Tips DROPSHIP AMAZON : Bài 7 - Cài đặt vận chuyển và động bộ kho hàng

..

Khi bạn thiết lập tài khoản Amazon FBA của mình, bạn sẽ cần chọn phương thức vận chuyển và vị trí kho.

*** Phương thức vận chuyển **

Amazon cung cấp hai phương thức vận chuyển cho FBA:

*** Vận chuyển tiêu chuẩn ** là phương thức vận chuyển mặc định.Nó miễn phí cho các thành viên Prime và có giá 5,99 đô la cho các thành viên không phải là chính.
*** Vận chuyển nhanh ** là một tùy chọn vận chuyển nhanh hơn có giá 12,99 đô la cho các thành viên Prime và 19,99 đô la cho các thành viên không chính.

Bạn có thể chọn phương thức vận chuyển phù hợp nhất với nhu cầu của khách hàng.

*** Vị trí kho **

Amazon có kho trên toàn thế giới.Khi bạn thiết lập tài khoản của mình, bạn sẽ cần chọn một vị trí kho gần nhất với khách hàng của bạn.Điều này sẽ giúp đảm bảo rằng các sản phẩm của bạn đến nhanh chóng và hiệu quả.

## 2. ** Quản lý hàng tồn kho của bạn **

Khi bạn đã thiết lập cài đặt vận chuyển và kho của mình, bạn có thể bắt đầu quản lý hàng tồn kho của mình.

*** Thêm sản phẩm vào kho của bạn **

Bạn có thể thêm sản phẩm vào kho của mình bằng cách tải lên nguồn cấp dữ liệu sản phẩm hoặc bằng cách thêm từng sản phẩm một.
*** Theo dõi mức kiểm kê của bạn **

Amazon sẽ theo dõi mức tồn kho của bạn và tự động đặt hàng nhiều sản phẩm hơn khi bạn cần chúng.Bạn cũng có thể tự mình theo dõi các mức kiểm kê của mình bằng cách sử dụng bảng điều khiển trung tâm của người bán Amazon.
*** Quản lý đặt chỗ hàng tồn kho của bạn **

Amazon có thể bảo lưu một số hàng tồn kho của bạn cho các đơn đặt hàng đã được đặt nhưng chưa được vận chuyển.Bạn có thể xem đặt chỗ hàng tồn kho của mình trong bảng điều khiển trung tâm của người bán Amazon.

## 3. ** thực hiện các đơn đặt hàng của bạn **

Khi bạn đã nhận được một đơn đặt hàng, bạn sẽ cần hoàn thành nó bằng cách vận chuyển sản phẩm cho khách hàng.

*** in nhãn vận chuyển **

Amazon sẽ cung cấp cho bạn nhãn vận chuyển cho đơn đặt hàng của bạn.Bạn có thể in các nhãn này bằng bảng điều khiển trung tâm của người bán Amazon hoặc ứng dụng người bán Amazon.
*** gửi đơn đặt hàng của bạn **

Bạn có thể gửi đơn đặt hàng của mình bằng phương thức vận chuyển của riêng bạn hoặc bạn có thể sử dụng dịch vụ vận chuyển FBA của Amazon.

## 4. ** Theo dõi đơn đặt hàng của bạn **

Bạn có thể theo dõi các đơn đặt hàng của mình bằng bảng điều khiển trung tâm của người bán Amazon hoặc ứng dụng người bán Amazon.Điều này sẽ cho phép bạn thấy trạng thái của các đơn đặt hàng của bạn và theo dõi tiến trình của họ khi chúng được chuyển đến khách hàng của bạn.

## 5. ** Quản lý lợi nhuận của khách hàng của bạn **

Khách hàng có thể trả lại sản phẩm vì nhiều lý do.Bạn có thể quản lý lợi nhuận của khách hàng trong bảng điều khiển trung tâm của người bán Amazon.

*** Nhận sản phẩm trả lại **

Khi khách hàng trả lại sản phẩm, Amazon sẽ gửi sản phẩm đến kho của bạn.Bạn sẽ cần kiểm tra sản phẩm và xác định xem nó có thể được bán lại không.
*** Khách hàng hoàn trả **

Bạn sẽ cần hoàn trả khách hàng cho chi phí của sản phẩm và chi phí vận chuyển.Bạn có thể làm điều này theo cách thủ công hoặc bạn có thể sử dụng hệ thống hoàn trả tự động của Amazon.
*** Trở lại tranh chấp **

Nếu bạn tin rằng một khách hàng đã trả lại một sản phẩm không chính xác, bạn có thể tranh chấp lợi nhuận.Bạn sẽ cần cung cấp bằng chứng để hỗ trợ yêu cầu của bạn.

## Phần kết luận

Thiết lập cài đặt vận chuyển và kho của bạn, quản lý hàng tồn kho của bạn, thực hiện các đơn đặt hàng của bạn, theo dõi đơn đặt hàng của bạn và quản lý lợi nhuận của khách hàng là tất cả các phần quan trọng của quy trình thả.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể đảm bảo rằng doanh nghiệp Dropshipping của bạn chạy trơn tru và hiệu quả.

## hashtags

* #Vận chuyển thả
* #Amazon
* #fulfillment
* #FBA
* #kho
=======================================
#Dropshipping #Amazon #fulfillment #FBA #warehouse ## 1. **Set up transportation and warehouse settings**

When you set up your Amazon FBA account, you will need to choose a shipping method and a warehouse location.

* **Shipping methods**

Amazon offers two shipping methods for FBA:

* **Standard shipping** is the default shipping method. It is free for Prime members and costs $5.99 for non-Prime members.
* **Expedited shipping** is a faster shipping option that costs $12.99 for Prime members and $19.99 for non-Prime members.

You can choose the shipping method that best suits your customers' needs.

* **Warehouse location**

Amazon has warehouses all over the world. When you set up your account, you will need to choose a warehouse location that is closest to your customers. This will help to ensure that your products arrive quickly and efficiently.

## 2. **Manage your inventory**

Once you have set up your transportation and warehouse settings, you can start managing your inventory.

* **Add products to your inventory**

You can add products to your inventory by uploading a product feed or by manually adding products one by one.
* **Track your inventory levels**

Amazon will track your inventory levels and automatically order more products when you need them. You can also track your inventory levels yourself by using the Amazon Seller Central dashboard.
* **Manage your inventory reservations**

Amazon may reserve some of your inventory for orders that have been placed but not yet shipped. You can view your inventory reservations in the Amazon Seller Central dashboard.

## 3. **Fulfill your orders**

Once you have received an order, you will need to fulfill it by shipping the product to the customer.

* **Print shipping labels**

Amazon will provide you with shipping labels for your orders. You can print these labels using the Amazon Seller Central dashboard or the Amazon Seller app.
* **Ship your orders**

You can ship your orders using your own shipping method or you can use Amazon's FBA shipping service.

## 4. **Track your orders**

You can track your orders using the Amazon Seller Central dashboard or the Amazon Seller app. This will allow you to see the status of your orders and to track their progress as they are shipped to your customers.

## 5. **Manage your customer returns**

Customers may return products for a variety of reasons. You can manage your customer returns in the Amazon Seller Central dashboard.

* **Receive returned products**

When a customer returns a product, Amazon will send the product to your warehouse. You will need to inspect the product and determine if it can be resold.
* **Refund customers**

You will need to refund customers for the cost of the product and the shipping costs. You can do this manually or you can use Amazon's automated refund system.
* **Dispute returns**

If you believe that a customer has returned a product inaccurately, you can dispute the return. You will need to provide evidence to support your claim.

## Conclusion

Setting up your transportation and warehouse settings, managing your inventory, fulfilling your orders, tracking your orders, and managing your customer returns are all important parts of the dropshipping process. By following these steps, you can ensure that your dropshipping business runs smoothly and efficiently.

## Hashtags

* #Dropshipping
* #Amazon
* #fulfillment
* #FBA
* #warehouse

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock