Share (CLOSED)GIVE AWAY + Những điều cơ bản về kinh doanh trên ETSY 🎨🌸

** #etsy #Giveaway #Etsybusiness #etsytips #etsyselling **

** Cách bắt đầu kinh doanh Etsy (với một tặng) **

Etsy là một nền tảng tuyệt vời để bán hàng thủ công, các mặt hàng cổ điển và đồ thủ công.Nếu bạn sáng tạo và có một sở trường để làm mọi thứ, Etsy có thể là một cách tuyệt vời để biến niềm đam mê của bạn thành một doanh nghiệp có lợi nhuận.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn các bước bắt đầu một doanh nghiệp Etsy, từ việc tạo cửa hàng của bạn đến tiếp thị sản phẩm của bạn.Chúng tôi cũng sẽ cung cấp cho bạn một số lời khuyên về cách điều hành một doanh nghiệp Etsy thành công.

** 1.Tạo cửa hàng Etsy của bạn **

Bước đầu tiên để bắt đầu một doanh nghiệp Etsy là tạo ra cửa hàng của bạn.Để làm điều này, hãy truy cập Etsy.com và nhấp vào nút "Đăng ký".Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn có thể bắt đầu thiết lập cửa hàng của mình.Bạn sẽ cần chọn một tên cho cửa hàng của bạn, thêm một mô tả và tải lên một số hình ảnh về các sản phẩm của bạn.Bạn cũng có thể thêm chính sách vận chuyển, chính sách trả lại và các điều khoản dịch vụ.

** 2.Liệt kê các sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã thiết lập cửa hàng của mình, bạn có thể bắt đầu liệt kê các sản phẩm của mình.Để làm điều này, nhấp vào nút "Thêm danh sách".Bạn sẽ cần cung cấp một tiêu đề cho sản phẩm của bạn, mô tả, giá cả và một số hình ảnh.Bạn cũng có thể thêm các thẻ vào danh sách của mình để có thể tìm thấy nó được tìm thấy bởi những người đang tìm kiếm các sản phẩm tương tự.

** 3.Quảng bá cửa hàng của bạn **

Khi bạn đã liệt kê các sản phẩm của mình, bạn cần bắt đầu quảng bá cửa hàng của mình.Có một số cách để làm điều này, bao gồm:

* Chia sẻ cửa hàng của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội
* Chạy quảng cáo trên Etsy
* Gửi sản phẩm của bạn đến các phần nổi bật của Etsy
* Tham gia vào các chương trình tiếp thị của Etsy

**4.Chạy một doanh nghiệp Etsy thành công **

Khi bạn bắt đầu bán sản phẩm trên Etsy, có một vài điều bạn có thể làm để điều hành một doanh nghiệp thành công:

* Cung cấp các sản phẩm chất lượng cao
* Cung cấp dịch vụ khách hàng tuyệt vời
* Trả lời đánh giá nhanh chóng
* Gửi sản phẩm của bạn đúng giờ
* Giữ cho cửa hàng của bạn cập nhật

** 5.Mẹo tặng quà **

Chạy một món quà là một cách tuyệt vời để quảng bá cửa hàng Etsy của bạn và thu hút khách hàng mới.Dưới đây là một vài lời khuyên để chạy một món quà thành công:

* Chọn một giải thưởng có liên quan đến đối tượng mục tiêu của bạn.
* Hãy chắc chắn rằng giveaway dễ dàng vào.
* Thúc đẩy quà tặng trên phương tiện truyền thông xã hội và các kênh khác.
* Chạy giveaway trong một thời gian giới hạn.
* Theo dõi với những người chiến thắng và cảm ơn họ đã tham gia.

**Phần kết luận**

Bắt đầu một doanh nghiệp Etsy có thể là một cách tuyệt vời để biến niềm đam mê của bạn thành một liên doanh có lợi nhuận.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể tạo một cửa hàng Etsy thành công bán hàng thủ công, các mặt hàng cổ điển hoặc vật tư thủ công.

** Phần thưởng: ** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng để quảng bá cho món quà Etsy của mình:

* #etsygiveaway
* #etsyshop
* #etsyselling
* #Etsysuccess
* #etsytips
=======================================
**#Etsy #Giveaway #Etsybusiness #etsytips #etsyselling**

**How to Start an Etsy Business (with a Giveaway)**

Etsy is a great platform for selling handmade goods, vintage items, and craft supplies. If you're creative and have a knack for making things, Etsy can be a great way to turn your passion into a profitable business.

In this guide, we'll walk you through the steps of starting an Etsy business, from creating your shop to marketing your products. We'll also give you some tips on how to run a successful Etsy business.

**1. Create your Etsy shop**

The first step to starting an Etsy business is creating your shop. To do this, go to Etsy.com and click the "Sign Up" button. You'll need to provide your name, email address, and password.

Once you've created your account, you can start setting up your shop. You'll need to choose a name for your shop, add a description, and upload some photos of your products. You can also add a shipping policy, return policy, and terms of service.

**2. List your products**

Once you've set up your shop, you can start listing your products. To do this, click the "Add a listing" button. You'll need to provide a title for your product, a description, a price, and some photos. You can also add tags to your listing so that it can be found by people who are searching for similar products.

**3. Promote your shop**

Once you've listed your products, you need to start promoting your shop. There are a number of ways to do this, including:

* Sharing your shop on social media
* Running ads on Etsy
* Submitting your products to Etsy's featured sections
* Participating in Etsy's marketing programs

**4. Run a successful Etsy business**

Once you start selling products on Etsy, there are a few things you can do to run a successful business:

* Offer high-quality products
* Provide excellent customer service
* Respond to reviews quickly
* Ship your products on time
* Keep your shop updated

**5. Giveaway Tips**

Running a giveaway is a great way to promote your Etsy shop and attract new customers. Here are a few tips for running a successful giveaway:

* Choose a prize that is relevant to your target audience.
* Make sure the giveaway is easy to enter.
* Promote the giveaway on social media and other channels.
* Run the giveaway for a limited time.
* Follow up with the winners and thank them for participating.

**Conclusion**

Starting an Etsy business can be a great way to turn your passion into a profitable venture. By following the steps in this guide, you can create a successful Etsy shop that sells your handmade goods, vintage items, or craft supplies.

**Bonus:** Here are 5 hashtags that you can use to promote your Etsy giveaway:

* #etsygiveaway
* #etsyshop
* #etsyselling
* #Etsysuccess
* #etsytips

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock