Ask Cách theo dõi thu nhập Google AdSense của bạn từ trang Facebook của bạn

Everyproxy46

** Cách theo dõi thu nhập Google AdSense của bạn từ trang Facebook của bạn **

Nếu bạn đang sử dụng Google AdSense để kiếm tiền từ trang Facebook của mình, điều quan trọng là phải theo dõi thu nhập của bạn để bạn có thể thấy quảng cáo của bạn đang hoạt động như thế nào và thực hiện điều chỉnh khi cần thiết.Đây là cách làm điều đó:

1. ** Chuyển đến tài khoản AdSense của bạn. ** Bạn có thể tìm thấy tài khoản của mình bằng cách nhấp vào liên kết "AdSense" ở góc trên cùng bên phải của trang chủ Google của bạn.
2. ** Nhấp vào tab "Báo cáo". ** Điều này sẽ hiển thị cho bạn một danh sách tất cả các báo cáo của bạn.
3. ** Nhấp vào báo cáo "AdSense cho nội dung". ** Báo cáo này sẽ cho bạn thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ quảng cáo trang Facebook của bạn.
4. ** Nhấp vào bộ lọc "Phạm vi ngày" để chọn khoảng thời gian bạn muốn xem. **
5. ** Nhấp vào bộ lọc "cột" để chọn dữ liệu bạn muốn xem. ** Bạn có thể chọn xem thu nhập của mình theo ngày, tuần, tháng hoặc năm.
6. ** Nhấp vào nút "Xuất" để xuất dữ liệu của bạn sang tệp CSV. ** Tệp này có thể được sử dụng để theo dõi thu nhập của bạn theo thời gian và điều chỉnh cho quảng cáo của bạn khi cần thiết.

Bạn cũng có thể theo dõi thu nhập của Google AdSense từ trang Facebook của mình bằng công cụ Facebook Insights.Để làm điều này, hãy truy cập trang Facebook của bạn và nhấp vào tab "Insights".Sau đó, nhấp vào tab "kiếm tiền" và chọn "Doanh thu quảng cáo".Điều này sẽ cho bạn thấy một biểu đồ doanh thu quảng cáo của bạn theo thời gian.

Bằng cách theo dõi thu nhập của Google AdSense từ trang Facebook của bạn, bạn có thể đảm bảo rằng bạn đang tận dụng tối đa quảng cáo của mình.Bạn cũng có thể sử dụng dữ liệu này để điều chỉnh quảng cáo khi cần thiết để cải thiện kết quả của bạn.

** 5 hashtags: **

* #google Adsense
* #faceBook
* #Monetization
* #Tracking
* #Earnings
=======================================
**How to Track Your Google Adsense Income from Your Facebook Page**

If you're using Google Adsense to monetize your Facebook page, it's important to track your earnings so you can see how your ads are performing and make adjustments as needed. Here's how to do it:

1. **Go to your Adsense account.** You can find your account by clicking the "Adsense" link in the top right corner of your Google homepage.
2. **Click the "Reports" tab.** This will show you a list of all your reports.
3. **Click the "Adsense for Content" report.** This report will show you how much money you've earned from your Facebook page ads.
4. **Click the "Date range" filter to select the period of time you want to view.**
5. **Click the "Columns" filter to select the data you want to see.** You can choose to see your earnings by day, week, month, or year.
6. **Click the "Export" button to export your data to a CSV file.** This file can be used to track your earnings over time and make adjustments to your ads as needed.

You can also track your Google Adsense earnings from your Facebook page using the Facebook Insights tool. To do this, go to your Facebook page and click the "Insights" tab. Then, click the "Monetization" tab and select "Ad revenue." This will show you a graph of your ad revenue over time.

By tracking your Google Adsense earnings from your Facebook page, you can make sure you're getting the most out of your ads. You can also use this data to make adjustments to your ads as needed to improve your results.

**5 Hashtags:**

* #Googleadsense
* #faceBook
* #Monetization
* #Tracking
* #Earnings

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock