Dễ dàng điều khiển Tivi bằng smartphone không cần sử dụng remote

huelam377

Kiểm soát ## cách điều khiển TV bằng điện thoại thông minh

#điện thoại thông minh
#truyền HÌNH
#điều khiển từ xa
#điều khiển
#công nghệ

** Cách điều khiển TV bằng điện thoại thông minh **

Trong thế giới ngày nay, điện thoại thông minh là một phần thiết yếu trong cuộc sống của chúng ta.Chúng tôi sử dụng chúng cho tất cả mọi thứ, từ việc kết nối với bạn bè và gia đình đến kiểm tra tin tức và chơi game.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể sử dụng điện thoại thông minh của mình để điều khiển TV của mình không?

Đúng vậy, bạn có thể sử dụng điện thoại thông minh của mình để thay đổi kênh, điều chỉnh âm lượng và thậm chí khởi chạy các ứng dụng phát trực tuyến yêu thích của bạn.Đó là một cách tuyệt vời để kiểm soát TV của bạn mà không phải tìm kiếm điều khiển từ xa.

Để bắt đầu, bạn sẽ cần tải xuống ứng dụng cho nhà sản xuất TV của bạn.Ví dụ: nếu bạn có TV Samsung, bạn sẽ cần tải xuống ứng dụng Samsung SmartThings.Khi bạn đã cài đặt ứng dụng, hãy mở và đăng nhập bằng tài khoản Samsung của bạn.

Tiếp theo, bạn sẽ cần kết nối TV với điện thoại thông minh của mình.Để thực hiện việc này, hãy mở ứng dụng SmartThings và nhấn vào tab "Thiết bị".Sau đó, nhấn vào nút "+" ở góc trên cùng bên phải và chọn "Thêm thiết bị."Thực hiện theo các hướng dẫn trên màn hình để kết nối TV của bạn với điện thoại thông minh của bạn.

Khi TV của bạn được kết nối với điện thoại thông minh của bạn, bạn sẽ có thể điều khiển nó bằng ứng dụng SmartThings.Để thay đổi kênh, chỉ cần nhấn vào kênh bạn muốn xem.Để điều chỉnh âm lượng, kéo thanh trượt lên hoặc xuống.Và để khởi chạy một ứng dụng phát trực tuyến, hãy nhấn vào biểu tượng của ứng dụng.

Nó thực sự đơn giản.Bằng cách sử dụng điện thoại thông minh của bạn để điều khiển TV của bạn, bạn có thể làm cho cuộc sống của bạn dễ dàng hơn một chút.Bạn cũng có thể có nhiều quyền kiểm soát hơn đối với kinh nghiệm xem của bạn.

Dưới đây là một số mẹo bổ sung để điều khiển TV của bạn bằng điện thoại thông minh của bạn:

* Nếu bạn có nhiều TV trong nhà, bạn có thể kết nối tất cả chúng với cùng một tài khoản SmartThings.Bằng cách này, bạn có thể kiểm soát tất cả các TV của mình từ một nơi.
* Bạn cũng có thể sử dụng điện thoại thông minh của mình để điều khiển cài đặt TV của bạn.Ví dụ: bạn có thể bật phụ đề hoặc thay đổi chế độ hình ảnh.
* Một số TV thậm chí cho phép bạn sử dụng điện thoại thông minh của mình làm điều khiển từ xa ảo.Điều này có nghĩa là bạn có thể sử dụng điện thoại thông minh của mình để chỉ vào TV và nhấn các nút trên màn hình.

Kiểm soát TV của bạn với điện thoại thông minh của bạn là một cách tuyệt vời để làm cho cuộc sống của bạn dễ dàng hơn.Đó cũng là một cách tuyệt vời để có nhiều quyền kiểm soát hơn đối với trải nghiệm xem của bạn.Vậy tại sao không thử nó?
=======================================
control ## How to control TV with smartphone

#smartphone
#TV
#remote control
#control
#technology

**How to control TV with smartphone**

In today's world, smartphones are an essential part of our lives. We use them for everything from staying connected with friends and family to checking the news and playing games. But did you know that you can also use your smartphone to control your TV?

That's right, you can use your smartphone to change the channel, adjust the volume, and even launch your favorite streaming apps. It's a great way to control your TV without having to fumble around for the remote control.

To get started, you'll need to download the app for your TV's manufacturer. For example, if you have a Samsung TV, you'll need to download the Samsung SmartThings app. Once you've installed the app, open it and sign in with your Samsung account.

Next, you'll need to connect your TV to your smartphone. To do this, open the SmartThings app and tap on the "Devices" tab. Then, tap on the "+" button in the top right corner and select "Add a device." Follow the on-screen instructions to connect your TV to your smartphone.

Once your TV is connected to your smartphone, you'll be able to control it using the SmartThings app. To change the channel, simply tap on the channel you want to watch. To adjust the volume, drag the slider up or down. And to launch a streaming app, tap on the app's icon.

It's really that simple. By using your smartphone to control your TV, you can make your life a little bit easier. You can also have more control over your viewing experience.

Here are some additional tips for controlling your TV with your smartphone:

* If you have multiple TVs in your home, you can connect them all to the same SmartThings account. This way, you can control all of your TVs from one place.
* You can also use your smartphone to control your TV's settings. For example, you can turn on the subtitles or change the picture mode.
* Some TVs even allow you to use your smartphone as a virtual remote control. This means that you can use your smartphone to point at the TV and press the buttons on the screen.

Controlling your TV with your smartphone is a great way to make your life easier. It's also a great way to have more control over your viewing experience. So why not give it a try?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock