Ask Chi phí sử dụng quảng cáo trên YouTube trên blog của tôi là bao nhiêu?

## Chi phí sử dụng quảng cáo trên YouTube trên blog của tôi là bao nhiêu?

Quảng cáo YouTube có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.Nhưng trước khi bạn bắt đầu chạy quảng cáo, điều quan trọng là phải hiểu chúng có giá bao nhiêu.

Chi phí của quảng cáo YouTube khác nhau tùy thuộc vào một số yếu tố, bao gồm:

*** Đối tượng mục tiêu của bạn: ** Đối tượng của bạn càng được nhắm mục tiêu, chi phí quảng cáo của bạn sẽ càng cao.
*** Ngân sách của bạn: ** Bạn có thể đặt ngân sách hàng ngày hoặc hàng tháng cho quảng cáo của mình.
*** Định dạng quảng cáo của bạn: ** Các định dạng quảng cáo khác nhau có chi phí khác nhau.Ví dụ, Quảng cáo TrueView đắt hơn quảng cáo trong luồng có thể bỏ qua.

Bạn có thể nhận được ước tính chi phí quảng cáo của mình bằng cách sử dụng máy tính chi phí quảng cáo ** của YouTube **.

### Cách đặt ngân sách cho quảng cáo YouTube của bạn

Khi bạn đặt ngân sách cho quảng cáo YouTube của mình, điều quan trọng là phải xem xét:

*** Bạn có thể chi bao nhiêu để chi tiêu: ** Ngân sách của bạn nên dựa trên các mục tiêu tiếp thị tổng thể của bạn và số tiền bạn có sẵn.
*** Bạn muốn quảng cáo của mình chạy bao lâu: ** Ngân sách của bạn cũng sẽ phụ thuộc vào thời gian bạn muốn quảng cáo của mình chạy.Nếu bạn đang chạy một chiến dịch ngắn hạn, bạn sẽ cần một ngân sách nhỏ hơn nếu bạn đang chạy một chiến dịch dài hạn.

Khi bạn đã xem xét các yếu tố này, bạn có thể đặt ngân sách cho quảng cáo YouTube của mình.

### Cách tạo quảng cáo YouTube

Để tạo quảng cáo YouTube, bạn sẽ cần:

1. ** Tạo tài khoản Google ADS. ** Nếu bạn chưa có tài khoản Google ADS, bạn có thể tạo một tài khoản miễn phí.
2. ** Chọn loại chiến dịch. ** Có ba loại quảng cáo YouTube khác nhau:
*** Quảng cáo TrueView: ** Những quảng cáo này phát trước, trong hoặc sau một video.Người xem có thể bỏ qua Quảng cáo TrueView sau 5 giây.
*** Quảng cáo bội thu: ** Đây là những quảng cáo ngắn, 6 giây phát trước, trong hoặc sau một video.Người xem không thể bỏ qua quảng cáo bội thu.
*** Quảng cáo lớp phủ: ** Những quảng cáo này xuất hiện ở dưới cùng của màn hình trong khi video đang phát.Người xem có thể đóng quảng cáo lớp phủ bất cứ lúc nào.
3. ** Đặt ngân sách và lịch trình của bạn. ** Bạn có thể đặt ngân sách hàng ngày hoặc hàng tháng cho quảng cáo của mình và bạn có thể chọn thời gian bạn muốn quảng cáo của mình chạy.
4. ** Tạo quảng cáo sáng tạo của bạn. ** Sáng tạo quảng cáo của bạn có thể bao gồm video, hình ảnh tĩnh hoặc kết hợp cả hai.Bạn cũng có thể thêm một cuộc gọi hành động, chẳng hạn như "Tìm hiểu thêm" hoặc "Đăng ký ngay bây giờ."
5. ** Nhắm mục tiêu đối tượng của bạn. ** Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình vào nhân khẩu học, sở thích và từ khóa cụ thể.Bạn cũng có thể nhắm mục tiêu những người đã xem video của bạn hoặc truy cập trang web của bạn.
6. ** Xem lại và gửi quảng cáo của bạn. ** Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình, bạn có thể xem lại và gửi nó để phê duyệt.

### Cách theo dõi hiệu suất của quảng cáo YouTube của bạn

Khi quảng cáo của bạn đang chạy, bạn có thể theo dõi hiệu suất của họ bằng Google Analytics.Bạn có thể thấy có bao nhiêu người đã xem quảng cáo của bạn, có bao nhiêu người nhấp vào quảng cáo của bạn và có bao nhiêu người chuyển đổi sau khi xem quảng cáo của bạn.

Bạn có thể sử dụng dữ liệu này để cải thiện hiệu suất của quảng cáo và tận dụng tối đa ngân sách của bạn.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Youtubeads
* #Costofyoutubeads
* #Howtocreateyoutubeads
* #Howtotracktheperformanceofyouryoutubeads
* #youtubemarketing
=======================================
## What is the cost of using ads on Youtube on my blog?

YouTube ads can be a great way to reach new audiences and grow your business. But before you start running ads, it's important to understand how much they cost.

The cost of YouTube ads varies depending on a number of factors, including:

* **Your target audience:** The more targeted your audience, the higher the cost of your ads will be.
* **Your budget:** You can set a daily or monthly budget for your ads.
* **Your ad format:** The different ad formats have different costs. For example, TrueView ads are more expensive than skippable in-stream ads.

You can get an estimate of the cost of your ads by using YouTube's **Ad Cost Calculator**.

### How to set a budget for your YouTube ads

When you're setting a budget for your YouTube ads, it's important to consider:

* **How much you can afford to spend:** Your budget should be based on your overall marketing goals and the amount of money you have available.
* **How long you want your ads to run:** Your budget will also depend on how long you want your ads to run. If you're running a short-term campaign, you'll need a smaller budget than if you're running a long-term campaign.

Once you've considered these factors, you can set a budget for your YouTube ads.

### How to create YouTube ads

To create a YouTube ad, you'll need to:

1. **Create a Google Ads account.** If you don't already have a Google Ads account, you can create one for free.
2. **Choose a campaign type.** There are three different types of YouTube ads:
* **TrueView ads:** These ads play before, during, or after a video. Viewers can skip TrueView ads after 5 seconds.
* **Bumper ads:** These are short, 6-second ads that play before, during, or after a video. Viewers can't skip bumper ads.
* **Overlay ads:** These ads appear at the bottom of the screen while a video is playing. Viewers can close overlay ads at any time.
3. **Set your budget and schedule.** You can set a daily or monthly budget for your ads, and you can choose how long you want your ads to run.
4. **Create your ad creative.** Your ad creative can include a video, a still image, or a combination of the two. You can also add a call to action, such as "Learn more" or "Subscribe now."
5. **Target your audience.** You can target your ads to specific demographics, interests, and keywords. You can also target people who have watched your videos or visited your website.
6. **Review and submit your ad.** Once you've created your ad, you can review it and submit it for approval.

### How to track the performance of your YouTube ads

Once your ads are running, you can track their performance using Google Analytics. You can see how many people saw your ads, how many people clicked on your ads, and how many people converted after watching your ads.

You can use this data to improve the performance of your ads and get the most out of your budget.

### 5 hashtags in the form of #

* #Youtubeads
* #Costofyoutubeads
* #Howtocreateyoutubeads
* #Howtotracktheperformanceofyouryoutubeads
* #youtubemarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock