Tips Cách thiết lập cửa hàng trên Etsy vào năm 2023(Hướng dẫn về cửa hàng Etsy cho người mới bắt đầu)

sadcat844

## Cách thiết lập một cửa hàng trên Etsy vào năm 2023 (hướng dẫn cho người mới bắt đầu)

Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến cho hàng thủ công, các mặt hàng cổ điển và đồ thủ công.Nếu bạn là một người sáng tạo với niềm đam mê làm mọi thứ, Etsy có thể là một cách tuyệt vời để bán sản phẩm của bạn và tiếp cận đối tượng rộng hơn.

Thiết lập một cửa hàng Etsy tương đối đơn giản, nhưng có một vài điều bạn cần làm để bắt đầu.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình tạo một cửa hàng Etsy, liệt kê các sản phẩm của bạn và quảng bá cửa hàng của bạn.

### 1. Tạo tài khoản Etsy

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Etsy.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Etsy và nhấp vào nút "Đăng ký".Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, mật khẩu và một vài chi tiết khác.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu thiết lập cửa hàng của mình.

### 2. Thiết lập cửa hàng của bạn

Cửa hàng Etsy của bạn là cửa hàng trực tuyến của bạn.Đây là nơi bạn sẽ hiển thị sản phẩm của mình, chấp nhận thanh toán và giao tiếp với khách hàng.

Để thiết lập cửa hàng của bạn, bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin cơ bản, chẳng hạn như tên cửa hàng, mô tả và địa điểm của bạn.Bạn cũng sẽ cần tải lên ảnh hồ sơ và hình ảnh biểu ngữ.

Bạn cũng có thể tùy chỉnh chủ đề của cửa hàng của bạn và thêm logo của riêng bạn.

### 3. Liệt kê các sản phẩm của bạn

Khi cửa hàng của bạn được thiết lập, bạn có thể bắt đầu liệt kê các sản phẩm của mình.Để làm điều này, nhấp vào nút "Thêm danh sách" và làm theo hướng dẫn.

Khi bạn liệt kê các sản phẩm của mình, bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin cơ bản, chẳng hạn như tên của sản phẩm, mô tả, giá cả và hình ảnh.Bạn cũng sẽ cần chọn một danh mục cho sản phẩm của mình và thiết lập các tùy chọn vận chuyển.

### 4. Quảng cáo cửa hàng của bạn

Khi bạn đã liệt kê các sản phẩm của mình, bạn cần quảng bá cửa hàng của mình để mọi người có thể tìm thấy nó.Có một vài cách khác nhau để làm điều này, chẳng hạn như:

*** Chia sẻ cửa hàng của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội. ** Chia sẻ liên kết đến cửa hàng của bạn trên các kênh truyền thông xã hội của bạn, chẳng hạn như Facebook, Twitter và Instagram.
*** Chạy quảng cáo trên Etsy. ** Etsy cung cấp nhiều tùy chọn quảng cáo có thể giúp bạn tiếp cận nhiều khách hàng hơn.
*** Gửi sản phẩm của bạn đến các công cụ tìm kiếm ETSY. ** Etsy có một số công cụ tìm kiếm có thể giúp mọi người tìm thấy sản phẩm của bạn.Đảm bảo gửi sản phẩm của bạn đến các công cụ tìm kiếm này để chúng có thể nhìn thấy các khách hàng tiềm năng.

### 5. Bắt đầu bán!

Khi bạn đã thiết lập cửa hàng của mình và quảng bá sản phẩm của mình, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán hàng!Khi khách hàng đặt hàng, bạn sẽ chịu trách nhiệm vận chuyển sản phẩm cho họ.

Etsy là một nền tảng tuyệt vời để bán hàng thủ công, các mặt hàng cổ điển và đồ thủ công.Nếu bạn là một người sáng tạo với niềm đam mê tạo ra mọi thứ, Etsy có thể là một cách tuyệt vời để biến sở thích của bạn thành một doanh nghiệp có lợi nhuận.

## 5 hashtag ở dạng #

* #etsy
* #HandMade
* #Cổ điển
* #Đồ thủ công
* #etsyseller
=======================================
## How to Set Up a Store on Etsy in 2023 (Instructions for Beginners)

Etsy is a popular online marketplace for handmade goods, vintage items, and craft supplies. If you're a creative person with a passion for making things, Etsy can be a great way to sell your products and reach a wider audience.

Setting up an Etsy store is relatively simple, but there are a few things you need to do in order to get started. In this article, we'll walk you through the process of creating an Etsy store, listing your products, and promoting your shop.

### 1. Create an Etsy account

The first step is to create an Etsy account. You can do this by visiting the Etsy website and clicking on the "Sign Up" button. You'll need to provide your email address, password, and a few other details.

Once you've created your account, you'll be able to start setting up your shop.

### 2. Set up your shop

Your Etsy shop is your online storefront. This is where you'll display your products, accept payments, and communicate with customers.

To set up your shop, you'll need to provide some basic information, such as your shop name, description, and location. You'll also need to upload a profile picture and a banner image.

You can also customize the theme of your shop and add your own logo.

### 3. List your products

Once your shop is set up, you can start listing your products. To do this, click on the "Add a listing" button and follow the instructions.

When you're listing your products, you'll need to provide some basic information, such as the name of the product, a description, a price, and photos. You'll also need to choose a category for your product and set up shipping options.

### 4. Promote your shop

Once you've listed your products, you need to promote your shop so that people can find it. There are a few different ways to do this, such as:

* **Sharing your shop on social media.** Share links to your shop on your social media channels, such as Facebook, Twitter, and Instagram.
* **Running ads on Etsy.** Etsy offers a variety of advertising options that can help you reach more customers.
* **Submitting your products to Etsy search engines.** Etsy has a number of search engines that can help people find your products. Make sure to submit your products to these search engines so that they're visible to potential customers.

### 5. Start selling!

Once you've set up your shop and promoted your products, you're ready to start selling! When a customer places an order, you'll be responsible for shipping the product to them.

Etsy is a great platform for selling handmade goods, vintage items, and craft supplies. If you're a creative person with a passion for making things, Etsy can be a great way to turn your hobby into a profitable business.

## 5 Hashtags in the form of #

* #etsy
* #HandMade
* #Vintage
* #crafts
* #etsyseller

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock