Ask Cách thiết lập tài khoản Google Admob của bạn

appl00

## Cách thiết lập tài khoản Google Admob của bạn

[Hình ảnh của điện thoại di động với ứng dụng Google Admob mở]

Google Admob là một nền tảng quảng cáo di động cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của mình.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn và kiếm thêm tiền.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập tài khoản Google Admob và bắt đầu hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của bạn.

### 1. Tạo tài khoản Google Admob

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google Admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập [trang web của Google Admob] (https://admob.google.com/) và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng sẽ cần đồng ý với Điều khoản dịch vụ của Google Admob.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển Admob.Đây là nơi bạn sẽ quản lý tài khoản Admob của mình và theo dõi thu nhập của bạn.

### 2. Thêm ứng dụng của bạn vào admob

Bước tiếp theo là thêm ứng dụng của bạn vào admob.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào nút "Thêm ứng dụng" trong bảng điều khiển Admob.

Bạn sẽ cần cung cấp thông tin sau về ứng dụng của bạn:

* Tên ứng dụng
* Tên gói ứng dụng
* Phiên bản ứng dụng
* URL cửa hàng ứng dụng

Khi bạn đã nhập thông tin này, bạn sẽ có thể tạo ID ứng dụng Admob.Đây là một định danh duy nhất sẽ được sử dụng để theo dõi quảng cáo của bạn.

### 3. Thiết lập các đơn vị quảng cáo của bạn

Một đơn vị quảng cáo là một đoạn mã mà bạn thêm vào ứng dụng của mình để hiển thị quảng cáo.Bạn có thể tạo các đơn vị quảng cáo khác nhau cho các loại quảng cáo khác nhau, chẳng hạn như quảng cáo biểu ngữ, quảng cáo kẽ và quảng cáo được khen thưởng.

Để tạo một đơn vị AD, nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo" trong bảng điều khiển Admob.

Bạn sẽ cần cung cấp thông tin sau về đơn vị quảng cáo của bạn:

* Tên đơn vị quảng cáo
* Kích thước quảng cáo
* Loại quảng cáo
* Vị trí quảng cáo

Khi bạn đã tạo đơn vị quảng cáo của mình, bạn sẽ có thể lấy mã mà bạn cần thêm vào ứng dụng của mình.

### 4. Thêm mã quảng cáo vào ứng dụng của bạn

Bước cuối cùng là thêm mã AD vào ứng dụng của bạn.Bạn có thể tìm thấy mã AD trong bảng điều khiển Admob.

Để thêm mã AD, hãy mở mã nguồn của ứng dụng và dán mã AD vào vị trí thích hợp.

Khi bạn đã thêm mã AD, bạn sẽ cần xây dựng và triển khai ứng dụng của mình vào App Store.

### 5. Bắt đầu hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của bạn

Khi bạn đã triển khai ứng dụng của mình đến App Store, bạn sẽ bắt đầu hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của mình.Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong bảng điều khiển Admob.

### Phần kết luận

Thiết lập tài khoản Google Admob rất dễ dàng và đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của mình và kiếm thêm tiền.

### 5 hashtags

* #Googleadmob
* #Quảng cáo điện thoại
* #MonetizeyourApp
* #MAKemoneyWithApps
* #AppDeveloper
=======================================
## How to Set Up Your Google AdMob Account

[Image of a mobile phone with the Google AdMob app open]

Google AdMob is a mobile advertising platform that allows you to earn money by showing ads on your apps. It's a great way to monetize your app and make some extra cash.

In this article, I'll show you how to set up a Google AdMob account and start showing ads on your apps.

### 1. Create a Google AdMob account

The first step is to create a Google AdMob account. You can do this by visiting the [Google AdMob website](https://admob.google.com/) and clicking the "Create an account" button.

You'll need to provide your name, email address, and a password. You'll also need to agree to the Google AdMob terms of service.

Once you've created your account, you'll be taken to the AdMob dashboard. This is where you'll manage your AdMob account and track your earnings.

### 2. Add your app to AdMob

The next step is to add your app to AdMob. You can do this by clicking the "Add app" button in the AdMob dashboard.

You'll need to provide the following information about your app:

* App name
* App package name
* App version
* App store URL

Once you've entered this information, you'll be able to generate an AdMob app ID. This is a unique identifier that will be used to track your ads.

### 3. Set up your ad units

An ad unit is a piece of code that you add to your app to display ads. You can create different ad units for different types of ads, such as banner ads, interstitial ads, and rewarded ads.

To create an ad unit, click the "Create ad unit" button in the AdMob dashboard.

You'll need to provide the following information about your ad unit:

* Ad unit name
* Ad size
* Ad type
* Ad placement

Once you've created your ad unit, you'll be able to get the code that you need to add to your app.

### 4. Add the ad code to your app

The final step is to add the ad code to your app. You can find the ad code in the AdMob dashboard.

To add the ad code, open your app's source code and paste the ad code into the appropriate location.

Once you've added the ad code, you'll need to build and deploy your app to the app store.

### 5. Start showing ads on your app

Once you've deployed your app to the app store, you'll start showing ads on your app. You can track your earnings in the AdMob dashboard.

### Conclusion

Setting up a Google AdMob account is easy and it's a great way to monetize your app. By following the steps in this article, you can start showing ads on your app and make some extra cash.

### 5 Hashtags

* #Googleadmob
* #MobileAdvertising
* #MonetizeyourApp
* #MAKemoneyWithApps
* #AppDeveloper

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock