Tips D&T LOGISTICS - HƯỚNG DẪN TẠO TÀI KHOẢN VÀ MUA HÀNG AMAZON

FBA #D & Tlogistic #amazonfba #CreateAccount #buying #Logistic ## 1.Tạo tài khoản người bán Amazon

Để tạo tài khoản người bán Amazon, bạn sẽ cần truy cập trang web Amazon Seller Central và nhấp vào nút "Đăng ký".Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin bổ sung, chẳng hạn như tên doanh nghiệp, địa chỉ và số điện thoại của bạn.Bạn cũng sẽ cần tải lên một bản sao của ID do chính phủ cấp.

## 2.Xác thực tài khoản của bạn

Khi bạn đã tạo tài khoản người bán Amazon của mình, bạn sẽ cần xác minh tài khoản của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách làm theo các hướng dẫn được gửi đến địa chỉ email mà bạn đã cung cấp khi bạn tạo tài khoản của mình.

## 3.Thiết lập phương thức thanh toán của bạn

Trước khi bạn có thể bắt đầu bán sản phẩm trên Amazon, bạn sẽ cần thiết lập một phương thức thanh toán.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào tab "Cài đặt" trong tài khoản trung tâm của người bán và chọn "Phương thức thanh toán".Sau đó, bạn sẽ có thể nhập thông tin thẻ tín dụng hoặc thông tin tài khoản ngân hàng của mình.

##4.Thêm sản phẩm vào kho của bạn

Khi bạn đã thiết lập phương thức thanh toán của mình, bạn có thể bắt đầu thêm sản phẩm vào kho của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào tab "Sản phẩm" trong tài khoản trung tâm của người bán và chọn "Thêm sản phẩm".Sau đó, bạn sẽ có thể nhập các chi tiết của sản phẩm của bạn, chẳng hạn như tiêu đề, mô tả, giá cả và hình ảnh.

## 5.Gửi sản phẩm của bạn đến Amazon

Khi bạn đã bán một sản phẩm, bạn sẽ cần gửi nó đến Amazon.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng dịch vụ vận chuyển Amazon hoặc bằng cách sử dụng phương thức vận chuyển của riêng bạn.Nếu bạn sử dụng dịch vụ vận chuyển Amazon, bạn sẽ có thể theo dõi lô hàng của mình và nhận cập nhật về tiến trình của nó.

## 6.Được trả tiền cho doanh số của bạn

Khi sản phẩm của bạn đã được bán, Amazon sẽ gửi cho bạn một khoản thanh toán cho doanh số của bạn.Bạn có thể xem thu nhập của mình trong tài khoản trung tâm của người bán.Bạn sẽ được thanh toán hàng tháng và các khoản thanh toán của bạn sẽ được gửi đến tài khoản ngân hàng mà bạn cung cấp khi bạn thiết lập tài khoản của mình.

## Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết của mình:

* #D & Tlogistic
* #amazonfba
* #tạo tài khoản
* #Tìm
* #Logistic
=======================================
FBA #D&TLogistics #amazonfba #CreateAccount #buying #Logistics ##1. Create an Amazon Seller Account

To create an Amazon Seller Account, you will need to visit the Amazon Seller Central website and click on the "Sign Up" button. You will then be prompted to enter your email address and create a password. Once you have created your account, you will need to provide some additional information, such as your business name, address, and phone number. You will also need to upload a copy of your government-issued ID.

##2. Verify Your Account

Once you have created your Amazon Seller Account, you will need to verify your account. You can do this by following the instructions that are sent to the email address that you provided when you created your account.

##3. Set Up Your Payment Method

Before you can start selling products on Amazon, you will need to set up a payment method. You can do this by clicking on the "Settings" tab in your Seller Central account and selecting "Payment Methods". You will then be able to enter your credit card information or bank account information.

##4. Add Products to Your Inventory

Once you have set up your payment method, you can start adding products to your inventory. You can do this by clicking on the "Products" tab in your Seller Central account and selecting "Add a Product". You will then be able to enter the details of your product, such as the title, description, price, and images.

##5. Ship Your Products to Amazon

Once you have sold a product, you will need to ship it to Amazon. You can do this by using the Amazon Shipping service or by using your own shipping method. If you use the Amazon Shipping service, you will be able to track your shipment and get updates on its progress.

##6. Get Paid for Your Sales

Once your products have been sold, Amazon will send you a payment for your sales. You can view your earnings in your Seller Central account. You will be paid on a monthly basis, and your payments will be sent to the bank account that you provided when you set up your account.

##Here are 5 hashtags that you can use for your article:

* #D&TLogistics
* #amazonfba
* #CreateAccount
* #buying
* #Logistics

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock