Chỉnh Sửa Video Trên Điện Thoại Đơn Giản, Chuyên Nghiệp Với Ứng Dụng CapCut

lyanan.hang

#Capcut #IDEO Chỉnh sửa #phone Chỉnh sửa #simple Chỉnh sửa video #Prof Professional Chỉnh sửa ** Cách chỉnh sửa video trên điện thoại có capcut **

Capcut là một ứng dụng chỉnh sửa video miễn phí có sẵn trên cả thiết bị Android và iOS.Nó cung cấp một loạt các tính năng giúp bạn dễ dàng tạo ra các video trông chuyên nghiệp, ngay cả khi bạn không có bất kỳ trải nghiệm chỉnh sửa nào.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng Capcut để chỉnh sửa video trên điện thoại của bạn.Chúng tôi sẽ đề cập đến những điều cơ bản của chỉnh sửa video, chẳng hạn như cắt, cắt và thêm hiệu ứng.Chúng tôi cũng sẽ chỉ cho bạn cách tạo tiêu đề, chuyển tiếp và vượt trội cho video của bạn.

** Bắt đầu với Capcut **

Để bắt đầu với Capcut, hãy mở ứng dụng và tạo một dự án mới.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấn vào nút "+" ở góc trên cùng bên phải của màn hình.

Khi bạn đã tạo một dự án mới, bạn có thể nhập video clip của mình vào capcut.Để thực hiện việc này, hãy nhấn vào tab "phương tiện" ở dưới cùng của màn hình và sau đó chọn các video bạn muốn sử dụng.

** Trim và cắt video **

Khi bạn đã nhập video của mình, bạn có thể bắt đầu cắt và cắt chúng.Để cắt video, hãy nhấn và giữ video clip mà bạn muốn cắt và sau đó kéo các cạnh của clip đến độ dài mong muốn.

Để cắt video, nhấn và giữ video clip mà bạn muốn cắt và sau đó kéo giữa clip vào vị trí mong muốn.

** Thêm hiệu ứng vào video **

Capcut cung cấp nhiều hiệu ứng mà bạn có thể thêm vào video của mình.Để thêm hiệu ứng, hãy nhấn vào tab "Hiệu ứng" ở dưới cùng của màn hình và sau đó chọn hiệu ứng mà bạn muốn sử dụng.

Bạn cũng có thể thêm văn bản, nhãn dán và hình dạng vào video của bạn.Để thực hiện việc này, hãy nhấn vào tab "Text", "Stickers" hoặc tab "Hình dạng" ở dưới cùng của màn hình và sau đó chọn mục bạn muốn thêm.

** Tạo tiêu đề, chuyển tiếp và Outros **

Capcut cũng cho phép bạn tạo tiêu đề, chuyển đổi và vượt trội cho video của bạn.Để tạo tiêu đề, hãy nhấn vào tab "Tiêu đề" ở dưới cùng của màn hình và sau đó chọn tiêu đề bạn muốn sử dụng.

Để tạo quá trình chuyển đổi, hãy nhấn vào tab "Chuyển tiếp" ở dưới cùng của màn hình và sau đó chọn quá trình chuyển đổi mà bạn muốn sử dụng.

Để tạo phần ngoài, hãy nhấn vào tab "Outros" ở dưới cùng của màn hình và sau đó chọn phần ngoài mà bạn muốn sử dụng.

** Xuất video của bạn **

Khi bạn đã chỉnh sửa xong video của mình, bạn có thể xuất nó.Để thực hiện việc này, hãy nhấn vào nút "Xuất" ở góc trên cùng bên phải của màn hình.

Bạn có thể chọn xuất video của mình theo nhiều định dạng khác nhau, bao gồm MP4, GIF và PNG.Bạn cũng có thể chọn chất lượng của video của bạn.

**Phần kết luận**

Capcut là một ứng dụng chỉnh sửa video mạnh mẽ dễ sử dụng.Nó cung cấp một loạt các tính năng giúp bạn dễ dàng tạo ra các video trông chuyên nghiệp, ngay cả khi bạn không có bất kỳ trải nghiệm chỉnh sửa nào.

Nếu bạn đang tìm kiếm một cách để chỉnh sửa video trên điện thoại của mình, Capcut là một lựa chọn tuyệt vời.Nó miễn phí tải xuống và sử dụng, và nó cung cấp nhiều tính năng giúp bạn dễ dàng tạo ra các video trông chuyên nghiệp.

** 5 hashtags: **

#VideoDiting #PhoneDiting #SimpleVideoDiting #ProfessionalVideoDiting #Capcut
=======================================
#Capcut #Video Editing #phone Editing #simple Video Editing #Professional Video Editing **How to Edit Video on a Phone with Capcut**

Capcut is a free video editing app that is available on both Android and iOS devices. It offers a variety of features that make it easy to create professional-looking videos, even if you don't have any editing experience.

In this article, we will show you how to use Capcut to edit videos on your phone. We will cover the basics of video editing, such as trimming, cutting, and adding effects. We will also show you how to create titles, transitions, and outros for your videos.

**Getting Started with Capcut**

To get started with Capcut, open the app and create a new project. You can do this by tapping the "+" button in the top right corner of the screen.

Once you have created a new project, you can import your video clips into Capcut. To do this, tap the "Media" tab at the bottom of the screen and then select the videos that you want to use.

**Trimming and Cutting Videos**

Once you have imported your videos, you can start trimming and cutting them. To trim a video, tap and hold on the video clip that you want to trim and then drag the edges of the clip to the desired length.

To cut a video, tap and hold on the video clip that you want to cut and then drag the middle of the clip to the desired location.

**Adding Effects to Videos**

Capcut offers a variety of effects that you can add to your videos. To add an effect, tap the "Effects" tab at the bottom of the screen and then select the effect that you want to use.

You can also add text, stickers, and shapes to your videos. To do this, tap the "Text" tab, "Stickers" tab, or "Shapes" tab at the bottom of the screen and then select the item that you want to add.

**Creating Titles, Transitions, and Outros**

Capcut also allows you to create titles, transitions, and outros for your videos. To create a title, tap the "Titles" tab at the bottom of the screen and then select the title that you want to use.

To create a transition, tap the "Transitions" tab at the bottom of the screen and then select the transition that you want to use.

To create an outro, tap the "Outros" tab at the bottom of the screen and then select the outro that you want to use.

**Exporting Your Videos**

Once you have finished editing your video, you can export it. To do this, tap the "Export" button at the top right corner of the screen.

You can choose to export your video in a variety of formats, including MP4, GIF, and PNG. You can also choose the quality of your video.

**Conclusion**

Capcut is a powerful video editing app that is easy to use. It offers a variety of features that make it easy to create professional-looking videos, even if you don't have any editing experience.

If you are looking for a way to edit videos on your phone, Capcut is a great option. It is free to download and use, and it offers a variety of features that make it easy to create professional-looking videos.

**5 Hashtags:**

#videoediting #phoneediting #simplevideoediting #professionalvideoediting #Capcut

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock