Share Etsy Put a Payment Reserve on My Account...

diemkieulevy

#etsy #PaymentReserve #Seller #etsyseller #etsypayment ### Etsy Đặt dự trữ thanh toán trên tài khoản của tôi: Ý nghĩa của nó và cách xóa nó

Nếu bạn là người bán Etsy, bạn có thể đã nhận được thông báo rằng Etsy đã đặt dự trữ thanh toán trên tài khoản của bạn.Đây có thể là một kinh nghiệm liên quan, nhưng điều quan trọng là phải hiểu ý nghĩa của nó và những gì bạn có thể làm để loại bỏ dự trữ.

** Dự trữ thanh toán là gì? **

Dự trữ thanh toán là một khoản giữ được đặt trên các khoản tiền do bạn từ Sales Etsy Sales.Điều này được thực hiện để bảo vệ Etsy trong trường hợp người mua nộp đơn tranh chấp hoặc trả lại một mặt hàng.Số lượng dự trữ sẽ thay đổi tùy thuộc vào lịch sử bán hàng và hoạt động tài khoản của bạn.

** Tại sao Etsy đặt dự trữ thanh toán trên tài khoản của tôi? **

Có một vài lý do tại sao Etsy có thể đặt dự trữ thanh toán trên tài khoản của bạn.Bao gồm các:

*** Bạn có số lượng lớn lợi nhuận hoặc tranh chấp cao. ** Nếu bạn có lịch sử người mua nộp tranh chấp hoặc trả lại các mặt hàng, Etsy có thể đặt dự trữ thanh toán trên tài khoản của bạn để bảo vệ chính họ.
*** Bạn có tài khoản mới hoặc được xếp hạng thấp. ** Nếu bạn có tài khoản ETSY mới hoặc tài khoản của bạn có xếp hạng thấp, ETSY có thể đặt dự trữ thanh toán trên tài khoản của bạn để bảo vệ chính họ.
*** Bạn đã thực hiện các thay đổi đối với tài khoản của mình. ** Nếu gần đây bạn đã thay đổi thông tin tài khoản ngân hàng hoặc địa chỉ giao hàng, Etsy có thể đặt dự trữ thanh toán trên tài khoản của bạn để xác minh các thay đổi.

** Làm cách nào để xóa dự trữ thanh toán? **

Nếu bạn có dự trữ thanh toán trên tài khoản của mình, có một vài điều bạn có thể làm để loại bỏ nó.

*** Giải quyết mọi tranh chấp hoặc trả lại. ** Nếu bạn có bất kỳ tranh chấp mở hoặc trả lại nào, hãy giải quyết chúng càng nhanh càng tốt.Điều này sẽ giúp giảm nguy cơ ETSY đặt dự trữ thanh toán trên tài khoản của bạn trong tương lai.
*** Cải thiện lịch sử bán hàng của bạn. ** Nếu bạn có lịch sử trả lại hoặc tranh chấp, hãy cố gắng cải thiện lịch sử bán hàng của bạn bằng cách bán nhiều mặt hàng hơn và nhận phản hồi tích cực từ người mua.
*** Xác minh thông tin tài khoản của bạn. ** Nếu gần đây bạn đã thay đổi thông tin tài khoản ngân hàng hoặc địa chỉ giao hàng, hãy xác minh các thay đổi với ETSY.Điều này sẽ giúp đảm bảo rằng tài khoản của bạn được bảo mật và Etsy có thể xử lý thanh toán cho bạn mà không gặp vấn đề gì.

** Dự trữ thanh toán sẽ kéo dài bao lâu? **

Khoảng thời gian dự trữ thanh toán sẽ kéo dài phụ thuộc vào lý do dự trữ.Nếu bạn có số lượng lớn lợi nhuận hoặc tranh chấp, dự trữ có thể kéo dài tới 90 ngày.Nếu bạn có một tài khoản mới hoặc được xếp hạng thấp, dự trữ có thể kéo dài tới 60 ngày.Nếu bạn đã thay đổi tài khoản của mình, dự trữ có thể kéo dài đến 30 ngày.

** Nếu tôi cần tiền từ việc bán hàng của mình thì sao? **

Nếu bạn cần tiền từ doanh số của mình, bạn có thể yêu cầu ETSY phát hành tiền từ dự trữ.Tuy nhiên, Etsy không được phát hành tiền nếu bạn có số lượng lợi nhuận hoặc tranh chấp cao hoặc nếu tài khoản của bạn mới hoặc được đánh giá thấp.

Nếu bạn có dự trữ thanh toán trên tài khoản của mình, điều quan trọng là phải hiểu ý nghĩa của nó và bạn có thể làm gì để loại bỏ nó.Bằng cách làm theo các bước trên, bạn có thể giúp giải quyết vấn đề và nhận tiền từ doanh số bán hàng của bạn được phát hành càng nhanh càng tốt.

##### 5 hashtags

* #etsyseller
* #etsypayment
* #PaymentReserve
* #Etsydispute
* #Etsyreturn
=======================================
#etsy #PaymentReserve #Seller #etsyseller #etsypayment ### Etsy Put a Payment Reserve on My Account: What It Means and How to Remove It

If you're an Etsy seller, you may have received a notification that Etsy has placed a payment reserve on your account. This can be a concerning experience, but it's important to understand what it means and what you can do to get the reserve removed.

**What is a payment reserve?**

A payment reserve is a hold placed on funds that are due to you from Etsy sales. This is done to protect Etsy in the event that a buyer files a dispute or returns an item. The amount of the reserve will vary depending on your sales history and account activity.

**Why did Etsy put a payment reserve on my account?**

There are a few reasons why Etsy may place a payment reserve on your account. These include:

* **You have a high number of returns or disputes.** If you have a history of buyers filing disputes or returning items, Etsy may place a payment reserve on your account to protect themselves.
* **You have a new or low-rated account.** If you have a new Etsy account or your account has a low rating, Etsy may place a payment reserve on your account to protect themselves.
* **You have made changes to your account.** If you have recently changed your bank account information or shipping address, Etsy may place a payment reserve on your account to verify the changes.

**How can I remove a payment reserve?**

If you have a payment reserve on your account, there are a few things you can do to get it removed.

* **Resolve any disputes or returns.** If you have any open disputes or returns, resolve them as quickly as possible. This will help to reduce the risk of Etsy placing a payment reserve on your account in the future.
* **Improve your sales history.** If you have a history of returns or disputes, try to improve your sales history by selling more items and receiving positive feedback from buyers.
* **Verify your account information.** If you have recently changed your bank account information or shipping address, verify the changes with Etsy. This will help to ensure that your account is secure and that Etsy can process payments to you without any problems.

**How long will a payment reserve last?**

The length of time a payment reserve will last depends on the reason for the reserve. If you have a high number of returns or disputes, the reserve may last for up to 90 days. If you have a new or low-rated account, the reserve may last for up to 60 days. If you have made changes to your account, the reserve may last for up to 30 days.

**What if I need the money from my sales?**

If you need the money from your sales, you can request that Etsy release the funds from the reserve. However, Etsy may not release the funds if you have a high number of returns or disputes, or if your account is new or low-rated.

If you have a payment reserve on your account, it's important to understand what it means and what you can do to get it removed. By following the steps above, you can help to resolve the issue and get the funds from your sales released as quickly as possible.

##### 5 Hashtags

* #etsyseller
* #etsypayment
* #PaymentReserve
* #Etsydispute
* #Etsyreturn

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock