Ask Cách tránh các lỗi phổ biến với quảng cáo Google trên web MUA của bạn

Proxy333Admin3

#Googleads #googleadwords #PPC #SEM #SearchEnginemarketing ### Cách tránh các lỗi phổ biến với quảng cáo Google trên trang web của bạn

Quảng cáo của Google có thể là một cách tuyệt vời để hướng lưu lượng truy cập đến trang web của bạn và tạo khách hàng tiềm năng.Tuy nhiên, nếu bạn không cẩn thận, cuối cùng bạn cũng có thể lãng phí tiền của mình.Để tránh điều này, điều quan trọng là phải tránh một số lỗi phổ biến nhất mà các nhà quảng cáo của Google quảng cáo mắc phải.

** 1.Không sử dụng từ khóa âm **

Một trong những điều quan trọng nhất bạn có thể làm để cải thiện hiệu suất Google ADS của mình là sử dụng các từ khóa âm.Từ khóa tiêu cực là các từ hoặc cụm từ mà bạn nói với Google không hiển thị quảng cáo của bạn.Điều này có thể giúp ngăn chặn quảng cáo của bạn hiển thị cho các tìm kiếm không liên quan, có thể lãng phí tiền của bạn và giảm tỷ lệ nhấp chuột (CTR) của bạn.

Ví dụ: nếu bạn đang bán giày, bạn có thể muốn thêm từ khóa "miễn phí" vào chiến dịch của mình.Điều này sẽ ngăn quảng cáo của bạn hiển thị các tìm kiếm như "giày miễn phí", không có khả năng chuyển đổi.

** 2.Sử dụng quá rộng của một loại phù hợp **

Khi bạn tạo một chiến dịch Google ADS, bạn cần chọn loại khớp cho mỗi từ khóa.Loại khớp xác định mức độ chặt chẽ của quảng cáo của bạn phải khớp với các thuật ngữ tìm kiếm được sử dụng bởi người tìm kiếm để quảng cáo của bạn hiển thị.

Có ba loại trận đấu chính:

* Trận đấu rộng: Quảng cáo của bạn sẽ hiển thị các tìm kiếm bao gồm từ khóa của bạn, cũng như các tìm kiếm tương tự như từ khóa của bạn.
* Cụm từ khớp: Quảng cáo của bạn sẽ hiển thị các tìm kiếm bao gồm từ khóa của bạn theo cùng thứ tự như nó xuất hiện trong quảng cáo của bạn.
* Kết hợp chính xác: Quảng cáo của bạn sẽ chỉ hiển thị các tìm kiếm chính xác khớp với từ khóa của bạn.

Nói chung, tốt nhất là sử dụng một loại trận đấu cụ thể hơn, chẳng hạn như phù hợp cụm từ hoặc khớp chính xác.Điều này sẽ giúp đảm bảo rằng quảng cáo của bạn chỉ được hiển thị cho các tìm kiếm có liên quan, điều này sẽ cải thiện CTR và tỷ lệ chuyển đổi của bạn.

** 3.Đặt giá thầu của bạn quá cao **

Khi bạn tạo một chiến dịch Google ADS, bạn cần đặt giá thầu cho từng từ khóa.Giá thầu của bạn là số tiền tối đa mà bạn sẵn sàng trả cho một cú nhấp chuột trên quảng cáo của bạn.

Điều quan trọng là thiết lập giá thầu của bạn một cách cẩn thận.Nếu bạn đặt giá thầu của mình quá cao, bạn sẽ lãng phí tiền cho các nhấp chuột không chuyển đổi.Tuy nhiên, nếu bạn đặt giá thầu của mình quá thấp, quảng cáo của bạn sẽ không hiển thị đủ tìm kiếm và bạn sẽ không nhận được bất kỳ nhấp chuột nào.

Cách tốt nhất để xác định giá thầu phù hợp cho mỗi từ khóa là thử nghiệm.Bắt đầu bằng cách đặt giá thầu của bạn tương đối cao, và sau đó giảm dần chúng cho đến khi bạn tìm thấy một điểm ngọt ngào, nơi bạn nhận được một số lần nhấp và chuyển đổi tốt mà không tốn quá nhiều tiền.

**4.Không theo dõi kết quả của bạn **

Cách duy nhất để biết liệu chiến dịch Google ADS của bạn có hoạt động hay không là theo dõi kết quả của bạn.Google ADS cung cấp một số công cụ để giúp bạn theo dõi hiệu suất của mình, bao gồm:

* Bảng điều khiển Google ADS: Bảng điều khiển này cung cấp tổng quan cấp cao về hiệu suất chiến dịch của bạn, bao gồm các ấn tượng, nhấp chuột và chuyển đổi của bạn.
* Báo cáo của Google ADS: Các báo cáo này cung cấp thông tin chi tiết hơn về hiệu suất chiến dịch của bạn, chẳng hạn như chi phí của bạn trên mỗi lần nhấp (CPC), tỷ lệ nhấp (CTR) và tỷ lệ chuyển đổi của bạn.

Bằng cách theo dõi kết quả của bạn, bạn có thể xác định các khu vực nơi chiến dịch của bạn đang hoạt động tốt và các khu vực cần cải thiện.Thông tin này có thể giúp bạn điều chỉnh chiến dịch của mình để cải thiện kết quả của bạn.

** 5.Không sử dụng tự động hóa quảng cáo Google **

Google ADS cung cấp một số công cụ tự động hóa có thể giúp bạn tiết kiệm thời gian và cải thiện kết quả của bạn.Những công cụ này bao gồm:

* Đấu thầu thông minh: Đấu thầu thông minh tự động đặt giá thầu của bạn để giúp bạn đạt được kết quả mong muốn.
* Lập lịch quảng cáo: Lập lịch quảng cáo cho phép bạn hiển thị quảng cáo của mình vào các thời điểm cụ thể trong ngày hoặc ngày trong tuần.
* Nhắm mục tiêu vị trí: Nhắm mục tiêu vị trí cho phép bạn hiển thị quảng cáo của mình cho mọi người ở các vị trí cụ thể.

Bằng cách sử dụng các công cụ tự động hóa này, bạn có thể giải phóng thời gian của mình để tập trung vào các khía cạnh khác trong doanh nghiệp của mình và bạn có thể cải thiện kết quả Google ADS của mình.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Googleads
* #googleadwords
* #PPC
* #SEM
* #máy tìm kiếm
=======================================
#Googleads #googleadwords #PPC #SEM #SearchEnginemarketing ### How to Avoid Common Errors with Google Ads on Your Website

Google Ads can be a great way to drive traffic to your website and generate leads. However, if you're not careful, you can also end up wasting your money. To avoid this, it's important to avoid some of the most common mistakes that Google Ads advertisers make.

**1. Not using negative keywords**

One of the most important things you can do to improve your Google Ads performance is to use negative keywords. Negative keywords are words or phrases that you tell Google not to show your ads for. This can help to prevent your ads from showing up for irrelevant searches, which can waste your money and lower your click-through rate (CTR).

For example, if you're selling shoes, you might want to add the negative keyword "free" to your campaign. This will prevent your ads from showing up for searches like "free shoes," which are unlikely to convert.

**2. Using too broad of a match type**

When you create a Google Ads campaign, you need to choose a match type for each keyword. The match type determines how closely your ad must match the search terms used by searchers in order for your ad to show up.

There are three main match types:

* Broad match: Your ad will show up for searches that include your keyword, as well as searches that are similar to your keyword.
* Phrase match: Your ad will show up for searches that include your keyword in the same order as it appears in your ad.
* Exact match: Your ad will only show up for searches that exactly match your keyword.

In general, it's best to use a more specific match type, such as phrase match or exact match. This will help to ensure that your ads are only shown for relevant searches, which will improve your CTR and your conversion rate.

**3. Setting your bids too high**

When you create a Google Ads campaign, you need to set a bid for each keyword. Your bid is the maximum amount that you're willing to pay for a click on your ad.

It's important to set your bids carefully. If you set your bids too high, you'll waste money on clicks that don't convert. However, if you set your bids too low, your ads won't show up for enough searches, and you won't get any clicks.

The best way to determine the right bid for each keyword is to experiment. Start by setting your bids relatively high, and then gradually lower them until you find a sweet spot where you're getting a good number of clicks and conversions without spending too much money.

**4. Not tracking your results**

The only way to know if your Google Ads campaign is working is to track your results. Google Ads offers a number of tools to help you track your performance, including:

* The Google Ads dashboard: This dashboard provides a high-level overview of your campaign performance, including your impressions, clicks, and conversions.
* The Google Ads reports: These reports provide more detailed information about your campaign performance, such as your cost per click (CPC), your click-through rate (CTR), and your conversion rate.

By tracking your results, you can identify areas where your campaign is performing well and areas where it needs improvement. This information can help you make adjustments to your campaign to improve your results.

**5. Not using Google Ads automation**

Google Ads offers a number of automation tools that can help you save time and improve your results. These tools include:

* Smart bidding: Smart bidding automatically sets your bids to help you achieve your desired results.
* Ad scheduling: Ad scheduling allows you to show your ads at specific times of day or days of the week.
* Location targeting: Location targeting allows you to show your ads to people in specific locations.

By using these automation tools, you can free up your time to focus on other aspects of your business, and you can improve your Google Ads results.

### 5 Hashtags in the form of #

* #Googleads
* #googleadwords
* #PPC
* #SEM
* #SearchEngine

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock