm theo các bước sau:

1. Chuyển đến bảng điều khiển ** Firebase ** và nhấp vào tab ** Analytics **.
2. Nhấp vào liên kết ** Admob **.
3. Nhập ID tài khoản Admob của bạn và nhấp vào nút ** Kết nối **.

Khi bạn đã kết nối tài khoản Admob của mình với Firebase, bạn sẽ có thể thấy dữ liệu ADMOB của mình trong bảng điều khiển Firebase.

## Phần kết luận

Đây chỉ là một vài cách để theo dõi thu nhập admob của bạn.Bằng cách sử dụng các phương pháp tôi đã nêu trong bài viết này, bạn có thể để mắt đến thu nhập của mình và đảm bảo rằng bạn đang tận dụng tối đa tài khoản Admob của mình.

## hashtags

* #admob
* #admob-thu nhập
* #theo dõi-Admob-thu nhập
* #admob-revenue
* #admob-phân tích
=======================================
#admob #admob-income #Tracking-admob-income #admob-revenue #admob-analytics ## How to Track Your AdMob Income

AdMob is a popular advertising platform that allows you to earn money by showing ads on your mobile app or website. However, in order to track your AdMob income, you need to know where to look.

In this article, I will show you how to track your AdMob income in three different ways:

* **Through the AdMob dashboard**
* **Through the Google Analytics integration**
* **Through the Firebase console**

### Tracking your AdMob income through the AdMob dashboard

The easiest way to track your AdMob income is through the AdMob dashboard. To access the dashboard, log in to your AdMob account and click on the **Reports** tab.

The AdMob dashboard provides a variety of reports that you can use to track your income, including:

* **Overview:** This report gives you a general overview of your AdMob earnings, including your total revenue, impressions, and clicks.
* **Devices:** This report shows you how your earnings are distributed across different devices, such as Android, iOS, and web.
* **Locations:** This report shows you where your earnings are coming from, by country or region.
* **Time:** This report shows you how your earnings have changed over time.

You can also use the AdMob dashboard to track your earnings by ad unit, campaign, and creative.

### Tracking your AdMob income through the Google Analytics integration

If you have a Google Analytics account, you can integrate it with AdMob to track your income. This will give you access to even more detailed reports, such as:

* **Conversions:** This report shows you how many people clicked on your ads and then took a desired action, such as making a purchase or signing up for a service.
* **Revenue per user:** This report shows you how much revenue you generated per user.
* **Return on investment:** This report shows you how much you earned for each dollar you spent on advertising.

To integrate Google Analytics with AdMob, follow these steps:

1. Go to the **AdMob dashboard** and click on the **Settings** tab.
2. Click on the **Integrations** tab and click on the **Google Analytics** link.
3. Enter your Google Analytics tracking ID and click on the **Save** button.

Once you have integrated Google Analytics with AdMob, you will be able to see your AdMob data in your Google Analytics reports.

### Tracking your AdMob income through the Firebase console

If you are using Firebase to build your mobile app, you can use the Firebase console to track your AdMob income. This will give you access to reports on your AdMob earnings, as well as other metrics, such as user engagement and retention.

To track your AdMob income through the Firebase console, follow these steps:

1. Go to the **Firebase console** and click on the **Analytics** tab.
2. Click on the **AdMob** link.
3. Enter your AdMob account ID and click on the **Connect** button.

Once you have connected your AdMob account to Firebase, you will be able to see your AdMob data in the Firebase console.

## Conclusion

These are just a few ways to track your AdMob income. By using the methods I have outlined in this article, you can keep an eye on your earnings and make sure that you are getting the most out of your AdMob account.

## Hashtags

* #admob
* #admob-income
* #Tracking-admob-income
* #admob-revenue
* #admob-analytics

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock