Ask Cách thiết lập quảng cáo Google cho YouTube (2023)

## Cách thiết lập quảng cáo Google cho YouTube (2023)

### Giới thiệu

YouTube là một nền tảng mạnh mẽ cho các doanh nghiệp tiếp cận khách hàng mới và phát triển thương hiệu của họ.Bằng cách sử dụng quảng cáo của Google, bạn có thể nhắm mục tiêu những người đang xem video trên YouTube với quảng cáo của bạn và lái chúng đến trang web hoặc trang đích của bạn.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập quảng cáo Google cho YouTube vào năm 2023. Chúng tôi sẽ bao gồm mọi thứ, từ việc tạo chiến dịch của bạn đến theo dõi kết quả của bạn.

### Bước 1: Tạo tài khoản Google ADS

Nếu bạn chưa có tài khoản Google ADS, bạn sẽ cần tạo một tài khoản.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google ADS và nhấp vào nút "Bắt đầu ngay".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh doanh nghiệp của mình.Điều này có thể được thực hiện qua điện thoại hoặc email.

### Bước 2: Thiết lập chiến dịch của bạn

Khi tài khoản của bạn được xác minh, bạn có thể bắt đầu thiết lập chiến dịch của mình.

Đầu tiên, bạn sẽ cần chọn một mục tiêu chiến dịch.Đối với quảng cáo YouTube, các tùy chọn của bạn là:

* Tiếp cận: Hiển thị quảng cáo của bạn cho càng nhiều người càng tốt
* Lưu lượng truy cập: Lái mọi người đến trang web hoặc trang đích của bạn
* Chuyển đổi: Yêu cầu mọi người thực hiện một hành động cụ thể, chẳng hạn như mua hàng hoặc đăng ký dịch vụ

Tiếp theo, bạn sẽ cần chọn các tùy chọn nhắm mục tiêu của mình.Bạn có thể nhắm mục tiêu mọi người bằng cách:

* Nhân khẩu học (tuổi, giới tính, địa điểm)
* Sở thích (Sở thích, Hoạt động, v.v.)
* Từ khóa (thuật ngữ tìm kiếm mà mọi người đang sử dụng để tìm video trên YouTube)

Bạn cũng có thể nhắm mục tiêu những người đã xem video của bạn, truy cập trang web của bạn hoặc tham gia vào nội dung phương tiện truyền thông xã hội của bạn.

### Bước 3: Tạo quảng cáo của bạn

Bây giờ là lúc để tạo quảng cáo của bạn.

Bạn sẽ cần chọn một video cho quảng cáo của mình và viết tiêu đề và mô tả.Bạn cũng có thể thêm một cuộc gọi hành động, chẳng hạn như "Tìm hiểu thêm" hoặc "Đăng ký ngay".

Bạn cũng có thể chọn thêm tiện ích mở rộng vào quảng cáo của mình, chẳng hạn như liên kết trang web, số điện thoại hoặc vị trí.

### Bước 4: Đặt ngân sách và lịch trình của bạn

Cuối cùng, bạn cần thiết lập ngân sách và lịch trình của bạn.

Ngân sách của bạn là số tiền bạn sẵn sàng chi tiêu mỗi ngày cho quảng cáo của bạn.Bạn có thể đặt ngân sách hàng ngày hoặc tổng ngân sách.

Lịch trình của bạn xác định khi nào quảng cáo của bạn sẽ chạy.Bạn có thể chọn chạy quảng cáo của mình mọi lúc, hoặc chỉ trong các thời gian cụ thể trong ngày hoặc ngày trong tuần.

### Bước 5: Theo dõi kết quả của bạn

Khi quảng cáo của bạn đang chạy, bạn có thể theo dõi hiệu suất của họ trong bảng điều khiển Google ADS.

Bạn có thể thấy có bao nhiêu người quảng cáo của bạn đang đạt được, có bao nhiêu người đang nhấp vào chúng và bạn chi bao nhiêu tiền.

Bạn cũng có thể sử dụng Google Analytics để theo dõi cách quảng cáo của bạn đang điều khiển lưu lượng truy cập đến trang web hoặc trang đích của bạn.

### Phần kết luận

Thiết lập quảng cáo Google cho YouTube có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận khách hàng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể bắt đầu nhanh chóng và dễ dàng.

### 5 hashtags

* #Googleads
* #Youtubeads
* #Videomarketing
* #DigitalMarketing
* #Doanh nghiệp nhỏ
=======================================
## How to Set Up Google Ads for YouTube (2023)

### Introduction

YouTube is a powerful platform for businesses to reach new customers and grow their brand. By using Google Ads, you can target people who are watching videos on YouTube with your ads, and drive them to your website or landing page.

In this guide, we'll show you how to set up Google Ads for YouTube in 2023. We'll cover everything from creating your campaign to tracking your results.

### Step 1: Create a Google Ads account

If you don't already have a Google Ads account, you'll need to create one. You can do this by visiting the Google Ads website and clicking the "Start now" button.

Once you've created your account, you'll need to verify your business. This can be done by phone or email.

### Step 2: Set up your campaign

Once your account is verified, you can start setting up your campaign.

First, you'll need to choose a campaign goal. For YouTube ads, your options are:

* Reach: Show your ads to as many people as possible
* Traffic: Drive people to your website or landing page
* Conversions: Get people to take a specific action, such as making a purchase or signing up for a service

Next, you'll need to choose your targeting options. You can target people by:

* Demographics (age, gender, location)
* Interests (hobbies, activities, etc.)
* Keywords (search terms that people are using to find videos on YouTube)

You can also target people who have watched your videos, visited your website, or engaged with your social media content.

### Step 3: Create your ad

Now it's time to create your ad.

You'll need to choose a video for your ad, and write a headline and description. You can also add a call to action, such as "Learn more" or "Sign up now".

You can also choose to add extensions to your ad, such as a website link, a phone number, or a location.

### Step 4: Set your budget and schedule

Finally, you need to set your budget and schedule.

Your budget is the amount of money you're willing to spend each day on your ads. You can set a daily budget or a total budget.

Your schedule determines when your ads will run. You can choose to run your ads all the time, or only during specific times of day or days of the week.

### Step 5: Track your results

Once your ads are running, you can track their performance in the Google Ads dashboard.

You can see how many people your ads are reaching, how many people are clicking on them, and how much money you're spending.

You can also use Google Analytics to track how your ads are driving traffic to your website or landing page.

### Conclusion

Setting up Google Ads for YouTube can be a great way to reach new customers and grow your business. By following these steps, you can get started quickly and easily.

### 5 Hashtags

* #Googleads
* #Youtubeads
* #Videomarketing
* #DigitalMarketing
* #SmallBusiness

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock