Ask Cách thiết lập và quản lý tài khoản Google Admob của bạn

ngothanhtonle

** Cách thiết lập và quản lý tài khoản Google Admob của bạn **

Google Admob là một nền tảng quảng cáo di động cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của mình.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn và tạo doanh thu.

Để bắt đầu với ADMOB, bạn sẽ cần tạo một tài khoản và thêm ứng dụng của bạn.Khi ứng dụng của bạn được thêm vào, bạn có thể bắt đầu tạo các đơn vị quảng cáo và thiết lập các tùy chọn nhắm mục tiêu của mình.

** Tạo một tài khoản admob **

Để tạo tài khoản Admob, bạn sẽ cần truy cập trang web Admob và nhấp vào ** Đăng ký **.Sau đó, bạn sẽ cần nhập địa chỉ email của mình và tạo mật khẩu.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được nhắc thêm ứng dụng của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào ** Thêm ứng dụng ** và nhập tên gói của ứng dụng.

** Thêm ứng dụng của bạn **

Để thêm ứng dụng của bạn, bạn sẽ cần nhập tên gói của ứng dụng.Bạn có thể tìm thấy tên gói của ứng dụng trong tệp ** androidmanifest.xml **.

Khi bạn đã nhập tên gói của ứng dụng, bạn sẽ cần tạo một id ứng dụng.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào ** Tạo ứng dụng id **.

** Tạo một ứng dụng id **

Để tạo APP-ID, bạn sẽ cần nhập tên gói của ứng dụng và nhấp vào ** Tạo ứng dụng id **.

Sau đó, bạn sẽ được cung cấp một id ứng dụng độc đáo.Bạn sẽ cần sao chép id Ứng dụng này và dán nó vào tệp ** androidmanifest.xml ** của ứng dụng.

** Thiết lập các đơn vị quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã thêm ứng dụng của mình, bạn có thể bắt đầu tạo các đơn vị quảng cáo.Đơn vị quảng cáo là nơi mà quảng cáo của bạn sẽ được hiển thị.

Để tạo một đơn vị quảng cáo, bạn sẽ cần nhấp vào ** Tạo đơn vị quảng cáo ** và chọn loại đơn vị quảng cáo bạn muốn tạo.

Bạn có thể chọn từ nhiều loại đơn vị quảng cáo, bao gồm:

*** Quảng cáo biểu ngữ: ** Đây là những quảng cáo hình chữ nhật được hiển thị ở phía trên hoặc dưới cùng của ứng dụng của bạn.
*** Quảng cáo xen kẽ: ** Đây là những quảng cáo toàn màn hình xuất hiện khi người dùng rời khỏi ứng dụng của bạn hoặc giữa các cấp độ của trò chơi.
*** Quảng cáo được thưởng: ** Đây là những quảng cáo thưởng cho người dùng bằng tiền trong ứng dụng hoặc phần thưởng khác khi họ xem quảng cáo.

Khi bạn đã chọn loại đơn vị AD, bạn sẽ cần nhập thông tin sau:

*** Tên đơn vị quảng cáo: ** Đây là một tên duy nhất cho đơn vị quảng cáo của bạn.
*** Kích thước quảng cáo: ** Đây là kích thước của đơn vị quảng cáo của bạn.
*** Vị trí: ** Đây là nơi đơn vị quảng cáo của bạn sẽ được hiển thị.
*** Tùy chọn nhắm mục tiêu: ** Đây là nơi bạn có thể chỉ định ai sẽ xem quảng cáo của bạn.

** Đặt các tùy chọn nhắm mục tiêu của bạn **

Khi bạn đang tạo các đơn vị quảng cáo của mình, bạn có thể chỉ định ai sẽ xem quảng cáo của mình.Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình bằng cách:

*** Tuổi: ** Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến người dùng trong một độ tuổi cụ thể.
*** Giới tính: ** Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình cho người dùng nam hoặc nữ.
*** Vị trí: ** Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình cho người dùng ở một vị trí cụ thể.
*** Sở thích: ** Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình cho người dùng có sở thích cụ thể.

** Quản lý tài khoản admob của bạn **

Khi bạn đã tạo các đơn vị quảng cáo của mình và đặt các tùy chọn nhắm mục tiêu của mình, bạn có thể bắt đầu quản lý tài khoản ADMOB của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách:

*** Xem thu nhập của bạn: ** Bạn có thể xem thu nhập của mình trong tab ** Báo cáo **.
*** Theo dõi ấn tượng của bạn: ** Bạn có thể theo dõi ấn tượng của mình trong tab ** Báo cáo **.
*** Tối ưu hóa quảng cáo của bạn: ** Bạn có thể tối ưu hóa quảng cáo của mình bằng cách thay đổi các tùy chọn nhắm mục tiêu của mình hoặc tạo các đơn vị quảng cáo mới.

**Phần kết luận**

Google Admob là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ ứng dụng của bạn và tạo doanh thu.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể thiết lập và quản lý tài khoản Admob của mình ngay lập tức.

** Hashtags: **

* #Googleadmob
* #Quảng cáo điện thoại
* #AppMonetization
* #admobtutorial
* #Howtosetupadmob
=======================================
**How to Set Up and Manage Your Google AdMob Account**

Google AdMob is a mobile advertising platform that allows you to earn money by displaying ads on your apps. It's a great way to monetize your app and generate revenue.

To get started with AdMob, you'll need to create an account and add your app. Once your app is added, you can start creating ad units and setting up your targeting options.

**Creating an AdMob Account**

To create an AdMob account, you'll need to visit the AdMob website and click **Sign Up**. You'll then need to enter your email address and create a password.

Once you've created your account, you'll be prompted to add your app. You can do this by clicking **Add App** and entering your app's package name.

**Adding Your App**

To add your app, you'll need to enter your app's package name. You can find your app's package name in the **AndroidManifest.xml** file.

Once you've entered your app's package name, you'll need to generate an app-id. You can do this by clicking **Generate App-ID**.

**Generating an App-ID**

To generate an app-id, you'll need to enter your app's package name and click **Generate App-ID**.

You'll then be given a unique app-id. You'll need to copy this app-id and paste it into your app's **AndroidManifest.xml** file.

**Setting Up Your Ad Units**

Once you've added your app, you can start creating ad units. Ad units are the places where your ads will be displayed.

To create an ad unit, you'll need to click **Create Ad Unit** and select the type of ad unit you want to create.

You can choose from a variety of ad unit types, including:

* **Banner ads:** These are rectangular ads that are displayed at the top or bottom of your app.
* **Interstitial ads:** These are full-screen ads that appear when users leave your app or between levels of a game.
* **Rewarded ads:** These are ads that reward users with in-app currency or other rewards when they watch the ad.

Once you've selected an ad unit type, you'll need to enter the following information:

* **Ad unit name:** This is a unique name for your ad unit.
* **Ad size:** This is the size of your ad unit.
* **Placement:** This is where your ad unit will be displayed.
* **Targeting options:** This is where you can specify who will see your ads.

**Setting Your Targeting Options**

When you're creating your ad units, you can specify who will see your ads. You can target your ads by:

* **Age:** You can target your ads to users of a specific age range.
* **Gender:** You can target your ads to male or female users.
* **Location:** You can target your ads to users in a specific location.
* **Interests:** You can target your ads to users with specific interests.

**Managing Your AdMob Account**

Once you've created your ad units and set your targeting options, you can start managing your AdMob account. You can do this by:

* **Viewing your earnings:** You can view your earnings in the **Reports** tab.
* **Tracking your impressions:** You can track your impressions in the **Reports** tab.
* **Optimizing your ads:** You can optimize your ads by changing your targeting options or creating new ad units.

**Conclusion**

Google AdMob is a great way to monetize your app and generate revenue. By following these steps, you can set up and manage your AdMob account in no time.

**Hashtags:**

* #Googleadmob
* #MobileAdvertising
* #AppMonetization
* #admobtutorial
* #Howtosetupadmob

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock