Creating Interactive Voice Apps with Amazon Lex

syphu805

## Tạo ứng dụng giọng nói tương tác với Amazon Lex

[Hình ảnh của một người nói vào micro]

Amazon Lex là một dịch vụ giúp dễ dàng xây dựng các giao diện đàm thoại cho các ứng dụng của bạn.Với Amazon Lex, bạn có thể tạo các bot được kích hoạt bằng giọng nói có thể hiểu và phản ứng với các cuộc trò chuyện ngôn ngữ tự nhiên.Điều này cho phép xây dựng các ứng dụng có thể giúp khách hàng các nhiệm vụ như dịch vụ khách hàng, bán hàng và hỗ trợ.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một ứng dụng Voice tương tác với Amazon Lex.Chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình tạo bot, thêm ý định và cách nói và kiểm tra bot của bạn.

### Điều kiện tiên quyết

Trước khi bạn có thể bắt đầu tạo một ứng dụng Voice tương tác với Amazon Lex, bạn sẽ cần những điều sau:

* Tài khoản Amazon Web Services (AWS)
* Giao diện dòng lệnh AWS (CLI)
* Bảng điều khiển Amazon Lex

### Tạo bot

Để tạo bot, trước tiên bạn cần phải đăng nhập vào bảng điều khiển Amazon Lex.Khi bạn đã đăng nhập, nhấp vào nút ** Tạo Bot **.

[Hình ảnh của bảng điều khiển Amazon Lex]

Trên trang ** Tạo Bot **, bạn sẽ cần cung cấp tên cho bot của mình và chọn ngôn ngữ.Bạn cũng có thể chọn tạo bot với mô hình tùy chỉnh hoặc mô hình được xây dựng sẵn.Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ tạo một bot với một mô hình tùy chỉnh.

Khi bạn đã tạo bot của mình, bạn sẽ được đưa đến trang ** Bot chi tiết **.Trang này cho bạn thấy thông tin chung về bot của bạn, chẳng hạn như tên, ngôn ngữ và loại mô hình của nó.

### Thêm ý định và cách nói

Bước tiếp theo là thêm ý định và cách nói cho bot của bạn.Mục đích là mục tiêu của người dùng mà bot của bạn có thể giúp đỡ.Ví dụ, một ý định chung cho bot dịch vụ khách hàng có thể là "Nhận trợ giúp với đơn đặt hàng của tôi."Một cách nói là một cụm từ mà người dùng có thể nói để thể hiện ý định.Ví dụ: người dùng có thể nói "Tôi cần trợ giúp với đơn đặt hàng của mình" để thể hiện ý định "Nhận trợ giúp với đơn đặt hàng của tôi."

Để thêm ý định, nhấp vào tab ** ý định ** và sau đó nhấp vào nút ** Tạo ý định **.

Trên trang ** Tạo ý định **, bạn sẽ cần cung cấp một tên cho ý định của mình và chọn một loại.Loại ý định xác định loại đầu vào mà bot của bạn có thể chấp nhận.Ví dụ, ý định "văn bản" có thể chấp nhận đầu vào dưới dạng văn bản, trong khi ý định "giọng nói" có thể chấp nhận đầu vào dưới dạng lời nói.

Khi bạn đã tạo ý định của mình, bạn có thể thêm các cách nói vào nó.Cách nói là những cụm từ mà người dùng có thể nói để thể hiện ý định.Để thêm một cách nói, nhấp vào tab ** Cách nói ** và sau đó nhập một cụm từ.

Bạn có thể thêm nhiều ý định và cách nói như bạn cần vào bot của mình.Bạn càng có nhiều ý định và cách nói, bot của bạn càng tự nhiên và toàn diện.

### Kiểm tra bot của bạn

Khi bạn đã thêm ý định và cách nói vào bot của mình, bạn có thể kiểm tra nó để đảm bảo nó hoạt động tốt.Để kiểm tra bot của bạn, nhấp vào tab ** Kiểm tra ** và sau đó nhấp vào nút ** Bắt đầu **.

Bạn sẽ được nhắc nhập một cụm từ.Nhập một cụm từ thể hiện ý định mà bạn đã thêm vào bot của mình.Bot của bạn sau đó sẽ trả lời cụm từ của bạn.

Bạn có thể kiểm tra bot của bạn bao nhiêu lần tùy thích.Điều này sẽ giúp bạn xác định bất kỳ vấn đề nào với bot của bạn và để đảm bảo rằng nó hoạt động tốt.

### Triển khai bot của bạn

Khi bạn hài lòng với bot của mình, bạn có thể triển khai nó để khách hàng của bạn có thể sử dụng.Để triển khai bot của bạn, nhấp vào tab ** Action ** và sau đó nhấp vào nút ** Triển khai **.

Bạn sẽ được nhắc cung cấp một tên cho việc triển khai của bạn và chọn một khu vực.Khi bạn đã hoàn thành việc này, bot của bạn sẽ được triển khai và nó sẽ có sẵn cho khách hàng của bạn.

### Phần kết luận

Trong bài viết này, chúng tôi đã chỉ cho bạn cách tạo một ứng dụng Voice tương tác với Amazon Lex.
=======================================
## Creating Interactive Voice Apps with Amazon Lex

[Image of a person speaking into a microphone]

Amazon Lex is a service that makes it easy to build conversational interfaces for your applications. With Amazon Lex, you can create voice-activated bots that can understand and respond to natural language conversations. This makes it possible to build applications that can help customers with tasks like customer service, sales, and support.

In this article, we'll show you how to create an interactive voice app with Amazon Lex. We'll walk you through the process of creating a bot, adding intents and utterances, and testing your bot.

### Prerequisites

Before you can start creating an interactive voice app with Amazon Lex, you'll need the following:

* An Amazon Web Services (AWS) account
* The AWS Command Line Interface (CLI)
* The Amazon Lex console

### Creating a bot

To create a bot, you'll first need to log in to the Amazon Lex console. Once you're logged in, click the **Create Bot** button.

[Image of the Amazon Lex console]

On the **Create Bot** page, you'll need to provide a name for your bot and select a language. You can also choose to create a bot with a custom model or a pre-built model. For this tutorial, we'll create a bot with a custom model.

Once you've created your bot, you'll be taken to the **Bot Details** page. This page shows you the general information about your bot, such as its name, language, and model type.

### Adding intents and utterances

The next step is to add intents and utterances to your bot. An intent is a user goal that your bot can help with. For example, a common intent for a customer service bot might be "get help with my order." An utterance is a phrase that a user might say to express an intent. For example, a user might say "I need help with my order" to express the intent "get help with my order."

To add an intent, click the **Intents** tab and then click the **Create Intent** button.

On the **Create Intent** page, you'll need to provide a name for your intent and select a type. The type of intent determines the kind of input that your bot can accept. For example, a "text" intent can accept input in the form of text, while a "voice" intent can accept input in the form of speech.

Once you've created your intent, you can add utterances to it. Utterances are phrases that a user might say to express the intent. To add an utterance, click the **Utterances** tab and then type in a phrase.

You can add as many intents and utterances as you need to your bot. The more intents and utterances you have, the more natural and comprehensive your bot will be.

### Testing your bot

Once you've added intents and utterances to your bot, you can test it to make sure it's working properly. To test your bot, click the **Test** tab and then click the **Start** button.

You'll be prompted to enter a phrase. Type in a phrase that expresses an intent that you've added to your bot. Your bot will then respond to your phrase.

You can test your bot as many times as you need to. This will help you to identify any problems with your bot and to make sure it's working properly.

### Deploying your bot

Once you're satisfied with your bot, you can deploy it so that it can be used by your customers. To deploy your bot, click the **Actions** tab and then click the **Deploy** button.

You'll be prompted to provide a name for your deployment and to select a region. Once you've done this, your bot will be deployed and it will be available to your customers.

### Conclusion

In this article, we showed you how to create an interactive voice app with Amazon Lex.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock