Ask Chương trình liên kết cho Google AdSense và DFP

Ebaythucpham

#Googleadsense #DFP #adnetworks #ProgrammaticAdvertising #AdeXchange ## Liên kết chương trình cho Google AdSense và DFP

Google AdSense và DoubleClick cho các nhà xuất bản (DFP) là hai trong số các nền tảng quảng cáo phổ biến nhất trên web.AdSense cho phép các nhà xuất bản hiển thị quảng cáo trên trang web của họ và kiếm được doanh thu từ các lần nhấp hoặc ấn tượng, trong khi DFP cho phép các nhà xuất bản quản lý kho quảng cáo của họ và bán trực tiếp cho các nhà quảng cáo.

Nếu bạn là nhà xuất bản sử dụng cả AdSense và DFP, bạn có thể tự hỏi liệu có cách nào để liên kết hai nền tảng với nhau không.Tin tốt là có!Bằng cách liên kết AdSense và DFP, bạn có thể:

* Tăng doanh thu quảng cáo của bạn bằng cách giúp các nhà quảng cáo dễ dàng tìm thấy hàng tồn kho của bạn
* Cải thiện việc nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn bằng cách sử dụng các tính năng nhắm mục tiêu của DFP
* Nhận thêm quyền kiểm soát các vị trí quảng cáo của bạn

Để liên kết AdSense và DFP, bạn sẽ cần tạo tài khoản DFP và thêm thuộc tính AdSense của bạn vào đó.Khi bạn đã thực hiện điều đó, bạn có thể bắt đầu sử dụng các tính năng nhắm mục tiêu của DFP để cải thiện hiệu suất của quảng cáo AdSense.

Dưới đây là các bước về cách liên kết AdSense và DFP:

1. ** Tạo tài khoản DFP. ** Bạn có thể tạo tài khoản DFP miễn phí bằng cách truy cập trang web DoubleClick cho nhà xuất bản.
2. ** Thêm thuộc tính AdSense của bạn vào DFP. ** Khi bạn đã tạo tài khoản DFP, bạn có thể thêm thuộc tính AdSense của mình vào đó.Để làm điều này, hãy truy cập tab ** Nhà xuất bản ** trong giao diện DFP và nhấp vào ** Thêm thuộc tính **.Sau đó, nhập ID nhà xuất bản AdSense của bạn và nhấp vào ** Thêm **.
3. ** Sử dụng các tính năng nhắm mục tiêu của DFP. ** Bây giờ bạn đã liên kết thuộc tính AdSense của mình với DFP, bạn có thể bắt đầu sử dụng các tính năng nhắm mục tiêu của DFP để cải thiện hiệu suất quảng cáo AdSense của bạn.Ví dụ: bạn có thể sử dụng các tính năng nhắm mục tiêu đối tượng của DFP để nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến các đối tượng cụ thể hoặc bạn có thể sử dụng các tính năng nhắm mục tiêu vị trí của DFP để nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến các vị trí địa lý cụ thể.

Bằng cách liên kết AdSense và DFP, bạn có thể tăng doanh thu quảng cáo của mình, cải thiện việc nhắm mục tiêu quảng cáo của mình và có được quyền kiểm soát nhiều hơn đối với các vị trí quảng cáo của bạn.Vì vậy, nếu bạn là nhà xuất bản sử dụng cả AdSense và DFP, tôi khuyến khích bạn liên kết hai nền tảng với nhau ngày hôm nay!

## 5 hashtag ở dạng #

* #google Adsense
* #DFP
* #adnetworks
* #ProgrammaticAdvertising
* #AdeXchange
=======================================
#Googleadsense #DFP #adnetworks #ProgrammaticAdvertising #AdeXchange ## Linking program for Google Adsense and DFP

Google AdSense and DoubleClick for Publishers (DFP) are two of the most popular advertising platforms on the web. AdSense allows publishers to display ads on their websites and earn revenue from clicks or impressions, while DFP allows publishers to manage their ad inventory and sell it directly to advertisers.

If you're a publisher who uses both AdSense and DFP, you may be wondering if there's a way to link the two platforms together. The good news is that there is! By linking AdSense and DFP, you can:

* Increase your ad revenue by making it easier for advertisers to find your inventory
* Improve the targeting of your ads by using DFP's targeting features
* Get more control over your ad placements

To link AdSense and DFP, you'll need to create a DFP account and add your AdSense property to it. Once you've done that, you can start using DFP's targeting features to improve the performance of your AdSense ads.

Here are the steps on how to link AdSense and DFP:

1. **Create a DFP account.** You can create a DFP account for free by visiting the DoubleClick for Publishers website.
2. **Add your AdSense property to DFP.** Once you've created a DFP account, you can add your AdSense property to it. To do this, go to the **Publishers** tab in the DFP interface and click **Add Property**. Then, enter your AdSense publisher ID and click **Add**.
3. **Use DFP's targeting features.** Now that you've linked your AdSense property to DFP, you can start using DFP's targeting features to improve the performance of your AdSense ads. For example, you can use DFP's audience targeting features to target your ads to specific audiences, or you can use DFP's location targeting features to target your ads to specific geographic locations.

By linking AdSense and DFP, you can increase your ad revenue, improve the targeting of your ads, and get more control over your ad placements. So if you're a publisher who uses both AdSense and DFP, I encourage you to link the two platforms together today!

## 5 hashtags in the form of #

* #Googleadsense
* #DFP
* #adnetworks
* #ProgrammaticAdvertising
* #AdeXchange

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock