Chia sẻ nhanh cảm nhận từ iPhone 12 Pro Max chuyển sang iPhone 13

crazymeercat375

Pro Max ## Chia sẻ nhanh từ iPhone 12 Pro Max đến iPhone 13 Pro Max

#iPhone12Promax
#iphone13promax
#truyền tải dữ liệu
#chia sẻ dữ liệu
#Datamigration

** Cách chuyển dữ liệu nhanh chóng từ iPhone 12 Pro Max sang iPhone 13 Pro Max **

Nếu bạn đang nâng cấp từ iPhone 12 Pro Max lên iPhone 13 Pro Max, bạn có thể nhanh chóng chuyển dữ liệu của mình bằng tính năng Bắt đầu nhanh.Tính năng này sử dụng Bluetooth và Wi-Fi để tự động chuyển danh bạ, tin nhắn, ảnh, video và dữ liệu khác từ iPhone cũ của bạn sang màn hình mới của bạn.

Để sử dụng Khởi đầu nhanh, hãy làm theo các bước sau:

1. Bật iPhone 13 Pro Max mới của bạn.
2. Trên màn hình "Xin chào", nhấn "Tiếp tục."
3. Nếu bạn được yêu cầu "thiết lập từ iCloud," nhấn "được thiết lập sau".
4. Trên màn hình "Chuyển từ iPhone", nhấn "Tiếp tục."
5. Giữ chiếc iPhone 12 Pro Max cũ của bạn gần iPhone 13 Pro Max mới của bạn.
6. Khi bạn thấy một tin nhắn trên iPhone cũ của bạn, hãy nhấn "Tiếp tục".
7. Nhập mật mã của bạn trên iPhone cũ của bạn.
8. Trên iPhone mới của bạn, nhấn "Đồng ý" với các điều khoản và điều kiện.
9. Đợi dữ liệu của bạn chuyển.

Khi dữ liệu của bạn đã được chuyển, bạn có thể bắt đầu sử dụng iPhone 13 Pro Max mới của mình.

** Phương pháp thay thế để truyền dữ liệu **

Nếu bạn không có iPhone cũ hoặc nếu bạn không muốn sử dụng Khởi động nhanh, bạn có thể sử dụng một trong các phương thức sau để chuyển dữ liệu của mình:

*** Sử dụng iCloud: ** Bạn có thể sử dụng iCloud để sao lưu dữ liệu của mình lên đám mây và sau đó khôi phục nó về iPhone mới của bạn.Để thực hiện việc này, hãy chuyển đến Cài đặt> [Tên của bạn]> iCloud> Sao lưu và nhấn "Sao lưu ngay bây giờ."Khi dữ liệu của bạn đã sao lưu vào iCloud, bạn có thể khôi phục nó về iPhone mới của mình bằng cách truy cập Cài đặt> Chung> Đặt lại> Xóa tất cả nội dung và cài đặt.Khi bạn thiết lập iPhone mới của mình, bạn sẽ được hỏi liệu bạn có muốn khôi phục từ bản sao lưu không.Chọn iCloud và chọn bản sao lưu mà bạn muốn khôi phục.
*** Sử dụng cáp USB: ** Bạn cũng có thể sử dụng cáp USB để kết nối iPhone cũ của mình với iPhone mới và chuyển dữ liệu của bạn theo cách thủ công.Để làm điều này, kết nối iPhone cũ của bạn với máy tính của bạn và mở iTunes.Nhấp vào biểu tượng "iPhone" và sau đó nhấp vào tab "Tóm tắt".Trong "Mua hàng chuyển nhượng", nhấp vào "đồng bộ hóa."Điều này sẽ đồng bộ hóa nhạc, phim, chương trình TV và ứng dụng của bạn từ iPhone cũ của bạn với iPhone mới của bạn.Bạn cũng có thể chuyển thủ công danh bạ, tin nhắn, ảnh và video của mình bằng cách nhấp vào các tab thích hợp trong iTunes.
*** Sử dụng ứng dụng của bên thứ ba: ** Có một số ứng dụng của bên thứ ba mà bạn có thể sử dụng để chuyển dữ liệu giữa các iPhone.Một số tùy chọn phổ biến bao gồm chuyển sang iOS, Tiến sĩ Fone và Icarefone.Các ứng dụng này thường cung cấp giao diện thân thiện với người dùng hơn các phương thức tích hợp, nhưng chúng có thể không đáng tin cậy.

** Mẹo chuyển dữ liệu **

* Đảm bảo rằng các thiết bị của bạn được kết nối với mạng Wi-Fi trước khi bạn bắt đầu chuyển dữ liệu.Điều này sẽ giúp tăng tốc quá trình và ngăn chặn mọi gián đoạn.
* Nếu bạn đang sử dụng iCloud để sao lưu dữ liệu của mình, hãy đảm bảo rằng bạn có đủ không gian lưu trữ.Bạn có thể kiểm tra không gian lưu trữ của mình bằng cách truy cập Cài đặt> [Tên của bạn]> ICLOUD> Lưu trữ.
* Nếu bạn đang sử dụng cáp USB để truyền dữ liệu của mình, hãy đảm bảo rằng bạn đang sử dụng cáp chất lượng cao.Một cáp chất lượng kém có thể không thể truyền dữ liệu đúng.
* Nếu bạn đang sử dụng ứng dụng của bên thứ ba để chuyển dữ liệu của mình, hãy đảm bảo rằng bạn đọc các đánh giá trước khi bạn tải xuống.Một số ứng dụng có thể không đáng tin cậy hoặc an toàn để sử dụng.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể nhanh chóng và dễ dàng chuyển dữ liệu của mình từ iPhone 12 Pro Max sang iPhone 13 Pro Max.
=======================================
Pro Max ## Quick sharing from iPhone 12 Pro Max to iPhone 13 Pro Max

#iPhone12Promax
#iphone13promax
#transferdata
#sharedata
#Datamigration

**How to quickly transfer data from iPhone 12 Pro Max to iPhone 13 Pro Max**

If you're upgrading from an iPhone 12 Pro Max to an iPhone 13 Pro Max, you can quickly transfer your data using the Quick Start feature. This feature uses Bluetooth and Wi-Fi to automatically transfer your contacts, messages, photos, videos, and other data from your old iPhone to your new one.

To use Quick Start, follow these steps:

1. Turn on your new iPhone 13 Pro Max.
2. On the "Hello" screen, tap "Continue."
3. If you're asked to "Set up from iCloud," tap "Set Up Later."
4. On the "Transfer from iPhone" screen, tap "Continue."
5. Hold your old iPhone 12 Pro Max near your new iPhone 13 Pro Max.
6. When you see a message on your old iPhone, tap "Continue."
7. Enter your passcode on your old iPhone.
8. On your new iPhone, tap "Agree" to the terms and conditions.
9. Wait for your data to transfer.

Once your data has transferred, you can start using your new iPhone 13 Pro Max.

**Alternative methods for transferring data**

If you don't have an old iPhone, or if you prefer not to use Quick Start, you can use one of the following methods to transfer your data:

* **Use iCloud:** You can use iCloud to back up your data to the cloud and then restore it to your new iPhone. To do this, go to Settings > [Your Name] > iCloud > Backup and tap "Back Up Now." Once your data has backed up to iCloud, you can restore it to your new iPhone by going to Settings > General > Reset > Erase All Content and Settings. When you set up your new iPhone, you'll be asked if you want to restore from a backup. Select iCloud and choose the backup that you want to restore.
* **Use a USB cable:** You can also use a USB cable to connect your old iPhone to your new iPhone and transfer your data manually. To do this, connect your old iPhone to your computer and open iTunes. Click on the "iPhone" icon and then click on the "Summary" tab. Under "Transfer Purchases," click on "Sync." This will sync your music, movies, TV shows, and apps from your old iPhone to your new iPhone. You can also manually transfer your contacts, messages, photos, and videos by clicking on the appropriate tabs in iTunes.
* **Use a third-party app:** There are a number of third-party apps that you can use to transfer data between iPhones. Some popular options include Move to iOS, Dr. Fone, and iCareFone. These apps typically offer a more user-friendly interface than the built-in methods, but they may not be as reliable.

**Tips for transferring data**

* Make sure that your devices are connected to a Wi-Fi network before you start transferring data. This will help to speed up the process and prevent any interruptions.
* If you're using iCloud to back up your data, make sure that you have enough storage space available. You can check your storage space by going to Settings > [Your Name] > iCloud > Storage.
* If you're using a USB cable to transfer your data, make sure that you're using a high-quality cable. A poor-quality cable may not be able to transfer data properly.
* If you're using a third-party app to transfer your data, make sure that you read the reviews before you download it. Some apps may not be reliable or safe to use.

By following these tips, you can quickly and easily transfer your data from your iPhone 12 Pro Max to your iPhone 13 Pro Max.

Pro Max Làm thế nào để tôi nhanh chóng chia sẻ một liên kết từ iPhone 12 Pro Max của tôi với iPhone 13 Pro Max của tôi?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock