Creating Alexa Skills with Voice Tech

lyquynh.van

#Alexaskills #voicetech #Alexa #Amazon #skills ### Kỹ năng Alexa với Tech Voice Tech

Alexa là một trợ lý giọng nói mạnh mẽ có thể được sử dụng để kiểm soát ngôi nhà thông minh của bạn, chơi nhạc, nhận tin tức và thời tiết, và nhiều hơn nữa.Bạn cũng có thể sử dụng Alexa để tạo các kỹ năng của riêng mình, về cơ bản là các ứng dụng nhỏ mở rộng chức năng của Alexa.

Tạo một kỹ năng Alexa tương đối đơn giản và bạn có thể làm điều đó bằng cách sử dụng bộ kỹ năng Alexa (ASK).Ask là một tập hợp các công cụ và tài nguyên mà bạn có thể sử dụng để phát triển các kỹ năng của mình.

Để bắt đầu, bạn sẽ cần tạo tài khoản nhà phát triển Amazon.Khi bạn có một tài khoản, bạn có thể đăng nhập vào Cổng thông tin nhà phát triển Alexa Skill Kit.

Cổng thông tin nhà phát triển là nơi bạn sẽ tạo và quản lý các kỹ năng của mình.Bạn cũng có thể sử dụng cổng thông tin để kiểm tra các kỹ năng của mình và nhận phản hồi từ người dùng.

Để tạo một kỹ năng mới, hãy nhấp vào nút "Tạo kỹ năng".Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập tên cho kỹ năng của bạn và chọn một danh mục.

Khi bạn đã tạo kỹ năng của mình, bạn sẽ cần thêm một số chức năng.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng các tính năng tích hợp của Ask hoặc bằng cách viết mã của riêng bạn.

Nếu bạn đang sử dụng các tính năng tích hợp của Ask, bạn chỉ cần chọn các tính năng bạn muốn sử dụng và ASK sẽ tạo mã cho bạn.

Nếu bạn đang viết mã của riêng mình, bạn có thể sử dụng API của ASK để truy cập các tính năng của Alexa.

Khi bạn đã thêm chức năng của mình, bạn sẽ cần kiểm tra kỹ năng của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng trình giả lập của Cổng thông tin phát triển hoặc bằng cách triển khai kỹ năng của bạn đến một thiết bị.

Để triển khai kỹ năng của bạn cho một thiết bị, bạn sẽ cần tạo gói phân phối.Bạn có thể tạo gói phân phối bằng cổng thông tin nhà phát triển hoặc bằng cách sử dụng CLI hỏi.

Khi bạn đã tạo gói phân phối, bạn có thể tải nó lên cổng thông tin nhà phát triển Amazon.Khi kỹ năng của bạn được xuất bản, nó sẽ có sẵn cho người dùng.

Tạo kỹ năng Alexa là một cách tuyệt vời để mở rộng chức năng của Alexa và xây dựng các ứng dụng được kích hoạt bằng giọng nói của riêng bạn.Với bộ kỹ năng Alexa, bạn có thể tạo ra các kỹ năng cho bất cứ điều gì.

### 5 hashtags

* #Alexaskills
* #voicetech
* #Alexa
* #Amazon
* #kỹ năng
=======================================
#Alexaskills #voicetech #Alexa #Amazon #skills ### Creating Alexa Skills With Voice Tech

Alexa is a powerful voice assistant that can be used to control your smart home, play music, get news and weather, and much more. You can also use Alexa to create your own skills, which are essentially mini-applications that extend the functionality of Alexa.

Creating an Alexa skill is relatively simple, and you can do it using the Alexa Skills Kit (ASK). The ASK is a collection of tools and resources that you can use to develop your skills.

To get started, you'll need to create an Amazon developer account. Once you have an account, you can log in to the Alexa Skills Kit Developer Portal.

The Developer Portal is where you'll create and manage your skills. You can also use the portal to test your skills and get feedback from users.

To create a new skill, click the "Create Skill" button. You'll then be prompted to enter a name for your skill and select a category.

Once you've created your skill, you'll need to add some functionality. You can do this by using the ASK's built-in features or by writing your own code.

If you're using the ASK's built-in features, you can simply select the features that you want to use and the ASK will generate the code for you.

If you're writing your own code, you can use the ASK's APIs to access Alexa's features.

Once you've added your functionality, you'll need to test your skill. You can do this by using the Developer Portal's simulator or by deploying your skill to a device.

To deploy your skill to a device, you'll need to create a distribution package. You can create a distribution package using the Developer Portal or by using the ASK CLI.

Once you've created a distribution package, you can upload it to the Amazon Developer Portal. Once your skill is published, it will be available to users.

Creating Alexa skills is a great way to extend the functionality of Alexa and to build your own voice-activated applications. With the Alexa Skills Kit, you can create skills for just about anything.

### 5 Hashtags

* #Alexaskills
* #voicetech
* #Alexa
* #Amazon
* #skills

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock