Get Paid to Take Photos as a Shutterstock Contributor - Beginner's Guide

linhduyenlydan

#Getpaid #shutterstock #photography #Contributor #Beginner

## được trả tiền để chụp ảnh với tư cách là người đóng góp Shutterstock - Hướng dẫn của người mới bắt đầu

Bạn có thích chụp ảnh không?Nếu vậy, bạn có thể biến sở thích của mình thành một sự hối hả có lợi nhuận bằng cách trở thành người đóng góp màn trập.Shutterstock là một cơ quan ảnh chứng khoán hàng đầu cung cấp nhiều cách khác nhau để các nhiếp ảnh gia kiếm tiền từ công việc của họ.Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình trở thành người đóng góp Shutterstock, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến gửi ảnh đầu tiên của bạn.

### 1. Thiết lập tài khoản Shutterstock của bạn

Bước đầu tiên để trở thành người đóng góp Shutterstock là tạo một tài khoản trên trang web Shutterstock.Để làm điều này, chỉ cần truy cập trang web Shutterstock và nhấp vào nút "Tham gia".Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Shutterstock sẽ gửi cho bạn một email xác minh đến địa chỉ bạn đã cung cấp.Khi bạn đã nhấp vào liên kết xác minh, tài khoản của bạn sẽ được kích hoạt.

### 2. Tải lên ảnh của bạn

Khi tài khoản của bạn được kích hoạt, bạn có thể bắt đầu tải lên ảnh của mình.Shutterstock chấp nhận hình ảnh trong nhiều định dạng khác nhau, bao gồm JPEG, PNG và TIFF.Độ phân giải tối thiểu cho ảnh là 4 megapixel và kích thước tệp tối đa là 50 MB.

Khi tải lên ảnh của bạn, hãy chắc chắn bao gồm các từ khóa có liên quan để chúng có thể dễ dàng tìm thấy bởi những người mua tiềm năng.Bạn cũng có thể thêm một mô tả cho mỗi bức ảnh, có thể giúp thu hút người mua.

### 3. Gửi ảnh của bạn để xem xét

Khi bạn đã tải lên ảnh của mình, họ sẽ được xem xét bởi nhóm biên tập viên của Shutterstock.Quá trình xem xét thường mất một vài ngày.Nếu ảnh của bạn được chấp thuận, chúng sẽ được thêm vào thị trường Shutterstock và bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền từ việc bán hàng.

### 4. Theo dõi thu nhập của bạn

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ Shutterstock trong bảng điều khiển tài khoản của bạn.Bạn sẽ thấy bạn đã kiếm được bao nhiêu tiền từ bán hàng, cũng như số lần tải xuống mà ảnh của bạn đã nhận được.

### 5. Quảng cáo ảnh của bạn

Ngoài việc gửi ảnh của bạn cho Shutterstock, bạn cũng có thể quảng bá chúng trên các kênh và trang web truyền thông xã hội của riêng bạn.Điều này có thể giúp tăng số lượng tải xuống và bán hàng bạn tạo ra.

Trở thành người đóng góp màn trập là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ nhiếp ảnh của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể bắt đầu ngay hôm nay và bắt đầu biến sở thích của mình thành một sự hối hả có lợi nhuận.

### 5 hashtags

* #Được trả tiền
* #shutterstock
* #nhiếp ảnh
* #Contributor
* #người bắt đầu
=======================================
#Getpaid #shutterstock #photography #Contributor #Beginner

## Get Paid to Take Photos as a Shutterstock Contributor - Beginner's Guide

Do you love taking photos? If so, you could turn your hobby into a profitable side hustle by becoming a Shutterstock contributor. Shutterstock is a leading stock photo agency that offers a variety of ways for photographers to earn money from their work. In this guide, we'll walk you through the process of becoming a Shutterstock contributor, from setting up your account to submitting your first photos.

### 1. Set up your Shutterstock account

The first step to becoming a Shutterstock contributor is to create an account on the Shutterstock website. To do this, simply visit the Shutterstock website and click on the "Join" button. You'll then be prompted to enter your email address and create a password.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address. Shutterstock will send you a verification email to the address you provided. Once you've clicked on the verification link, your account will be activated.

### 2. Upload your photos

Once your account is activated, you can start uploading your photos. Shutterstock accepts photos in a variety of formats, including JPEG, PNG, and TIFF. The minimum resolution for photos is 4 megapixels, and the maximum file size is 50MB.

When uploading your photos, be sure to include relevant keywords so that they can be easily found by potential buyers. You can also add a description to each photo, which can help to attract buyers.

### 3. Submit your photos for review

Once you've uploaded your photos, they will be reviewed by Shutterstock's team of editors. The review process typically takes a few days. If your photos are approved, they will be added to the Shutterstock marketplace and you'll start earning money from sales.

### 4. Track your earnings

You can track your earnings from Shutterstock in your account dashboard. You'll see how much money you've made from sales, as well as how many downloads your photos have received.

### 5. Promote your photos

In addition to submitting your photos to Shutterstock, you can also promote them on your own social media channels and website. This can help to increase the number of downloads and sales you generate.

Becoming a Shutterstock contributor is a great way to earn money from your photography. By following the steps in this guide, you can get started today and start turning your hobby into a profitable side hustle.

### 5 Hashtags

* #Getpaid
* #shutterstock
* #photography
* #Contributor
* #Beginner

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock