Share CapCut Tutorial for PC & Laptop

#Capcut #CapCutTutorial #CapCutForPC #CapCutForLaptop #videoediting

## Hướng dẫn Capcut cho PC & Laptop

Capcut là một ứng dụng chỉnh sửa video phổ biến có sẵn cho cả thiết bị Android và iOS.Tuy nhiên, bạn có biết rằng bạn cũng có thể sử dụng capcut trên PC hoặc máy tính xách tay của mình không?Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách tải xuống và cài đặt capcut trên máy tính của bạn, và sau đó chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn thông qua những điều cơ bản của việc sử dụng ứng dụng để chỉnh sửa video của bạn.

### 1. Tải xuống và cài đặt Capcut trên PC hoặc máy tính xách tay của bạn

Để tải xuống capcut cho PC hoặc máy tính xách tay của bạn, bạn sẽ cần truy cập trang web Capcut và nhấp vào liên kết "Tải xuống cho PC".Điều này sẽ đưa bạn đến một trang nơi bạn có thể tải xuống trình cài đặt capcut.Khi trình cài đặt đã được tải xuống, nhấp đúp vào nó để bắt đầu quá trình cài đặt.

### 2. Lò khởi chạy Capcut

Khi quá trình cài đặt hoàn tất, bạn có thể khởi chạy Capcut bằng cách nhấp vào biểu tượng "Capcut" trên máy tính để bàn của bạn.Khi bạn khởi chạy Capcut lần đầu tiên, bạn sẽ được nhắc tạo một tài khoản mới.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhập địa chỉ email và mật khẩu của bạn.

### 3. Chỉnh sửa video của bạn

Bây giờ bạn đã cài đặt và mở capcut, bạn có thể bắt đầu chỉnh sửa video của mình.Để làm điều này, nhấp vào nút "+" ở góc trên cùng bên trái của màn hình.Điều này sẽ mở cửa sổ "Tạo dự án".

Trong cửa sổ "Tạo dự án", bạn có thể chọn nhập video từ máy tính của mình hoặc bạn có thể quay video mới bằng camera tích hợp của Capcut.Khi bạn đã chọn video, bạn có thể bắt đầu chỉnh sửa nó bằng các công cụ khác nhau của Capcut.

Capcut cung cấp nhiều công cụ khác nhau để chỉnh sửa video, bao gồm:

*** Trim: ** Bạn có thể sử dụng công cụ trang trí để cắt bỏ các phần không mong muốn trong video của mình.
*** Split: ** Bạn có thể sử dụng công cụ chia để chia video của bạn thành nhiều clip.
*** Tốc độ: ** Bạn có thể sử dụng công cụ tốc độ để tăng tốc hoặc làm chậm video của bạn.
*** Bộ lọc: ** Bạn có thể sử dụng các bộ lọc để thay đổi giao diện và cảm nhận video của mình.
*** Nhãn dán: ** Bạn có thể thêm nhãn dán vào video của mình để thêm văn bản, hình ảnh hoặc biểu tượng cảm xúc.
*** Nhạc: ** Bạn có thể thêm nhạc vào video của mình để tạo trải nghiệm hấp dẫn hơn.

Khi bạn đã chỉnh sửa xong video của mình, bạn có thể xuất nó bằng cách nhấp vào nút "Xuất" ở góc trên cùng bên phải của màn hình.

### 4. Kết luận

Capcut là một ứng dụng chỉnh sửa video mạnh mẽ hoàn hảo để tạo ra các video hấp dẫn và hấp dẫn trực quan.Cho dù bạn là người mới bắt đầu hay trình soạn thảo video dày dạn, Capcut có các công cụ bạn cần để tạo các video tuyệt vời.

### 5. Hashtags

* #Capcut
* #Capcuttututorial
* #CapCutForPC
* #CapCutForLaptop
* #chỉnh sửa video
=======================================
#Capcut #CapCutTutorial #CapCutForPC #CapCutForLaptop #videoediting

## CapCut Tutorial for PC & Laptop

CapCut is a popular video editing app that is available for both Android and iOS devices. However, did you know that you can also use CapCut on your PC or laptop? In this tutorial, we will show you how to download and install CapCut on your computer, and then we will walk you through the basics of using the app to edit your videos.

### 1. Download and install CapCut on your PC or laptop

To download CapCut for your PC or laptop, you will need to visit the CapCut website and click on the "Download for PC" link. This will take you to a page where you can download the CapCut installer. Once the installer has been downloaded, double-click on it to start the installation process.

### 2. Launch CapCut

Once the installation process is complete, you can launch CapCut by clicking on the "CapCut" icon on your desktop. When you first launch CapCut, you will be prompted to create a new account. You can do this by entering your email address and password.

### 3. Edit your videos

Now that you have CapCut installed and opened, you can start editing your videos. To do this, click on the "+" button in the top left corner of the screen. This will open the "Create Project" window.

In the "Create Project" window, you can choose to import a video from your computer, or you can record a new video using CapCut's built-in camera. Once you have selected a video, you can start editing it using CapCut's various tools.

CapCut offers a wide variety of tools for editing videos, including:

* **Trim:** You can use the trim tool to cut out unwanted parts of your video.
* **Split:** You can use the split tool to split your video into multiple clips.
* **Speed:** You can use the speed tool to speed up or slow down your video.
* **Filters:** You can use filters to change the look and feel of your video.
* **Stickers:** You can add stickers to your video to add text, images, or emojis.
* **Music:** You can add music to your video to create a more engaging experience.

Once you have finished editing your video, you can export it by clicking on the "Export" button in the top right corner of the screen.

### 4. Conclusion

CapCut is a powerful video editing app that is perfect for creating engaging and visually appealing videos. Whether you are a beginner or a seasoned video editor, CapCut has the tools you need to create amazing videos.

### 5. Hashtags

* #Capcut
* #CapCutTutorial
* #CapCutForPC
* #CapCutForLaptop
* #videoediting

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock