Ask Cho mình hỏi về code xác nhận facebook khi login

SOCKSREACT456

#faceBook #login #conf xác nhận mã #security #Verification

** Mã xác nhận Facebook là gì? **

Mã xác nhận Facebook là mã sáu chữ số được gửi đến số điện thoại hoặc địa chỉ email của bạn khi bạn cố gắng đăng nhập vào tài khoản của mình từ thiết bị hoặc trình duyệt mới.Mã này được sử dụng để xác minh danh tính của bạn và bảo vệ tài khoản của bạn khỏi bị hack.

** Tại sao tôi cần mã xác nhận Facebook? **

Facebook sử dụng mã xác nhận để bảo vệ tài khoản của bạn khỏi bị hack.Khi bạn cố gắng đăng nhập vào tài khoản của mình từ một thiết bị hoặc trình duyệt mới, Facebook sẽ gửi mã đến số điện thoại hoặc địa chỉ email của bạn.Bạn phải nhập mã này để xác minh danh tính của bạn và đăng nhập vào tài khoản của bạn.

** Làm cách nào để nhận mã xác nhận Facebook? **

Nếu bạn đang cố gắng đăng nhập vào tài khoản Facebook của mình và bạn được yêu cầu mã xác nhận, bạn có thể lấy mã bằng cách làm theo các bước sau:

1. Nhập số điện thoại hoặc địa chỉ email của bạn.
2. Nhấp vào ** Nhận mã **.
3. Nhập mã mà bạn nhận được vào tin nhắn văn bản hoặc email.
4. Nhấp vào ** Đăng nhập vào **.

** Nếu tôi không có quyền truy cập vào số điện thoại hoặc địa chỉ email thì sao? **

Nếu bạn không có quyền truy cập vào số điện thoại hoặc địa chỉ email của mình, bạn vẫn có thể nhận được mã xác nhận Facebook bằng cách làm theo các bước sau:

1. Nhấp vào ** không nhận được mã? **
2. Nhập mật khẩu của bạn.
3. Nhấp vào ** Nhận mã **.
4. Nhập mã mà bạn nhận được vào tin nhắn văn bản hoặc email.
5. Nhấp vào ** Đăng nhập vào **.

** Làm thế nào tôi có thể ngăn chặn nhận mã xác nhận Facebook? **

Có một vài điều bạn có thể làm để ngăn mã xác nhận Facebook:

* Sử dụng mật khẩu mạnh cho tài khoản Facebook của bạn.
* Bật xác thực hai yếu tố cho tài khoản Facebook của bạn.
* Giữ cho ứng dụng Facebook của bạn cập nhật.
* Hãy cẩn thận khi nhấp vào liên kết trong email hoặc tin nhắn mà bạn không nhận ra.

** Hashtags: **

* #FacebookSecurity
* #Đăng nhập Facebook
* #FacebookVerification
* #Twofactoraothentication
* #PasswordSecurity
=======================================
#faceBook #login #confirmation Code #security #Verification

**What is a Facebook confirmation code?**

A Facebook confirmation code is a six-digit code that is sent to your phone number or email address when you try to log in to your account from a new device or browser. This code is used to verify your identity and protect your account from being hacked.

**Why do I need a Facebook confirmation code?**

Facebook uses confirmation codes to protect your account from being hacked. When you try to log in to your account from a new device or browser, Facebook sends a code to your phone number or email address. You must enter this code to verify your identity and log in to your account.

**How do I get a Facebook confirmation code?**

If you are trying to log in to your Facebook account and you are asked for a confirmation code, you can get the code by following these steps:

1. Enter your phone number or email address.
2. Click **Get Code**.
3. Enter the code that you received in a text message or email.
4. Click **Log In**.

**What if I don't have access to my phone number or email address?**

If you don't have access to your phone number or email address, you can still get a Facebook confirmation code by following these steps:

1. Click **Didn't Get a Code?**
2. Enter your password.
3. Click **Get Code**.
4. Enter the code that you received in a text message or email.
5. Click **Log In**.

**How can I prevent getting Facebook confirmation codes?**

There are a few things you can do to prevent getting Facebook confirmation codes:

* Use a strong password for your Facebook account.
* Enable two-factor authentication for your Facebook account.
* Keep your Facebook app up to date.
* Be careful about clicking on links in emails or messages that you don't recognize.

**Hashtags:**

* #FacebookSecurity
* #facebooklogin
* #FacebookVerification
* #TwoFactorAuthentication
* #PasswordSecurity

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock