Tips Como usar a app VENDER NA ETSY? 🛍 App Etsy para smartphone

lytrucvanphi

** como USAR Một ứng dụng Vender na Etsy? **

** Etsy ** là một thị trường trực tuyến nơi bạn có thể bán đồ thủ công, cổ điển và đồ thủ công.Đó là một cách tuyệt vời để tiếp cận khán giả toàn cầu của người mua và kiếm tiền từ công việc sáng tạo của bạn.

Nếu bạn chưa quen với Etsy hoặc nếu bạn không chắc chắn làm thế nào để sử dụng ứng dụng, đừng lo lắng!Tôi ở đây để giúp đỡ.Trong bài viết này, tôi sẽ hướng dẫn bạn những điều cơ bản về việc sử dụng ứng dụng Etsy, vì vậy bạn có thể bắt đầu bán sản phẩm của mình ngay hôm nay.

## 1. Bắt đầu với ứng dụng Etsy

Điều đầu tiên bạn cần làm là tải xuống ứng dụng Etsy từ App Store hoặc Google Play.Khi bạn đã cài đặt ứng dụng, hãy mở và đăng nhập vào tài khoản Etsy của bạn.

** 2.Liệt kê các sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã đăng nhập, bạn có thể bắt đầu liệt kê các sản phẩm của mình.Để thực hiện việc này, hãy nhấn vào tab ** "Bán" ** ở dưới cùng của màn hình.Sau đó, nhấn nút ** "Thêm danh sách" **.

Bạn sẽ cần nhập một số thông tin về sản phẩm của bạn, chẳng hạn như tiêu đề, mô tả, giá cả và hình ảnh.Bạn cũng có thể thêm thẻ vào danh sách của mình để có thể tìm thấy nhiều người hơn.

** 3.Quản lý đơn đặt hàng của bạn **

Khi bạn bắt đầu bán sản phẩm, bạn sẽ cần quản lý đơn đặt hàng của mình.Để thực hiện việc này, hãy nhấn vào tab ** "đơn đặt hàng" ** ở dưới cùng của màn hình.Bạn sẽ thấy một danh sách tất cả các đơn đặt hàng của bạn, bao gồm cả trạng thái của mỗi đơn hàng.

Bạn cũng có thể nhấn vào một đơn đặt hàng riêng lẻ để xem thêm chi tiết, chẳng hạn như địa chỉ vận chuyển và thông tin thanh toán.

**4.Vận chuyển sản phẩm của bạn **

Khi một đơn đặt hàng hoàn tất, bạn sẽ cần gửi sản phẩm của mình cho người mua.Để thực hiện việc này, hãy nhấn vào tab ** "Vận chuyển" ** ở dưới cùng của màn hình.Bạn sẽ thấy một danh sách tất cả các đơn đặt hàng của bạn đã sẵn sàng để được vận chuyển.

Bạn có thể nhấn vào một đơn đặt hàng riêng lẻ để in nhãn vận chuyển.Bạn cũng có thể theo dõi tiến trình của gói của mình thông qua trang web của hãng vận chuyển.

** 5.Nhận được thanh toán**

Khi người mua mua sản phẩm từ bạn, Etsy sẽ giữ tiền cho đến khi đơn đặt hàng được vận chuyển.Khi bạn đã giao hàng, bạn có thể phát hành tiền vào tài khoản ngân hàng của mình.

Để thực hiện việc này, hãy nhấn vào tab ** "Thanh toán" ** ở dưới cùng của màn hình.Bạn sẽ thấy một danh sách tất cả các khoản thanh toán của bạn, bao gồm cả trạng thái của mỗi khoản thanh toán.

Bạn có thể nhấn vào một khoản thanh toán cá nhân để xem thêm chi tiết, chẳng hạn như số tiền thanh toán và ngày được xử lý.

**Phần kết luận**

Ứng dụng Etsy là một cách tuyệt vời để bán đồ dùng thủ công, cổ điển và đồ thủ công của bạn.Thật dễ dàng để sử dụng và đó là một cách tuyệt vời để tiếp cận khán giả toàn cầu của người mua.

Nếu bạn chưa quen với Etsy hoặc nếu bạn không chắc chắn làm thế nào để sử dụng ứng dụng, tôi hy vọng bài viết này đã giúp ích.

** 5 hashtags: **

#etsy #Sellonetsy #Etsyapp #etsyseller #etsytips
=======================================
**Como usar a app Vender na Etsy?**

**Etsy** is an online marketplace where you can sell handmade, vintage, and craft supplies. It's a great way to reach a global audience of buyers and make money from your creative work.

If you're new to Etsy, or if you're just not sure how to use the app, don't worry! I'm here to help. In this article, I'll walk you through the basics of using the Etsy app, so you can start selling your products today.

## 1. Getting started with the Etsy app

The first thing you need to do is download the Etsy app from the App Store or Google Play. Once you've installed the app, open it and sign in to your Etsy account.

**2. Listing your products**

Once you're logged in, you can start listing your products. To do this, tap the **"Sell"** tab at the bottom of the screen. Then, tap the **"Add a listing"** button.

You'll need to enter some information about your product, such as a title, description, price, and photos. You can also add tags to your listing so that it can be found by more people.

**3. Managing your orders**

Once you start selling products, you'll need to manage your orders. To do this, tap the **"Orders"** tab at the bottom of the screen. You'll see a list of all your orders, including the status of each order.

You can also tap on an individual order to see more details, such as the shipping address and payment information.

**4. Shipping your products**

Once an order is complete, you'll need to ship your product to the buyer. To do this, tap the **"Shipping"** tab at the bottom of the screen. You'll see a list of all your orders that are ready to be shipped.

You can tap on an individual order to print a shipping label. You can also track your package's progress through the shipping carrier's website.

**5. Getting paid**

When a buyer purchases a product from you, Etsy will hold the funds until the order is shipped. Once you've shipped the order, you can release the funds to your bank account.

To do this, tap the **"Payments"** tab at the bottom of the screen. You'll see a list of all your payments, including the status of each payment.

You can tap on an individual payment to view more details, such as the amount of the payment and the date it was processed.

**Conclusion**

The Etsy app is a great way to sell your handmade, vintage, and craft supplies. It's easy to use and it's a great way to reach a global audience of buyers.

If you're new to Etsy, or if you're just not sure how to use the app, I hope this article has helped.

**5 hashtags:**

#etsy #Sellonetsy #Etsyapp #etsyseller #etsytips

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock