Cho mình hỏi chút ạ.

thaivan625

** Hãy để tôi hỏi một chút. **

..

** Cách tốt nhất để đặt câu hỏi là gì? **

Có một vài điều cần lưu ý khi đặt câu hỏi.Đầu tiên, hãy chắc chắn rằng câu hỏi của bạn là rõ ràng và súc tích.Người khác sẽ dễ hiểu những gì bạn đang hỏi.Thứ hai, hãy tôn trọng thời gian của người khác.Đừng hỏi một câu hỏi quá dài hoặc phức tạp.Thứ ba, hãy chuẩn bị cho người khác không có câu trả lời cho câu hỏi của bạn.Nếu điều đó xảy ra, đừng nản lòng.Chỉ cần cảm ơn họ đã dành thời gian và cố gắng tìm câu trả lời ở nơi khác.

Dưới đây là một vài lời khuyên để hỏi một câu hỏi:

*** Sử dụng ngôn ngữ trực tiếp. ** Đừng ngại hỏi những gì bạn muốn.
*** Hãy cụ thể. ** Câu hỏi của bạn càng cụ thể, thì người khác sẽ càng dễ trả lời.
*** được kết thúc mở. ** Đừng đặt câu hỏi có thể được trả lời bằng một hoặc không đơn giản.
*** Hãy lịch sự. ** Luôn cảm ơn người khác vì thời gian và sự cân nhắc của họ.

** Ví dụ về những câu hỏi hay: **

* "Cuộc họp lúc mấy giờ?"
* "Bạn có thể vui lòng gửi cho tôi bài thuyết trình được không?"
* "Suy nghĩ của bạn về chính sách mới là gì?"
* "Bạn sẽ đề nghị tôi làm gì trong tình huống này?"
* "Làm thế nào tôi có thể cải thiện hiệu suất của mình?"

** Ví dụ về những câu hỏi xấu: **

* "Bạn nghĩ gì về mọi thứ?"
* "Bạn có thể cho tôi biết mọi thứ bạn biết về chủ đề này không?"
* "Ý kiến của bạn về mọi thứ là gì?"
* "Tôi nên làm gì với cuộc sống của mình?"
* "Làm thế nào tôi có thể hoàn hảo?"

**Phần kết luận**

Đặt câu hỏi là một kỹ năng có giá trị có thể giúp bạn học những điều mới, xây dựng mối quan hệ và giải quyết vấn đề.Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể cải thiện khả năng đặt câu hỏi tốt và nhận được câu trả lời bạn cần.
=======================================
**Let me ask a little.**

#AskingQuestions #communication #Conversation #Socialskills #Interpersonalskills

**What is the best way to ask a question?**

There are a few things to keep in mind when asking a question. First, make sure that your question is clear and concise. It should be easy for the other person to understand what you are asking. Second, be respectful of the other person's time. Don't ask a question that is too long or complicated. Third, be prepared for the other person to not have the answer to your question. If that happens, don't be discouraged. Just thank them for their time and try to find the answer elsewhere.

Here are a few tips for asking a question:

* **Use direct language.** Don't be afraid to ask for what you want.
* **Be specific.** The more specific your question is, the easier it will be for the other person to answer.
* **Be open-ended.** Don't ask questions that can be answered with a simple yes or no.
* **Be polite.** Always thank the other person for their time and consideration.

**Examples of good questions:**

* "What time is the meeting?"
* "Can you please send me the presentation?"
* "What are your thoughts on the new policy?"
* "What would you recommend I do in this situation?"
* "How can I improve my performance?"

**Examples of bad questions:**

* "What do you think about everything?"
* "Can you tell me everything you know about this topic?"
* "What's your opinion on everything?"
* "What should I do with my life?"
* "How can I be perfect?"

**Conclusion**

Asking questions is a valuable skill that can help you learn new things, build relationships, and solve problems. By following these tips, you can improve your ability to ask good questions and get the answers you need.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock