Easy Guide to AdSense Header Bidding Setup

phamthuchai.yen

..

** Hướng dẫn dễ dàng để thiết lập đấu thầu tiêu đề AdSense **

Đấu thầu tiêu đề là một cách mới để bán hàng tồn kho quảng cáo cho phép các nhà xuất bản có được giá tốt nhất có thể cho quảng cáo của họ.Bằng cách sử dụng đấu thầu tiêu đề, các nhà xuất bản có thể bán đấu giá không gian quảng cáo của họ với nhiều mạng quảng cáo một lúc, điều này có thể dẫn đến doanh thu quảng cáo cao hơn.

Thiết lập đấu thầu tiêu đề cho AdSense tương đối đơn giản, nhưng có một vài điều bạn cần làm để bắt đầu.

** 1.Tạo tài khoản đấu thầu tiêu đề **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản đấu thầu tiêu đề.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Trình quản lý quảng cáo Google và nhấp vào tab "Đấu thầu tiêu đề".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần thêm thuộc tính AdSense của mình.Để thực hiện việc này, nhấp vào nút "Thêm thuộc tính" và nhập ID Nhà xuất bản AdSense của bạn.

** 2.Tích hợp mạng quảng cáo của bạn **

Bước tiếp theo là tích hợp các mạng quảng cáo của bạn với tài khoản đấu thầu tiêu đề của bạn.Để làm điều này, bạn sẽ cần tạo một tích hợp cho mỗi mạng AD mà bạn muốn tham gia đấu thầu tiêu đề.

Quá trình tích hợp sẽ thay đổi tùy thuộc vào mạng AD, nhưng hầu hết các mạng sẽ có hướng dẫn về cách thực hiện trên trang web của họ.

** 3.Bật giá thầu tiêu đề **

Khi bạn đã tích hợp các mạng quảng cáo của mình, bạn có thể bật giá thầu tiêu đề cho thuộc tính AdSense của mình.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Cài đặt" và cuộn xuống phần "Đấu thầu tiêu đề".

Trong phần "Đấu thầu tiêu đề", bạn sẽ thấy hộp kiểm có nội dung "Kích hoạt đấu thầu tiêu đề".Nhấp vào hộp kiểm này để bật giá thầu tiêu đề cho thuộc tính AdSense của bạn.

**4.Kiểm tra thiết lập đấu thầu tiêu đề của bạn **

Khi bạn đã bật giá thầu tiêu đề, bạn sẽ cần kiểm tra thiết lập của mình để đảm bảo rằng nó hoạt động tốt.Để làm điều này, bạn có thể sử dụng một công cụ kiểm tra đấu thầu tiêu đề.

Có một số công cụ kiểm tra đấu thầu tiêu đề khác nhau có sẵn, nhưng một tùy chọn phổ biến là trình xác thực được đặt trước.Trình xác nhận Prebid là một công cụ miễn phí mà bạn có thể sử dụng để kiểm tra thiết lập đấu thầu tiêu đề của mình và xác định bất kỳ vấn đề tiềm ẩn nào.

** 5.Bắt đầu kiếm được nhiều doanh thu hơn **

Khi bạn đã thiết lập thành công đấu thầu tiêu đề, bạn sẽ bắt đầu kiếm được nhiều doanh thu hơn từ quảng cáo adsense của mình.Điều này là do đấu thầu tiêu đề cho phép bạn có được mức giá tốt nhất có thể cho không gian quảng cáo của bạn.

Đấu thầu tiêu đề là một công cụ mạnh mẽ có thể giúp bạn tăng doanh thu quảng cáo.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng thiết lập đấu thầu tiêu đề cho tài sản AdSense của mình và bắt đầu kiếm được nhiều tiền hơn.

## hashtags

* #Quảng cáo
* Đấu thầu #Header
* #Ad thiết lập
* Quảng cáo #google
* #Adsense thiết lập
=======================================
#Adsense #Header Bidding #Ad Setup #google Ads #Adsense Setup ##

**Easy Guide to AdSense Header Bidding Setup**

Header bidding is a new way to sell advertising inventory that allows publishers to get the best possible price for their ads. By using header bidding, publishers can auction off their ad space to multiple ad networks simultaneously, which can result in higher ad revenue.

Setting up header bidding for AdSense is relatively simple, but there are a few things you need to do in order to get started.

**1. Create a header bidding account**

The first step is to create a header bidding account. You can do this by visiting the Google Ad Manager website and clicking on the "Header Bidding" tab.

Once you've created your account, you'll need to add your AdSense property. To do this, click on the "Add Property" button and enter your AdSense publisher ID.

**2. Integrate your ad networks**

The next step is to integrate your ad networks with your header bidding account. To do this, you'll need to create an integration for each ad network that you want to participate in header bidding.

The integration process will vary depending on the ad network, but most networks will have instructions on how to do it on their website.

**3. Enable header bidding**

Once you've integrated your ad networks, you can enable header bidding for your AdSense property. To do this, click on the "Settings" tab and scroll down to the "Header Bidding" section.

Under the "Header Bidding" section, you'll see a checkbox that says "Enable Header Bidding." Click on this checkbox to enable header bidding for your AdSense property.

**4. Test your header bidding setup**

Once you've enabled header bidding, you'll need to test your setup to make sure that it's working properly. To do this, you can use a header bidding testing tool.

There are a number of different header bidding testing tools available, but one popular option is the Prebid Validator. The Prebid Validator is a free tool that you can use to test your header bidding setup and identify any potential problems.

**5. Start earning more revenue**

Once you've successfully set up header bidding, you'll start to earn more revenue from your AdSense ads. This is because header bidding allows you to get the best possible price for your ad space.

Header bidding is a powerful tool that can help you to increase your ad revenue. By following these steps, you can easily set up header bidding for your AdSense property and start earning more money.

## Hashtags

* #Adsense
* #Header Bidding
* #Ad Setup
* #google Ads
* #Adsense Setup

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock