Ask eBay FBA Account Setup: A Step-by-Step Guide for New Sellers

ProXAPK1004

#ebay #FBA #amazonfba #ebayseller #ebaytutorial ## ** Thiết lập tài khoản Ebay FBA: Hướng dẫn từng bước cho người bán mới **

Ebay Fulfillment của Amazon (FBA) là một dịch vụ cho phép người bán liệt kê các sản phẩm của họ trên eBay và được Amazon hoàn thành.Điều này có nghĩa là Amazon sẽ lưu trữ các sản phẩm của bạn trong kho, chọn, đóng gói và gửi đơn đặt hàng của bạn cho khách hàng.

FBA là một lựa chọn tuyệt vời cho những người bán hàng muốn:

* Bán thêm sản phẩm trên eBay
* Nhận thời gian vận chuyển nhanh hơn cho khách hàng của họ
* Giảm số lượng công việc liên quan đến việc thực hiện các đơn đặt hàng

Nếu bạn là người bán mới trên eBay, việc thiết lập tài khoản FBA là một cách tuyệt vời để bắt đầu.Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn qua từng bước.

** 1.Tạo một tài khoản trung tâm của người bán Amazon **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản trung tâm của người bán Amazon.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Amazon Seller Central và nhấp vào nút "Đăng ký".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình và cung cấp một số thông tin bổ sung, chẳng hạn như tên doanh nghiệp và thông tin thuế của bạn.

** 2.Liên kết tài khoản eBay và Amazon của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản Amazon Seller Central, bạn cần liên kết nó với tài khoản eBay của mình.Để thực hiện việc này, hãy chuyển đến tab "Cài đặt" trong tài khoản eBay của bạn và nhấp vào liên kết "Trung tâm người bán".

Trong trung tâm người bán, nhấp vào liên kết "Fulfillment của Amazon" và làm theo các hướng dẫn để liên kết tài khoản của bạn.

** 3.Thêm sản phẩm của bạn vào Amazon **

Khi tài khoản của bạn được liên kết, bạn có thể bắt đầu thêm sản phẩm của mình vào Amazon.Để làm điều này, hãy truy cập tab "Sản phẩm" trong tài khoản Amazon Sell Central của bạn và nhấp vào nút "Thêm sản phẩm".

Bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin về sản phẩm của bạn, chẳng hạn như tiêu đề, mô tả, giá cả và hình ảnh.Bạn cũng cần chọn một phương thức vận chuyển.

**4.Đặt cài đặt thực hiện của bạn **

Khi bạn thêm một sản phẩm vào Amazon, bạn sẽ cần thiết lập cài đặt thực hiện của mình.Điều này bao gồm việc chọn xem bạn muốn tự mình gửi sản phẩm hay sử dụng FBA.

Nếu bạn chọn sử dụng FBA, bạn sẽ cần cung cấp cho Amazon các chi tiết vận chuyển cho các sản phẩm của mình.Bạn cũng sẽ cần tạo một kế hoạch vận chuyển.

** 5.Bắt đầu bán!**

Khi bạn đã thêm sản phẩm của mình vào Amazon và đặt cài đặt thực hiện của bạn, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán!Khi khách hàng đặt hàng cho một trong những sản phẩm của bạn, Amazon sẽ chọn, đóng gói và gửi đơn đặt hàng cho khách hàng.

Bạn sẽ nhận được thông báo từ Amazon khi đơn đặt hàng được vận chuyển và bạn sẽ có thể theo dõi tiến trình của đơn hàng.

** FBA là một cách tuyệt vời để bán nhiều sản phẩm hơn trên eBay và nhận thời gian vận chuyển nhanh hơn cho khách hàng của bạn.Nếu bạn là người bán mới trên eBay, việc thiết lập tài khoản FBA là một cách tuyệt vời để bắt đầu. **

## ** 5 hashtags: **

* #ebay
* #FBA
* #amazonfba
* #ebayseller
* #ebaytutorial
=======================================
#ebay #FBA #amazonfba #ebayseller #ebaytutorial ## **eBay FBA Account Setup: A Step-BY-Step Guide For New Sellers**

eBay Fulfillment by Amazon (FBA) is a service that allows sellers to list their products on eBay and have them fulfilled by Amazon. This means that Amazon will store your products in their warehouses, pick, pack, and ship your orders to customers.

FBA is a great option for sellers who want to:

* Sell more products on eBay
* Get faster shipping times for their customers
* Reduce the amount of work involved in fulfilling orders

If you're a new seller on eBay, setting up an FBA account is a great way to get started. In this guide, we'll walk you through the process step-by-step.

**1. Create an Amazon Seller Central account**

The first step is to create an Amazon Seller Central account. You can do this by visiting the Amazon Seller Central website and clicking the "Sign Up" button.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address and provide some additional information, such as your business name and tax information.

**2. Link your eBay and Amazon accounts**

Once you've created your Amazon Seller Central account, you need to link it to your eBay account. To do this, go to the "Settings" tab in your eBay account and click the "Seller Hub" link.

In the Seller Hub, click the "eBay Fulfillment by Amazon" link and follow the instructions to link your accounts.

**3. Add your products to Amazon**

Once your accounts are linked, you can start adding your products to Amazon. To do this, go to the "Products" tab in your Amazon Seller Central account and click the "Add a Product" button.

You'll need to provide some information about your product, such as the title, description, price, and images. You'll also need to choose a shipping method.

**4. Set your fulfillment settings**

When you're adding a product to Amazon, you'll need to set your fulfillment settings. This includes choosing whether you want to ship your products yourself or use FBA.

If you choose to use FBA, you'll need to provide Amazon with the shipping details for your products. You'll also need to create a shipping plan.

**5. Start selling!**

Once you've added your products to Amazon and set your fulfillment settings, you're ready to start selling! When a customer places an order for one of your products, Amazon will pick, pack, and ship the order to the customer.

You'll receive a notification from Amazon when the order is shipped, and you'll be able to track the order's progress.

**FBA is a great way to sell more products on eBay and get faster shipping times for your customers. If you're a new seller on eBay, setting up an FBA account is a great way to get started.**

## **5 Hashtags:**

* #ebay
* #FBA
* #amazonfba
* #ebayseller
* #ebaytutorial

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock