Tips Facebook Ads Course 2024 - FREE COURSE for Beginners (Part 3)

#facebookads #facebookAdsCourse #facebookadsforbeginners #facebookadstips #facebookAdsStargety ## Khóa học quảng cáo Facebook 2024 - Khóa học miễn phí cho người mới bắt đầu (Phần 3)

Trong phần thứ ba này trong khóa học quảng cáo Facebook miễn phí của chúng tôi cho người mới bắt đầu, chúng tôi sẽ đề cập đến cách tạo đối tượng tùy chỉnh cho các chiến dịch của bạn.Đây là một bước rất quan trọng, vì nó cho phép bạn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến những người thực sự quan tâm đến những gì bạn phải cung cấp.

Có một vài cách khác nhau để tạo đối tượng tùy chỉnh, nhưng chúng tôi sẽ tập trung vào việc sử dụng tùy chọn "nhắm mục tiêu chi tiết".Điều này cho phép bạn nhắm mục tiêu vào những người dựa trên lợi ích, nhân khẩu học và các yếu tố khác của họ.

Để bắt đầu, hãy chuyển đến tab "Khán giả" trong tài khoản Trình quản lý quảng cáo Facebook của bạn.Sau đó, nhấp vào nút "Tạo đối tượng" và chọn "Đối tượng tùy chỉnh".

Tiếp theo, bạn sẽ cần chọn một "nguồn" cho khán giả của mình.Bạn có thể chọn từ:

* Lưu lượng truy cập trang web
* Hoạt động ứng dụng
* Danh sách tùy chỉnh
* Khán giả trông giống nhau

Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ sử dụng tùy chọn "Lưu lượng truy cập trang web".Điều này cho phép bạn nhắm mục tiêu những người đã truy cập trang web của bạn trong quá khứ.

Khi bạn đã chọn một nguồn, bạn sẽ cần nhập "tên" cho đối tượng của mình.Bạn cũng có thể chọn bao gồm một "mô tả".

Tiếp theo, bạn sẽ cần chỉ định các tiêu chí bạn muốn sử dụng để nhắm mục tiêu đối tượng của mình.Bạn có thể chọn từ nhiều tùy chọn khác nhau, bao gồm:

* URL trang web
* URL trang đích
* Khung thời gian
* Nguồn giao thông
* Thiết bị
* Vị trí
* Lợi ích
* Giáo dục
* Nghề nghiệp
* Thu nhập

Khi bạn đã chỉ định tiêu chí của mình, hãy nhấp vào nút "Tạo đối tượng".

Đối tượng tùy chỉnh của bạn bây giờ sẽ được tạo ra.Bạn có thể xem đối tượng của mình bằng cách nhấp vào tab "đối tượng" trong tài khoản Trình quản lý quảng cáo Facebook của bạn.

Sử dụng đối tượng tùy chỉnh là một cách tuyệt vời để nhắm mục tiêu quảng cáo Facebook của bạn đến những người thực sự quan tâm đến những gì bạn phải cung cấp.Điều này có thể giúp bạn cải thiện kết quả của bạn và nhận được nhiều tiếng nổ hơn cho bạn.

## 5 hashtags cho bài viết này

* #facebookads
* #facebookAdsCourse
* #facebookadsforbeginners
* #facebookadstips
* #facebookadsStrargety
=======================================
#facebookads #facebookAdsCourse #facebookadsforbeginners #facebookadstips #facebookadsstrategy ## Facebook Ads Course 2024 - Free Course For Beginners (Part 3)

In this third part of our free Facebook Ads course for beginners, we'll be covering how to create a custom audience for your campaigns. This is a very important step, as it allows you to target your ads to people who are actually interested in what you have to offer.

There are a few different ways to create a custom audience, but we'll be focusing on using the "Detailed Targeting" option. This allows you to target people based on their interests, demographics, and other factors.

To get started, go to the "Audiences" tab in your Facebook Ads Manager account. Then, click the "Create Audience" button and select "Custom Audience".

Next, you'll need to choose a "Source" for your audience. You can choose from:

* Website Traffic
* App Activity
* Custom Lists
* Lookalike Audiences

For this tutorial, we'll be using the "Website Traffic" option. This allows you to target people who have visited your website in the past.

Once you've selected a source, you'll need to enter a "Name" for your audience. You can also choose to include a "Description".

Next, you'll need to specify the criteria you want to use to target your audience. You can choose from a variety of options, including:

* Website URL
* Landing Page URL
* Time Frame
* Traffic Source
* Device
* Education
* Occupation
* Income

Once you've specified your criteria, click the "Create Audience" button.

Your custom audience will now be created. You can view your audience by clicking the "Audiences" tab in your Facebook Ads Manager account.

Using custom audiences is a great way to target your Facebook Ads to people who are actually interested in what you have to offer. This can help you improve your results and get more bang for your buck.

## 5 Hashtags for This Article

* #facebookads
* #facebookAdsCourse
* #facebookadsforbeginners
* #facebookadstips
* #facebookadsstrategy

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock