Giúp em về ubuntu với

yenbangngobao

## Làm thế nào để quay lại Ubuntu

### 1. Sao lưu dữ liệu của bạn

Trước khi bạn làm bất cứ điều gì khác, hãy đảm bảo sao lưu dữ liệu của bạn.Điều này bao gồm bất kỳ tệp, tài liệu, hình ảnh quan trọng, vv mà bạn đã lưu trên máy tính của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách sao chép các tệp của mình vào ổ USB, ổ cứng ngoài hoặc dịch vụ lưu trữ đám mây.

### 2. Khởi động vào chế độ phục hồi của Ubuntu

Để khởi động vào chế độ khôi phục của Ubuntu, bạn sẽ cần khởi động lại máy tính của mình và nhấn phím thích hợp để truy cập menu khởi động.Chìa khóa bạn cần nhấn sẽ thay đổi tùy thuộc vào nhà sản xuất máy tính của bạn, nhưng nó thường là F12, F2 hoặc xóa.

Khi bạn đã truy cập menu khởi động, hãy sử dụng các phím mũi tên để chọn "Chế độ khôi phục" và nhấn Enter.

### 3. Chọn Bố cục ngôn ngữ và bàn phím của bạn

Bây giờ Ubuntu sẽ yêu cầu bạn chọn bố cục ngôn ngữ và bàn phím của bạn.Chọn các tùy chọn thích hợp và nhấp vào "Tiếp tục".

### 4. Chọn "Hãy thử Ubuntu"

Ubuntu bây giờ sẽ khởi động vào một môi trường trực tiếp.Điều này có nghĩa là bạn có thể sử dụng Ubuntu mà không thực hiện bất kỳ thay đổi nào cho máy tính của bạn.

Khi Ubuntu đã khởi động, bạn có thể mở ứng dụng "Cài đặt hệ thống" và chọn "Chi tiết".Điều này sẽ cho bạn thấy phiên bản của Ubuntu mà bạn hiện đang chạy.

### 5. Gỡ cài đặt hệ điều hành mới

Nếu gần đây bạn đã cài đặt một hệ điều hành mới, bạn sẽ cần gỡ cài đặt nó trước khi bạn có thể quay lại Ubuntu.Để thực hiện việc này, hãy mở ứng dụng "thiết bị đầu cuối" và nhập lệnh sau:

`` `
sudo apt-get Remove--purge [Tên hệ điều hành]
`` `

Thay thế [Tên hệ điều hành] bằng tên của hệ điều hành mà bạn đã cài đặt.

### 6. Cài đặt lại ubuntu

Khi bạn đã gỡ cài đặt hệ điều hành mới, bạn có thể cài đặt lại Ubuntu.Để thực hiện việc này, hãy mở ứng dụng "Phần mềm & Cập nhật" và chọn tab "Phần mềm Ubuntu".Nhấp vào nút "Cài đặt" và chọn "Ubuntu".

Ubuntu bây giờ sẽ được cài đặt lại trên máy tính của bạn.

### 7. Khôi phục dữ liệu của bạn

Khi Ubuntu đã được cài đặt lại, bạn có thể khôi phục dữ liệu của mình từ bản sao lưu mà bạn đã tạo trong Bước 1.

### 8. Khởi động lại máy tính của bạn

Khi bạn đã khôi phục dữ liệu của mình, bạn có thể khởi động lại máy tính của mình.Ubuntu bây giờ sẽ khởi động vào chế độ bình thường.

### 5 hashtag ở dạng#

* #ubuntu
* #linux
* #Os
* #Làm cách nào để
* #Tutorial
=======================================
## How to Go Back to Ubuntu

### 1. Back up your data

Before you do anything else, make sure to back up your data. This includes any important files, documents, photos, etc. that you have saved on your computer. You can do this by copying your files to a USB drive, external hard drive, or cloud storage service.

### 2. Boot into Ubuntu's recovery mode

To boot into Ubuntu's recovery mode, you will need to restart your computer and press the appropriate key to access the boot menu. The key you need to press will vary depending on your computer's manufacturer, but it is usually either F12, F2, or Delete.

Once you have accessed the boot menu, use the arrow keys to select "Recovery Mode" and press Enter.

### 3. Choose your language and keyboard layout

Ubuntu will now ask you to choose your language and keyboard layout. Select the appropriate options and click "Continue".

### 4. Select "Try Ubuntu"

Ubuntu will now boot into a live environment. This means that you can use Ubuntu without making any changes to your computer.

Once Ubuntu has booted, you can open the "System Settings" app and select "Details". This will show you the version of Ubuntu that you are currently running.

### 5. Uninstall the new operating system

If you have recently installed a new operating system, you will need to uninstall it before you can go back to Ubuntu. To do this, open the "Terminal" app and type the following command:

```
sudo apt-get remove --purge [operating system name]
```

Replace [operating system name] with the name of the operating system that you installed.

### 6. Reinstall Ubuntu

Once you have uninstalled the new operating system, you can reinstall Ubuntu. To do this, open the "Software & Updates" app and select the "Ubuntu Software" tab. Click on the "Install" button and select "Ubuntu".

Ubuntu will now be reinstalled on your computer.

### 7. Restore your data

Once Ubuntu has been reinstalled, you can restore your data from the backup that you created in Step 1.

### 8. Restart your computer

Once you have restored your data, you can restart your computer. Ubuntu will now boot into the normal mode.

### 5 Hashtags in the form of #

* #ubuntu
* #linux
* #OS
* #howto
* #Tutorial

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock