Ask Cách thiết lập Google AdSense trên trang web liên kết của bạn (2023)

## Cách thiết lập Google AdSense trên trang web liên kết của bạn (2023)

**Giới thiệu**

Google AdSense là một chương trình cho phép các nhà xuất bản hiển thị quảng cáo trên trang web của họ và kiếm tiền từ các lần nhấp hoặc ấn tượng.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ trang web liên kết của bạn và tạo ra một số thu nhập thụ động.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên trang web liên kết của bạn vào năm 2023. Tôi sẽ bao gồm mọi thứ, từ tạo tài khoản AdSense đến thêm quảng cáo vào trang web của bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản AdSense **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin về trang web của bạn, bao gồm URL trang web của bạn và loại nội dung bạn xuất bản.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với các điều khoản dịch vụ AdSense.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense.Đây là nơi bạn sẽ quản lý tài khoản AdSense của mình và theo dõi thu nhập của mình.

** Bước 2: Xác minh trang web của bạn **

Trước khi bạn có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo trên trang web của mình, bạn cần xác minh trang web của mình.Điều này là để đảm bảo rằng bạn sở hữu trang web và bạn đủ điều kiện tham gia chương trình AdSense.

Để xác minh trang web của bạn, bạn sẽ cần thêm một đoạn mã nhỏ vào tiêu đề của trang web của bạn.Bạn có thể tìm thấy mã bạn cần thêm vào bảng điều khiển AdSense.

Khi bạn đã thêm mã, bạn sẽ cần đợi Google xác minh trang web của mình.Điều này thường mất một vài ngày.

** Bước 3: Thêm quảng cáo vào trang web của bạn **

Khi trang web của bạn đã được xác minh, bạn có thể bắt đầu thêm quảng cáo vào trang web của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng các đơn vị quảng cáo AdSense.

Các đơn vị quảng cáo là các thùng chứa mà bạn có thể thêm vào trang web của mình.Chúng có thể chứa các loại quảng cáo khác nhau, chẳng hạn như quảng cáo văn bản, quảng cáo hình ảnh và quảng cáo video.

Để thêm một đơn vị quảng cáo vào trang web của bạn, bạn sẽ cần chọn loại quảng cáo bạn muốn hiển thị và sau đó sao chép mã cho đơn vị quảng cáo.Sau đó, bạn có thể dán mã vào HTML của trang web của bạn.

** Bước 4: Kiếm tiền liên kết của bạn **

Khi bạn đã thêm quảng cáo vào trang web của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền từ các lần nhấp hoặc ấn tượng trên quảng cáo của mình.Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong bảng điều khiển AdSense.

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ trang web liên kết của bạn và tạo ra một số thu nhập thụ động.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể thiết lập AdSense trên trang web của mình và bắt đầu kiếm tiền ngay hôm nay.

## 5 hashtag ở dạng #

* #google Adsense
* #Linksite
* #Monetize
* #Passiveincome
* #Kiếm tiền trực tuyến
=======================================
## How to Set Up Google Adsense on Your Link Site (2023)

**Introduction**

Google AdSense is a program that allows publishers to display ads on their websites and earn money from the clicks or impressions. It's a great way to monetize your link site and generate some passive income.

In this article, I'll show you how to set up Google AdSense on your link site in 2023. I'll cover everything from creating an AdSense account to adding ads to your site.

**Step 1: Create an AdSense account**

The first step is to create an AdSense account. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking the "Get Started" button.

You'll need to provide some information about your website, including your website's URL and the type of content you publish. You'll also need to agree to the AdSense terms of service.

Once you've created your account, you'll be able to log in to the AdSense dashboard. This is where you'll manage your AdSense account and track your earnings.

**Step 2: Verify your website**

Before you can start displaying ads on your site, you need to verify your website. This is to ensure that you own the website and that you're eligible to participate in the AdSense program.

To verify your website, you'll need to add a small piece of code to your website's header. You can find the code you need to add in the AdSense dashboard.

Once you've added the code, you'll need to wait for Google to verify your website. This usually takes a few days.

**Step 3: Add ads to your site**

Once your website has been verified, you can start adding ads to your site. You can do this by using the AdSense ad units.

Ad units are containers that you can add to your website. They can contain different types of ads, such as text ads, image ads, and video ads.

To add an ad unit to your site, you'll need to select the type of ad you want to display, and then copy the code for the ad unit. You can then paste the code into your website's HTML.

**Step 4: Monetize your links**

Once you've added ads to your site, you'll start earning money from the clicks or impressions on your ads. You can track your earnings in the AdSense dashboard.

Google AdSense is a great way to monetize your link site and generate some passive income. By following these steps, you can set up AdSense on your site and start earning money today.

## 5 Hashtags in the form of #

* #Googleadsense
* #Linksite
* #Monetize
* #Passiveincome
* #MakeMoneyOnline

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock