Tips Cách tính lợi nhuận Etsy kèm theo phí

dongvylecat

** Cách tính lợi nhuận Etsy **

Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến cho hàng thủ công và hàng cổ điển.Nếu bạn là người bán trên Etsy, điều quan trọng là phải biết cách tính lợi nhuận của mình để bạn có thể đưa ra quyết định sáng suốt về doanh nghiệp của mình.

Để tính toán lợi nhuận Etsy của bạn, bạn cần biết tổng doanh số, phí ETSY và chi phí hàng hóa của bạn (COGS).

** Tổng doanh số ** là tổng số tiền bạn đã làm từ việc bán sản phẩm của bạn trên Etsy.Điều này bao gồm giá bán các mặt hàng của bạn, cộng với bất kỳ chi phí vận chuyển.

** Phí Etsy ** là các khoản phí mà Etsy tính phí bạn đã bán sản phẩm của mình trên nền tảng của họ.Những khoản phí này bao gồm phí niêm yết, phí giao dịch và phí xử lý thanh toán.

** Chi phí hàng hóa được bán ** là chi phí của vật liệu và lao động bạn đã sử dụng để tạo ra sản phẩm của mình.Điều này bao gồm chi phí của nguyên liệu thô, bất kỳ nguồn cung cấp bạn đã sử dụng và chi phí lao động của bạn.

Khi bạn biết tổng doanh số của mình, phí ETSY và bánh răng, bạn có thể tính toán lợi nhuận của mình bằng cách trừ đi phí ETSY và bánh răng từ tổng doanh số của bạn.

** Lợi nhuận = Tổng doanh số - Phí Etsy - COGS **

Ví dụ: nếu bạn bán sản phẩm trị giá 100 đô la trên Etsy, đã trả 10 đô la phí ETSY và có 50 đô la bánh răng, lợi nhuận của bạn sẽ là 40 đô la.

** Cách tăng lợi nhuận Etsy của bạn **

Có một vài điều bạn có thể làm để tăng lợi nhuận Etsy của bạn.

*** Tăng giá của bạn. ** Một trong những cách dễ nhất để tăng lợi nhuận của bạn là tăng giá của bạn.Tuy nhiên, bạn cần cẩn thận để không tăng giá quá cao, hoặc bạn sẽ mất khách hàng.
*** Giảm phí Etsy của bạn. ** Etsy cung cấp nhiều cách khác nhau để giảm phí ETSY của bạn.Ví dụ: bạn có thể đăng ký Etsy Plus, nơi cung cấp phí giao dịch giảm.
*** Giảm bánh răng của bạn. ** Bạn có thể giảm bánh răng bằng cách tìm vật liệu rẻ hơn, sử dụng ít lao động hơn hoặc được giảm giá hàng loạt.
*** Cung cấp giảm giá và khuyến mãi. ** Bạn có thể cung cấp giảm giá và khuyến mãi để thu hút khách hàng mới và tăng doanh số.Tuy nhiên, bạn cần cẩn thận để không giảm giá thường xuyên đến mức bạn bắt đầu mất tiền.
*** Cải thiện tiếp thị của bạn. ** Bạn có thể cải thiện tiếp thị của mình bằng cách tạo danh sách sản phẩm chất lượng cao, sử dụng phương tiện truyền thông xã hội và chạy các chiến dịch quảng cáo trả tiền.

Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể tăng lợi nhuận Etsy của mình và kiếm được nhiều tiền hơn từ hàng thủ công hoặc hàng cổ điển của bạn.

** Hashtags: **

* #etsy
* #etsyseller
* #etsyprofits
* #etsytips
* #Etsybusiness
=======================================
**How to Calculate Etsy Profit**

Etsy is a popular online marketplace for handmade and vintage goods. If you're a seller on Etsy, it's important to know how to calculate your profit so you can make informed decisions about your business.

To calculate your Etsy profit, you need to know your total sales, your Etsy fees, and your cost of goods sold (COGS).

**Total sales** is the total amount of money you've made from selling your products on Etsy. This includes the sale price of your items, plus any shipping costs.

**Etsy fees** are the fees that Etsy charges you for selling your products on their platform. These fees include a listing fee, a transaction fee, and a payment processing fee.

**Cost of goods sold** is the cost of the materials and labor you used to create your products. This includes the cost of the raw materials, any supplies you used, and the cost of your labor.

Once you know your total sales, Etsy fees, and COGS, you can calculate your profit by subtracting your Etsy fees and COGS from your total sales.

**Profit = Total sales - Etsy fees - COGS**

For example, if you sold $100 worth of products on Etsy, paid $10 in Etsy fees, and had $50 in COGS, your profit would be $40.

**How to Increase Your Etsy Profit**

There are a few things you can do to increase your Etsy profit.

* **Increase your prices.** One of the easiest ways to increase your profit is to raise your prices. However, you need to be careful not to raise your prices too high, or you'll lose customers.
* **Reduce your Etsy fees.** Etsy offers a variety of ways to reduce your Etsy fees. For example, you can sign up for Etsy Plus, which offers a reduced transaction fee.
* **Reduce your COGS.** You can reduce your COGS by finding cheaper materials, using less labor, or getting a bulk discount.
* **Offer discounts and promotions.** You can offer discounts and promotions to attract new customers and increase sales. However, you need to be careful not to offer discounts so often that you start to lose money.
* **Improve your marketing.** You can improve your marketing by creating high-quality product listings, using social media, and running paid advertising campaigns.

By following these tips, you can increase your Etsy profit and make more money from your handmade or vintage goods.

**Hashtags:**

* #etsy
* #etsyseller
* #etsyprofits
* #etsytips
* #Etsybusiness

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock