Ask Cô em gái , Các bạn danh giá giọng hát xem thế nào nhé

gianghi287

Để hòa đồng với chị gái #Sister #Sister Mối quan hệ #Siblings #F Family #Friendship ##

** Làm thế nào để hòa hợp với em gái của bạn **

Chị em có thể là một trong những người quan trọng nhất trong cuộc sống của chúng ta.Họ ở đó cho chúng tôi thông qua dày và mỏng, và họ hiểu chúng tôi hơn bất kỳ ai khác.Tuy nhiên, không phải lúc nào cũng dễ dàng để hòa đồng với em gái của bạn.Bạn có thể có tính cách khác nhau, sở thích khác nhau hoặc cách làm khác nhau.Điều này có thể dẫn đến xung đột và lập luận.

Nếu bạn đang vật lộn để hòa hợp với em gái của mình, có một vài điều bạn có thể làm để cải thiện mối quan hệ của mình.

** 1.** ** Nói chuyện với nhau. ** Cách tốt nhất để giải quyết xung đột là nói về nó.Nói với em gái của bạn cảm giác của bạn và tại sao.Lắng nghe những gì cô ấy nói, và cố gắng hiểu quan điểm của cô ấy.

** 2.** ** Hãy tôn trọng. ** Ngay cả khi bạn không đồng ý với em gái của mình, bạn vẫn nên tôn trọng ý kiến và cảm xúc của cô ấy.Đừng làm cô ấy vui, gọi tên cô ấy, hoặc đặt cô ấy xuống.

** 3.** ** Hãy ủng hộ. ** Chị em nên ở đó cho nhau.Khi em gái của bạn đang trải qua một thời gian khó khăn, hãy ở đó vì cô ấy.Cung cấp cho cô ấy sự hỗ trợ của bạn và cho cô ấy biết rằng bạn đang ở đó cho cô ấy.

**4.** ** Đặt ranh giới. ** Điều quan trọng là phải đặt ranh giới trong mối quan hệ của bạn với em gái của bạn.Điều này có nghĩa là biết những gì bạn sẵn sàng chấp nhận và những gì bạn không sẵn sàng chấp nhận.Ví dụ, bạn có thể không thoải mái với em gái của bạn mượn quần áo của bạn mà không hỏi, hoặc bạn có thể không muốn cô ấy nói cho bạn biết phải làm gì với cuộc sống của bạn.Nếu em gái của bạn vượt qua một ranh giới, hãy cho cô ấy biết một cách tôn trọng.

** 5.** ** Tìm điểm chung. ** Ngay cả khi bạn có những sở thích khác nhau, có lẽ có điều gì đó bạn có thể làm cùng nhau.Có thể cả hai bạn thích xem phim, hoặc cả hai bạn thích đi mua sắm.Tìm một cái gì đó bạn có thể làm cùng nhau mà cả hai bạn đều thích, và dành thời gian cho nó.

Hòa đồng với em gái của bạn không phải lúc nào cũng dễ dàng, nhưng nó đáng giá.Chị em là một món quà trọn đời, và họ xứng đáng được đối xử tôn trọng.Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể cải thiện mối quan hệ của mình với em gái và tận hưởng một mối quan hệ gần gũi và lâu dài.

## hashtags:

* #Em gái
* #Sister quan hệ
* #Anh chị em ruột
* #Gia đình
* #Tình bạn
=======================================
to get along with your sister #Sister #Sister relationship #Siblings #family #Friendship ##

**How to Get Along with Your Sister**

Sisters can be some of the most important people in our lives. They are there for us through thick and thin, and they know us better than anyone else. However, it's not always easy to get along with your sister. You may have different personalities, different interests, or different ways of doing things. This can lead to conflict and arguments.

If you're struggling to get along with your sister, there are a few things you can do to improve your relationship.

**1. ** **Talk to each other.** The best way to resolve conflict is to talk about it. Tell your sister how you feel and why. Listen to what she has to say, and try to understand her point of view.

**2. ** **Be respectful.** Even if you don't agree with your sister, you should still be respectful of her opinions and feelings. Don't make fun of her, call her names, or put her down.

**3. ** **Be supportive.** Sisters should be there for each other. When your sister is going through a tough time, be there for her. Offer her your support and let her know that you're there for her.

**4. ** **Set boundaries.** It's important to set boundaries in your relationship with your sister. This means knowing what you're willing to accept and what you're not willing to accept. For example, you might not be comfortable with your sister borrowing your clothes without asking, or you might not want her to tell you what to do with your life. If your sister crosses a boundary, let her know in a respectful way.

**5. ** **Find common ground.** Even if you have different interests, there's probably something you can do together. Maybe you both enjoy watching movies, or you both like to go shopping. Find something you can do together that you both enjoy, and make time for it.

Getting along with your sister isn't always easy, but it's worth it. Sisters are a lifelong gift, and they deserve to be treated with respect. By following these tips, you can improve your relationship with your sister and enjoy a close and lasting bond.

##Hashtags:

* #Sister
* #Sister relationship
* #Siblings
* #family
* #Friendship

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock