Share Facebook Ads Tutorial For Beginners

nhatanh111

## Hướng dẫn quảng cáo Facebook cho người mới bắt đầu

#facebookads #SocialMediaMarketing #Advertising #SmallBusiness

**Giới thiệu**

Facebook là một trong những nền tảng truyền thông xã hội phổ biến nhất trên thế giới, với hơn 2,9 tỷ người dùng hoạt động.Điều này làm cho nó trở thành một nơi tuyệt vời để tiếp cận đối tượng mục tiêu của bạn với các thông điệp tiếp thị của bạn.

Quảng cáo Facebook là một cách tuyệt vời để làm điều này, vì chúng cho phép bạn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình vào nhân khẩu học, sở thích và hành vi cụ thể.Điều này có nghĩa là bạn có thể đảm bảo rằng quảng cáo của bạn được nhìn thấy bởi những người thực sự quan tâm đến những gì bạn phải cung cấp.

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo và quản lý quảng cáo Facebook cho doanh nghiệp nhỏ của bạn.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo tài khoản quảng cáo của bạn đến thiết lập các tiêu chí nhắm mục tiêu của bạn.

** Tạo tài khoản quảng cáo Facebook **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản quảng cáo Facebook.Để làm điều này, hãy truy cập trang ** Trình quản lý doanh nghiệp ** và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập thông tin kinh doanh của bạn, chẳng hạn như tên, địa chỉ và trang web của bạn.Bạn cũng sẽ cần tạo mật khẩu cho tài khoản của mình.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể truy cập Trình quản lý ** Quảng cáo **.Đây là nơi bạn sẽ tạo và quản lý quảng cáo Facebook của mình.

** Thiết lập tiêu chí nhắm mục tiêu của bạn **

Bước tiếp theo là thiết lập các tiêu chí nhắm mục tiêu của bạn.Đây là nơi bạn sẽ chỉ định người bạn muốn xem quảng cáo của bạn.

Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình bằng nhân khẩu học, sở thích và hành vi.Bạn cũng có thể nhắm mục tiêu những người đã truy cập trang web của bạn hoặc tham gia vào nội dung của bạn trên Facebook.

Để thiết lập các tiêu chí nhắm mục tiêu của bạn, nhấp vào ** Tạo quảng cáo ** và sau đó nhấp vào ** khán giả **.

Sau đó, bạn sẽ có thể chọn từ một loạt các tùy chọn nhắm mục tiêu.

** Tạo quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã thiết lập các tiêu chí nhắm mục tiêu của mình, bạn có thể bắt đầu tạo quảng cáo của mình.

Bạn sẽ cần chọn một định dạng cho quảng cáo của mình, chẳng hạn như hình ảnh đơn ** **, ** Video ** hoặc ** Carousel **.Bạn cũng sẽ cần phải viết một tiêu đề, một mô tả và lời kêu gọi hành động.

Bạn cũng có thể thêm một liên kết đến trang web hoặc trang đích của bạn.

Để tạo quảng cáo của bạn, nhấp vào ** Tạo quảng cáo ** và sau đó nhấp vào ** AD **.

Sau đó, bạn sẽ có thể chọn một định dạng cho quảng cáo của bạn và nhập tài sản sáng tạo của bạn.

** quảng cáo quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình, bạn cần quảng bá nó.

Để thực hiện việc này, nhấp vào ** quảng bá ** và sau đó chọn ngân sách và lịch trình cho quảng cáo của bạn.

Bạn cũng có thể chọn tăng cường bài đăng của mình, điều này sẽ cho phép bạn tiếp cận nhiều người hơn với thông điệp của bạn.

** Theo dõi kết quả của bạn **

Khi quảng cáo của bạn đã chạy được vài ngày, bạn sẽ có thể theo dõi kết quả của nó.

Để làm điều này, nhấp vào ** Thông tin chi tiết ** và sau đó chọn ** Báo cáo quảng cáo **.

Sau đó, bạn sẽ có thể xem có bao nhiêu người đã xem quảng cáo của bạn, có bao nhiêu người nhấp vào quảng cáo của bạn và bao nhiêu người đã truy cập trang web của bạn do quảng cáo của bạn.

**Phần kết luận**

Quảng cáo Facebook có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng mục tiêu của bạn và phát triển doanh nghiệp của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể tạo và quản lý quảng cáo Facebook hiệu quả sẽ giúp bạn đạt được các mục tiêu tiếp thị của mình.

## Tài nguyên bổ sung

* [Trung tâm trợ giúp quảng cáo Facebook] (https://www.facebook.com/business/help/ads)
* [Hướng dẫn quản lý quảng cáo Facebook] (https://www.facebook.com/business/learn/lesssons/facebook-ads-manager-tutorial)
* [Quảng cáo Facebook Thực tiễn tốt nhất] (https://www.facebook.com/business/learn/tips/facebook-ads-Best-Practices)
=======================================
##Facebook Ads Tutorial For Beginners

#facebookads #SocialMediaMarketing #Advertising #SmallBusiness

**Introduction**

Facebook is one of the most popular social media platforms in the world, with over 2.9 billion active users. This makes it a great place to reach your target audience with your marketing messages.

Facebook ads are a great way to do this, as they allow you to target your ads to specific demographics, interests, and behaviors. This means that you can ensure that your ads are seen by people who are actually interested in what you have to offer.

In this tutorial, I will show you how to create and manage Facebook ads for your small business. I will cover everything from creating your ad account to setting up your targeting criteria.

**Creating a Facebook Ad Account**

The first step is to create a Facebook ad account. To do this, go to the **Business Manager** page and click **Create Account**.

You will then be asked to enter your business information, such as your name, address, and website. You will also need to create a password for your account.

Once you have created your account, you will be able to access the **Ads Manager**. This is where you will create and manage your Facebook ads.

**Setting Up Your Targeting Criteria**

The next step is to set up your targeting criteria. This is where you will specify who you want to see your ads.

You can target your ads by demographics, interests, and behaviors. You can also target people who have visited your website or engaged with your content on Facebook.

To set up your targeting criteria, click **Create Ad** and then click **Audience**.

You will then be able to choose from a variety of targeting options.

**Creating Your Ad**

Once you have set up your targeting criteria, you can start creating your ad.

You will need to choose a format for your ad, such as a **single image**, **video**, or **carousel**. You will also need to write a headline, a description, and a call to action.

You can also add a link to your website or landing page.

To create your ad, click **Create Ad** and then click **Ad**.

You will then be able to choose a format for your ad and enter your creative assets.

**Promoting Your Ad**

Once you have created your ad, you need to promote it.

To do this, click **Promote** and then select a budget and a schedule for your ad.

You can also choose to boost your post, which will allow you to reach more people with your message.

**Tracking Your Results**

Once your ad has been running for a few days, you will be able to track its results.

To do this, click **Insights** and then select **Ad Reports**.

You will then be able to see how many people saw your ad, how many people clicked on your ad, and how many people visited your website as a result of your ad.

**Conclusion**

Facebook ads can be a great way to reach your target audience and grow your business. By following these steps, you can create and manage effective Facebook ads that will help you achieve your marketing goals.

##Additional Resources

* [Facebook Ads Help Center](https://www.facebook.com/business/help/ads)
* [Facebook Ads Manager Tutorial](https://www.facebook.com/business/learn/lessons/facebook-ads-manager-tutorial)
* [Facebook Ads Best Practices](https://www.facebook.com/business/learn/tips/facebook-ads-best-practices)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock