Ask Cách theo dõi thu nhập Google Admob của bạn (2023)

Checkproxy14

## Cách theo dõi thu nhập Google Admob của bạn (2023)

Google Admob là một nền tảng quảng cáo phổ biến cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng hoặc trang web di động của bạn.Tuy nhiên, để theo dõi thu nhập của bạn, bạn cần biết cách sử dụng các công cụ báo cáo ADMOB.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách theo dõi thu nhập Google Admob của bạn vào năm 2023. Tôi sẽ trang trải mọi thứ, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến xem báo cáo của bạn.Vì vậy, cho dù bạn là một nhà xuất bản Admob mới hay bạn chỉ đang muốn cải thiện việc theo dõi của mình, hãy đọc tiếp!

### 1. Thiết lập tài khoản admob của bạn

Bước đầu tiên để theo dõi thu nhập admob của bạn là thiết lập tài khoản của bạn.Để làm điều này, hãy truy cập [trang web Admob] (https://admob.google.com/) và nhấp vào ** Đăng ký **.Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, mật khẩu và quốc gia của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần thêm ứng dụng hoặc trang web của mình.Để làm điều này, nhấp vào ** Thêm ứng dụng ** hoặc ** Thêm trang web **.Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập chi tiết của ứng dụng hoặc trang web của bạn.

### 2. Xem báo cáo của bạn

Khi bạn đã thêm ứng dụng hoặc trang web của mình, bạn có thể bắt đầu theo dõi thu nhập của mình.Để làm điều này, nhấp vào ** Báo cáo ** trong thanh điều hướng hàng đầu.Sau đó, bạn sẽ có thể xem một danh sách các báo cáo của bạn.

Báo cáo quan trọng nhất để theo dõi thu nhập của bạn là báo cáo ** thu nhập **.Báo cáo này cho bạn thấy bạn đã kiếm được bao nhiêu tiền từ mỗi đơn vị quảng cáo, cũng như tổng thu nhập của bạn.

Bạn cũng có thể xem các báo cáo về ấn tượng, nhấp chuột và doanh thu của bạn.Những báo cáo này có thể giúp bạn hiểu cách quảng cáo của bạn hoạt động và cách bạn có thể cải thiện thu nhập của mình.

### 3. Theo dõi thu nhập của bạn với Google Analytics

Ngoài các công cụ báo cáo Admob, bạn cũng có thể theo dõi thu nhập của mình với Google Analytics.Google Analytics là một công cụ phân tích web miễn phí có thể theo dõi lưu lượng truy cập và chuyển đổi trang web của bạn.

Để theo dõi thu nhập admob của bạn với Google Analytics, bạn cần thêm mã theo dõi Admob vào trang web của bạn.Bạn có thể tìm thấy mã theo dõi trong tài khoản Admob của bạn.

Khi bạn đã thêm mã theo dõi, bạn có thể xem thu nhập ADMOB của mình trong Google Analytics.Để làm điều này, hãy truy cập ** Báo cáo **> ** Mua lại **> ** Admob **.Sau đó, bạn sẽ có thể xem một báo cáo về thu nhập admob của bạn.

### 4. Cải thiện theo dõi của bạn

Có một vài điều bạn có thể làm để cải thiện việc theo dõi thu nhập Admob.

*** Sử dụng các đơn vị quảng cáo duy nhất: ** Mỗi đơn vị quảng cáo nên có ID duy nhất.Điều này sẽ giúp bạn theo dõi hiệu suất của từng đơn vị quảng cáo riêng lẻ.
*** Sử dụng nền tảng hòa giải Admob: ** Nền tảng hòa giải Admob cho phép bạn hiển thị quảng cáo từ nhiều mạng quảng cáo trên ứng dụng hoặc trang web của bạn.Điều này có thể giúp bạn tối đa hóa thu nhập của bạn.
*** Sử dụng tính năng lập chỉ mục ứng dụng Admob: ** Tính năng lập chỉ mục ứng dụng Admob cho phép bạn theo dõi hiệu suất của ứng dụng trong cửa hàng Google Play.Điều này có thể giúp bạn cải thiện thứ hạng và khả năng hiển thị của ứng dụng.

### 5. Kết luận

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể theo dõi thu nhập của Google Admob vào năm 2023. Điều này sẽ giúp bạn hiểu cách thực hiện quảng cáo của bạn và cách bạn có thể cải thiện thu nhập của mình.

##### 5 hashtags dưới dạng#

* #Googleadmob
* #Admobincome
* #googleanalytics
* #AdMobTracking
* #Appadvertising
=======================================
## How to Track Your Google AdMob Income (2023)

Google AdMob is a popular advertising platform that allows you to earn money by displaying ads on your mobile app or website. However, in order to track your earnings, you need to know how to use the AdMob reporting tools.

In this article, I will show you how to track your Google AdMob income in 2023. I will cover everything from setting up your account to viewing your reports. So, whether you're a new AdMob publisher or you're just looking to improve your tracking, read on!

### 1. Set up your AdMob account

The first step to tracking your AdMob income is to set up your account. To do this, go to the [AdMob website](https://admob.google.com/) and click **Sign up**. You will need to provide your email address, password, and country.

Once you have created your account, you will need to add your app or website. To do this, click **Add app** or **Add website**. You will then be prompted to enter your app's or website's details.

### 2. View your reports

Once you have added your app or website, you can start tracking your earnings. To do this, click **Reports** in the top navigation bar. You will then be able to see a list of your reports.

The most important report for tracking your earnings is the **Earnings** report. This report shows you how much money you have earned from each ad unit, as well as your total earnings.

You can also view reports on your impressions, clicks, and revenue. These reports can help you to understand how your ads are performing and how you can improve your earnings.

### 3. Track your earnings with Google Analytics

In addition to the AdMob reporting tools, you can also track your earnings with Google Analytics. Google Analytics is a free web analytics tool that can track your website traffic and conversions.

To track your AdMob earnings with Google Analytics, you need to add the AdMob tracking code to your website. You can find the tracking code in your AdMob account.

Once you have added the tracking code, you can view your AdMob earnings in Google Analytics. To do this, go to **Reports** > **Acquisition** > **AdMob**. You will then be able to see a report on your AdMob earnings.

### 4. Improve your tracking

There are a few things you can do to improve your tracking of AdMob earnings.

* **Use unique ad units:** Each ad unit should have a unique ID. This will help you to track the performance of each ad unit individually.
* **Use the AdMob mediation platform:** The AdMob mediation platform allows you to show ads from multiple ad networks on your app or website. This can help you to maximize your earnings.
* **Use the AdMob app indexing feature:** The AdMob app indexing feature allows you to track the performance of your app in the Google Play Store. This can help you to improve your app's ranking and visibility.

### 5. Conclusion

By following these tips, you can track your Google AdMob income in 2023. This will help you to understand how your ads are performing and how you can improve your earnings.

###### 5 Hashtags in the form of #

* #Googleadmob
* #Admobincome
* #googleanalytics
* #AdMobTracking
* #Appadvertising

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock