Ask Cách theo dõi thu nhập của bạn từ Google Adsense trên mạng Thoát

** Cách theo dõi thu nhập của bạn từ Google AdSense **

Google Adsense là một cách phổ biến để kiếm tiền từ trang web hoặc blog của bạn.Nhưng làm thế nào để bạn biết bạn thực sự kiếm được bao nhiêu tiền?Bằng cách theo dõi thu nhập adsense của bạn, bạn có thể thấy thu nhập của bạn đang tăng lên theo thời gian như thế nào và thực hiện các điều chỉnh cho trang web hoặc blog của bạn để tối đa hóa lợi nhuận của bạn.

** 1.Đăng nhập vào tài khoản AdSense của bạn **

Bước đầu tiên là đăng nhập vào tài khoản AdSense của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web AdSense và nhấp vào liên kết "Đăng nhập" ở góc trên cùng bên phải.

** 2.Nhấp vào tab "Báo cáo" **

Khi bạn đã đăng nhập, nhấp vào tab "Báo cáo" trong thanh điều hướng hàng đầu.Điều này sẽ đưa bạn đến bảng điều khiển báo cáo AdSense, nơi bạn có thể xem tất cả dữ liệu thu nhập của mình.

** 3.Chọn Báo cáo "Thu nhập AdSense" **

Để xem thu nhập AdSense của bạn, nhấp vào báo cáo "Thu nhập AdSense".Báo cáo này sẽ cho bạn thấy tổng thu nhập của bạn, cũng như thu nhập của bạn theo ngày, tuần, tháng và năm.

**4.Lọc dữ liệu theo phạm vi ngày **

Bạn có thể lọc dữ liệu theo phạm vi ngày để xem thu nhập của bạn trong một khoảng thời gian cụ thể.Để thực hiện việc này, nhấp vào bộ lọc "Phạm vi ngày" và chọn phạm vi ngày mong muốn.

** 5.Xuất dữ liệu sang bảng tính **

Nếu bạn muốn lưu một bản sao dữ liệu thu nhập AdSense của mình, bạn có thể xuất nó sang bảng tính.Để làm điều này, nhấp vào nút "Xuất" và chọn định dạng mong muốn.

** 6.Sử dụng dữ liệu để theo dõi thu nhập của bạn **

Bây giờ bạn có dữ liệu thu nhập AdSense của mình, bạn có thể sử dụng nó để theo dõi thu nhập của mình theo thời gian.Điều này sẽ giúp bạn thấy thu nhập của bạn đang phát triển như thế nào và điều chỉnh cho trang web hoặc blog của bạn để tối đa hóa lợi nhuận của bạn.

** Dưới đây là một số mẹo để theo dõi thu nhập adsense của bạn: **

*** Đặt mục tiêu cho chính mình. ** Bạn muốn kiếm được bao nhiêu tiền từ AdSense?Khi bạn biết mục tiêu của mình, bạn có thể theo dõi tiến trình của mình và xem bạn đang làm như thế nào.
*** Giám sát xu hướng thu nhập của bạn. ** Thu nhập của bạn tăng hoặc giảm theo thời gian?Nếu thu nhập của bạn đang giảm, bạn có thể cần thực hiện một số thay đổi cho trang web hoặc blog của bạn để cải thiện lưu lượng truy cập và tỷ lệ nhấp chuột của bạn.
*** Kiểm tra các vị trí quảng cáo khác nhau. ** Thử nghiệm với các vị trí quảng cáo khác nhau trên trang web hoặc blog của bạn để xem cái nào tạo ra doanh thu nhiều nhất.
*** Sử dụng các công cụ tối ưu hóa AdSense. ** Có một số công cụ có sẵn để giúp bạn tối ưu hóa quảng cáo AdSense của mình để có doanh thu tối đa.

Bằng cách theo dõi thu nhập AdSense của bạn, bạn có thể đảm bảo rằng bạn đang tận dụng tối đa tài khoản AdSense của mình.

** Hashtags: **

* #google Adsense
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Viết blog
* #Affiliatemarketing
* #InterTmarketing
=======================================
**How to Track Your Income from Google Adsense**

Google AdSense is a popular way to make money from your website or blog. But how do you know how much money you're actually making? By tracking your AdSense income, you can see how your earnings are growing over time, and make adjustments to your site or blog to maximize your profits.

**1. Sign in to your AdSense account**

The first step is to sign in to your AdSense account. You can do this by going to the AdSense website and clicking on the "Sign in" link in the top right corner.

**2. Click on the "Reports" tab**

Once you're logged in, click on the "Reports" tab in the top navigation bar. This will take you to the AdSense reports dashboard, where you can see all of your earnings data.

**3. Choose the "AdSense earnings" report**

To view your AdSense earnings, click on the "AdSense earnings" report. This report will show you your total earnings, as well as your earnings by day, week, month, and year.

**4. Filter the data by date range**

You can filter the data by date range to see your earnings for a specific period of time. To do this, click on the "Date range" filter and select the desired date range.

**5. Export the data to a spreadsheet**

If you want to save a copy of your AdSense earnings data, you can export it to a spreadsheet. To do this, click on the "Export" button and select the desired format.

**6. Use the data to track your earnings**

Now that you have your AdSense earnings data, you can use it to track your earnings over time. This will help you see how your earnings are growing, and make adjustments to your site or blog to maximize your profits.

**Here are some tips for tracking your AdSense income:**

* **Set goals for yourself.** How much money do you want to make from AdSense? Once you know your goal, you can track your progress and see how you're doing.
* **Monitor your earnings trends.** Are your earnings increasing or decreasing over time? If your earnings are decreasing, you may need to make some changes to your site or blog to improve your traffic and click-through rates.
* **Test different ad placements.** Experiment with different ad placements on your site or blog to see which ones generate the most revenue.
* **Use AdSense optimization tools.** There are a number of tools available to help you optimize your AdSense ads for maximum revenue.

By tracking your AdSense income, you can make sure that you're getting the most out of your AdSense account.

**Hashtags:**

* #Googleadsense
* #MakeMoneyOnline
* #Blogging
* #Affiliatemarketing
* #InternetMarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock