Ask Cách theo dõi thu nhập của bạn với quảng cáo Google trên tên miền phụ

** Cách giám sát thu nhập của bạn với quảng cáo Google trên tên miền phụ **

Google ADS là một nền tảng quảng cáo mạnh mẽ có thể giúp bạn tiếp cận đối tượng rộng hơn và tạo ra nhiều khách hàng tiềm năng hơn cho doanh nghiệp của bạn.Tuy nhiên, nếu bạn đang sử dụng tên miền phụ, có thể khó theo dõi thu nhập của bạn từ các chiến dịch Google ADS của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách giám sát thu nhập của bạn với quảng cáo Google trên tên miền phụ.Chúng tôi cũng sẽ cung cấp các mẹo về cách tối ưu hóa các chiến dịch của bạn để có kết quả tối đa.

** 1.Thiết lập tài khoản Google ADS của bạn **

Bước đầu tiên là thiết lập tài khoản Google ADS của bạn.Nếu bạn chưa có tài khoản, bạn có thể tạo một tài khoản miễn phí.

Khi bạn có một tài khoản, bạn sẽ cần tạo một chiến dịch.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào tab ** "Chiến dịch" ** trong bảng điều khiển Google ADS.

Sau đó, chọn nút ** "Chiến dịch mới" ** và chọn loại chiến dịch ** "Tìm kiếm" **.

Trong trường ** "Tên nhóm quảng cáo" **, nhập tên của tên miền phụ của bạn.

Sau đó, nhập từ khóa đích của bạn vào trường ** từ khóa "**.

Cuối cùng, nhấp vào nút ** "Lưu" ** để tạo chiến dịch của bạn.

** 2.Tạo thẻ theo dõi chuyển đổi **

Để theo dõi thu nhập của bạn từ các chiến dịch Google ADS của bạn, bạn sẽ cần tạo thẻ theo dõi chuyển đổi.

Để thực hiện việc này, nhấp vào tab ** "Chuyển đổi" ** trong bảng điều khiển Google ADS.

Sau đó, nhấp vào nút ** "Chuyển đổi mới" ** và chọn loại ** "Chuyển đổi trang web" **.

Trong trường ** "Tên mục tiêu" **, hãy nhập tên của miền phụ của bạn.

Sau đó, nhập URL của miền phụ của bạn vào trường ** "URL" **.

Cuối cùng, nhấp vào nút ** "Lưu" ** để tạo thẻ theo dõi chuyển đổi của bạn.

** 3.Thêm thẻ theo dõi chuyển đổi vào trang web của bạn **

Khi bạn đã tạo thẻ theo dõi chuyển đổi của mình, bạn sẽ cần thêm nó vào trang web của mình.

Để thực hiện việc này, hãy sao chép mã từ phần ** "Thẻ theo dõi chuyển đổi" ** và dán nó vào <Head> của mã HTML của trang web của bạn.

**4.Giám sát thu nhập của bạn **

Bây giờ bạn đã thiết lập tài khoản Google ADS của mình, đã tạo thẻ theo dõi chuyển đổi và thêm nó vào trang web của mình, bạn có thể bắt đầu giám sát thu nhập của mình.

Để thực hiện việc này, nhấp vào tab ** "Chuyển đổi" ** trong bảng điều khiển Google ADS.

Sau đó, nhấp vào báo cáo ** "Chuyển đổi" **.

Báo cáo này sẽ cho bạn thấy tổng số chuyển đổi, tổng doanh thu và giá trị chuyển đổi trung bình cho miền phụ của bạn.

** 5.Tối ưu hóa các chiến dịch của bạn để có kết quả tối đa **

Bây giờ bạn đã biết cách giám sát thu nhập của mình với quảng cáo Google trên tên miền phụ, bạn có thể bắt đầu tối ưu hóa các chiến dịch của mình để có kết quả tối đa.

Dưới đây là một vài lời khuyên:

* Sử dụng các từ khóa có liên quan trong bản sao quảng cáo của bạn.
* Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến đúng đối tượng.
* Đặt ngân sách thực tế cho các chiến dịch của bạn.
* Theo dõi các chiến dịch của bạn thường xuyên và điều chỉnh khi cần thiết.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng thu nhập của mình từ các chiến dịch quảng cáo Google trên tên miền phụ.

** Hashtags: **

* #Googleads
* #Subdomainnames
* #InoTracking
* #theo dõi chuyển đổi
* #Googleadsoptimization
=======================================
**How to Monitor Your Income with Google Ads on Sub-Domain Names**

Google Ads is a powerful advertising platform that can help you reach a wider audience and generate more leads for your business. However, if you're using sub-domain names, it can be difficult to track your income from your Google Ads campaigns.

In this article, we'll show you how to monitor your income with Google Ads on sub-domain names. We'll also provide tips on how to optimize your campaigns for maximum results.

**1. Set up your Google Ads account**

The first step is to set up your Google Ads account. If you don't already have an account, you can create one for free.

Once you have an account, you'll need to create a campaign. You can do this by clicking the **"Campaigns"** tab in the Google Ads dashboard.

Then, select the **"New campaign"** button and choose the **"Search"** campaign type.

In the **"Ad group name"** field, enter the name of your sub-domain.

Then, enter your target keyword in the **"Keywords"** field.

Finally, click the **"Save"** button to create your campaign.

**2. Create a conversion tracking tag**

In order to track your income from your Google Ads campaigns, you'll need to create a conversion tracking tag.

To do this, click the **"Conversions"** tab in the Google Ads dashboard.

Then, click the **"New conversion"** button and choose the **"Website conversion"** type.

In the **"Goal name"** field, enter the name of your sub-domain.

Then, enter the URL of your sub-domain in the **"URL"** field.

Finally, click the **"Save"** button to create your conversion tracking tag.

**3. Add the conversion tracking tag to your website**

Once you've created your conversion tracking tag, you'll need to add it to your website.

To do this, copy the code from the **"Conversion tracking tag"** section and paste it into the <head> of your website's HTML code.

**4. Monitor your income**

Now that you've set up your Google Ads account, created a conversion tracking tag, and added it to your website, you can start monitoring your income.

To do this, click the **"Conversions"** tab in the Google Ads dashboard.

Then, click the **"Conversions"** report.

This report will show you the total number of conversions, the total revenue, and the average conversion value for your sub-domain.

**5. Optimize your campaigns for maximum results**

Now that you know how to monitor your income with Google Ads on sub-domain names, you can start optimizing your campaigns for maximum results.

Here are a few tips:

* Use relevant keywords in your ad copy.
* Target your ads to the right audience.
* Set a realistic budget for your campaigns.
* Monitor your campaigns regularly and make adjustments as needed.

By following these tips, you can increase your income from your Google Ads campaigns on sub-domain names.

**Hashtags:**

* #Googleads
* #Subdomainnames
* #incometracking
* #ConversionTracking
* #Googleadsoptimization

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock