Ask eBay Business Account: The Setup Process

#ebay #ebaybusinessaccount #ebayseller #ebayselling #ebaysetup ** Tài khoản kinh doanh eBay: Quy trình thiết lập **

Ebay là một thị trường trực tuyến phổ biến nơi mọi người có thể mua và bán nhiều loại mặt hàng.Nếu bạn quan tâm đến việc bắt đầu kinh doanh eBay của riêng mình, bạn sẽ cần thiết lập một tài khoản kinh doanh.Bài viết này sẽ hướng dẫn bạn qua các bước liên quan đến việc thiết lập một tài khoản kinh doanh trên eBay.

** 1.Tạo tài khoản ebay **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản eBay.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web eBay và nhấp vào liên kết "Đăng ký".Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng cần chọn tên người dùng và tên người bán.Tên người dùng của bạn sẽ được sử dụng để đăng nhập vào tài khoản eBay của bạn và tên người bán của bạn sẽ được hiển thị trong danh sách của bạn.

** 2.Xác minh địa chỉ email của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản eBay của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Điều này là để ngăn chặn gian lận và để đảm bảo rằng bạn là người duy nhất có thể truy cập vào tài khoản của bạn.Bạn sẽ nhận được một email xác minh từ eBay.Chỉ cần nhấp vào liên kết trong email để xác minh tài khoản của bạn.

** 3.Thiết lập các phương thức thanh toán của bạn **

Bạn sẽ cần thiết lập một phương thức thanh toán để người mua có thể trả tiền cho bạn cho các mặt hàng của bạn.Bạn có thể chọn từ một loạt các phương thức thanh toán, bao gồm PayPal, thẻ tín dụng và thẻ ghi nợ.

**4.Thêm chi tiết vận chuyển của bạn **

Bạn sẽ cần thêm chi tiết vận chuyển của mình để người mua có thể biết chi phí bao nhiêu để gửi các mặt hàng của bạn.Bạn có thể chọn từ một loạt các phương thức vận chuyển, bao gồm USPS, UPS và FedEx.

** 5.Thêm thông tin kinh doanh của bạn **

Bạn sẽ cần thêm thông tin kinh doanh của mình để người mua có thể biết họ đang mua ai.Điều này bao gồm tên công ty, địa chỉ, số điện thoại và địa chỉ trang web của bạn.

** 6.Liệt kê mục đầu tiên của bạn **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản kinh doanh ebay của mình, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu liệt kê các mục của mình.Bạn có thể liệt kê các mục bằng cách nhấp vào liên kết "Bán" và làm theo các hướng dẫn.

** Thiết lập một tài khoản kinh doanh ebay rất dễ dàng và chỉ mất vài phút.Khi bạn đã thiết lập tài khoản của mình, bạn có thể bắt đầu bán các mặt hàng của mình và kiếm tiền. **

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #ebay
* #ebaybusinessaccount
* #ebayseller
* #ebayselling
* #ebaysetup
=======================================
#ebay #ebaybusinessaccount #ebayseller #ebayselling #ebaysetup **eBay Business Account: The Setup Process**

eBay is a popular online marketplace where people can buy and sell a variety of items. If you're interested in starting your own eBay business, you'll need to set up a business account. This article will walk you through the steps involved in setting up an eBay business account.

**1. Create an eBay account**

The first step is to create an eBay account. You can do this by visiting the eBay website and clicking on the "Sign Up" link. You'll need to provide your name, email address, and password. You'll also need to choose a username and a seller name. Your username will be used to log in to your eBay account, and your seller name will be displayed on your listings.

**2. Verify your email address**

Once you've created your eBay account, you'll need to verify your email address. This is to prevent fraud and to ensure that you're the only person who can access your account. You'll receive a verification email from eBay. Just click on the link in the email to verify your account.

**3. Set up your payment methods**

You'll need to set up a payment method so that buyers can pay you for your items. You can choose from a variety of payment methods, including PayPal, credit cards, and debit cards.

**4. Add your shipping details**

You'll need to add your shipping details so that buyers can know how much it will cost to ship your items. You can choose from a variety of shipping methods, including USPS, UPS, and FedEx.

**5. Add your business information**

You'll need to add your business information so that buyers can know who they're buying from. This includes your company name, address, phone number, and website address.

**6. List your first item**

Once you've set up your eBay business account, you're ready to start listing your items. You can list items by clicking on the "Sell" link and following the instructions.

**Setting up an eBay business account is easy and only takes a few minutes. Once you've set up your account, you can start selling your items and making money.**

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #ebay
* #ebaybusinessaccount
* #ebayseller
* #ebayselling
* #ebaysetup

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock