Tips Ebay Dropshipping - Bài 20: Hướng dẫn liệt kê sản phẩm lên Ebay phần 1

redlion302

## Ebay Dropshipping - Bài học 20: Hướng dẫn liệt kê các sản phẩm trên eBay Phần 1

### 1. Tạo danh sách

Để tạo danh sách trên eBay, bạn sẽ cần truy cập tab ** SELL ** và nhấp vào ** Tạo danh sách **.Sau đó, bạn sẽ được nhắc chọn một danh mục cho mặt hàng của bạn.

Khi bạn đã chọn một danh mục, bạn sẽ cần nhập thông tin sau:

* Tiêu đề: Đây là tiêu đề sẽ xuất hiện trong danh sách của bạn.Hãy chắc chắn rằng nó rõ ràng và súc tích, và bao gồm các từ khóa mà người mua có thể sử dụng khi tìm kiếm mặt hàng của bạn.
* Mô tả: Đây là nơi bạn có thể cung cấp thêm chi tiết về mặt hàng của mình.Hãy chắc chắn bao gồm một mô tả chi tiết về mặt hàng, bao gồm bất kỳ tính năng hoặc lợi ích nào làm cho nó nổi bật so với cuộc thi.
* Giá: Đây là giá mà bạn đang bán mặt hàng của mình.Hãy chắc chắn để thực hiện nghiên cứu của bạn và đặt giá cạnh tranh.
* Vận chuyển: Bạn sẽ cần chỉ định cách bạn vận chuyển mặt hàng của mình và chi phí bao nhiêu.
* Phương thức thanh toán: Bạn sẽ cần chỉ định phương thức thanh toán nào bạn chấp nhận.
* Chính sách trả lại: Bạn sẽ cần chỉ định chính sách hoàn trả của mình.Điều này rất quan trọng để người mua biết, vì vậy họ có thể chắc chắn rằng họ đang mua hàng mà họ hài lòng.

Khi bạn đã nhập tất cả thông tin này, bạn có thể nhấp vào ** Xuất bản ** để tạo danh sách của mình.

### 2. Thêm hình ảnh

Hình ảnh là một trong những yếu tố quan trọng nhất trong việc nhận được danh sách của bạn được người mua chú ý.Khi bạn đang tạo danh sách của mình, hãy chắc chắn thêm ít nhất một hình ảnh chất lượng cao của mặt hàng của bạn.Bạn cũng có thể thêm hình ảnh bổ sung để hiển thị các góc khác nhau của mục hoặc để hiển thị nó được sử dụng.

Khi chọn hình ảnh, hãy chắc chắn rằng chúng rõ ràng, được chiếu sáng tốt và không bị phân tâm.Bạn cũng nên tránh sử dụng hình ảnh chứng khoán, vì những điều này có thể làm cho danh sách của bạn trông kém chân thực hơn.

### 3. Đặt thời lượng danh sách của bạn

Khi bạn đang tạo danh sách của mình, bạn sẽ cần chỉ định thời gian tồn tại trong bao lâu.Bạn có thể chọn kết thúc danh sách của mình sau một số ngày nhất định hoặc bạn có thể đặt nó thành tự động gia hạn.

Nếu bạn không chắc chắn bao lâu để đặt thời lượng danh sách của mình, bạn có thể bắt đầu với thời lượng ngắn hơn và sau đó điều chỉnh nó khi cần thiết.

### 4. Quảng cáo danh sách của bạn

Khi bạn đã tạo danh sách của mình, bạn sẽ cần quảng bá nó để người mua có thể tìm thấy nó.Có một số cách để quảng bá danh sách của bạn, bao gồm:

* Sử dụng các công cụ tiếp thị của eBay
* Chia sẻ danh sách của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội
* Gửi danh sách của bạn cho thư mục sản phẩm

Bằng cách quảng bá danh sách của bạn, bạn có thể tăng cơ hội được người mua nhìn thấy và bán hàng.

### 5. Theo dõi danh sách của bạn

Khi bạn đã tạo danh sách của mình, bạn có thể theo dõi hiệu suất của nó để xem nó hoạt động như thế nào.Bạn có thể theo dõi các số liệu sau:

* Quan điểm: Đây là số lần danh sách của bạn đã được xem.
* Nhấp chuột: Đây là số lần mọi người đã nhấp vào danh sách của bạn.
* Bán hàng: Đây là số lượng các mặt hàng đã được bán thông qua danh sách của bạn.

Bằng cách theo dõi hiệu suất của danh sách của bạn, bạn có thể thấy những gì đang hoạt động và những gì không.Thông tin này có thể giúp bạn cải thiện danh sách của bạn và bán nhiều doanh số hơn.

### 5 hashtag ở dạng#

* #ebaydropshipping
* #ebaylisting
* #ebayselling
* #ebaymarketing
* #ebaysales
=======================================
## EBay Dropshipping - Lesson 20: Instructions for listing products on eBay part 1

### 1. Create a listing

To create a listing on eBay, you'll need to go to the **Sell** tab and click **Create listing**. You'll then be prompted to select a category for your item.

Once you've selected a category, you'll need to enter the following information:

* Title: This is the title that will appear on your listing. Make sure it's clear and concise, and includes the keywords that buyers are likely to use when searching for your item.
* Description: This is where you can provide more details about your item. Be sure to include a detailed description of the item, including any features or benefits that make it stand out from the competition.
* Price: This is the price that you're selling your item for. Be sure to do your research and set a competitive price.
* Shipping: You'll need to specify how you're shipping your item and how much it will cost.
* Payment methods: You'll need to specify which payment methods you accept.
* Returns policy: You'll need to specify your returns policy. This is important for buyers to know, so they can be sure that they're making a purchase that they're happy with.

Once you've entered all of this information, you can click **Publish** to create your listing.

### 2. Add images

Images are one of the most important factors in getting your listing noticed by buyers. When you're creating your listing, be sure to add at least one high-quality image of your item. You can also add additional images to show different angles of the item or to show it in use.

When choosing images, make sure they're clear, well-lit, and free of distractions. You should also avoid using stock images, as these can make your listing look less authentic.

### 3. Set your listing duration

When you're creating your listing, you'll need to specify how long it will be live for. You can choose to have your listing end after a certain number of days, or you can set it to auto-renew.

If you're not sure how long to set your listing duration for, you can start with a shorter duration and then adjust it as needed.

### 4. Promote your listing

Once you've created your listing, you'll need to promote it so that buyers can find it. There are a number of ways to promote your listing, including:

* Using eBay's marketing tools
* Sharing your listing on social media
* Submitting your listing to product directories

By promoting your listing, you can increase the chances of it being seen by buyers and making a sale.

### 5. Track your listing

Once you've created your listing, you can track its performance to see how it's doing. You can track the following metrics:

* Views: This is the number of times your listing has been viewed.
* Clicks: This is the number of times people have clicked on your listing.
* Sales: This is the number of items that have been sold through your listing.

By tracking your listing's performance, you can see what's working and what's not. This information can help you improve your listings and make more sales.

### 5 hashtags in the form of #

* #ebaydropshipping
* #ebaylisting
* #ebayselling
* #ebaymarketing
* #ebaysales

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock