Ask Google Admob sai lầm để tránh (2023)

ngotrucdongdao

## Tránh những sai lầm của Google admob vào năm 2023

Google Admob là một nền tảng quảng cáo mạnh mẽ có thể giúp bạn tạo doanh thu từ ứng dụng di động của bạn.Tuy nhiên, có một vài sai lầm phổ biến có thể khiến bạn mất tiền và lãng phí thời gian.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ thảo luận về năm trong số những sai lầm của Google Admob phổ biến nhất cần tránh vào năm 2023. Bằng cách tránh những sai lầm này, bạn có thể tối đa hóa doanh thu của mình và tận dụng tối đa các chiến dịch Admob của mình.

** 1.Sử dụng định dạng quảng cáo sai **

Có nhiều định dạng quảng cáo khác nhau có sẵn trên Google Admob và không phải tất cả chúng đều được tạo ra bằng nhau.Định dạng quảng cáo phù hợp cho ứng dụng của bạn sẽ phụ thuộc vào các yếu tố như đối tượng mục tiêu, nội dung của ứng dụng và ngân sách của bạn.

Ví dụ: nếu bạn có một ứng dụng chơi game, bạn có thể muốn xem xét sử dụng quảng cáo kẽ.Quảng cáo kẽ là quảng cáo toàn màn hình xuất hiện giữa các cấp độ hoặc trò chơi.Chúng là một cách tuyệt vời để giữ cho người dùng tham gia và tạo doanh thu.

Mặt khác, nếu bạn có một ứng dụng tin tức, bạn có thể muốn xem xét sử dụng quảng cáo biểu ngữ.Quảng cáo biểu ngữ là quảng cáo nhỏ, hình chữ nhật xuất hiện ở trên cùng hoặc dưới cùng của màn hình ứng dụng của bạn.Chúng là một cách ít xâm phạm để tạo doanh thu, nhưng chúng vẫn có thể có hiệu quả.

** 2.Đặt giá thầu của bạn quá cao **

Khi bạn đặt giá thầu của mình cho quảng cáo Google Admob, về cơ bản bạn sẽ nói với Google rằng bạn sẵn sàng trả bao nhiêu cho từng ấn tượng.Nếu bạn đặt giá thầu của mình quá cao, cuối cùng bạn sẽ lãng phí tiền vào quảng cáo không chuyển đổi.

Mặt khác, nếu bạn đặt giá thầu quá thấp, bạn sẽ không nhận được nhiều ấn tượng và bạn sẽ bỏ lỡ doanh thu tiềm năng.

Cách tốt nhất để tìm giá thầu phù hợp cho quảng cáo của bạn là thử nghiệm.Bắt đầu bằng cách đặt giá thầu của bạn ở phía thấp và tăng dần chúng cho đến khi bạn bắt đầu thấy lợi tức đầu tư tốt.

** 3.Không nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn một cách chính xác **

Khi bạn tạo các chiến dịch Admob của mình, bạn có tùy chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình vào nhân khẩu học, sở thích và vị trí cụ thể.Bằng cách nhắm mục tiêu chính xác quảng cáo của bạn, bạn có thể tăng cơ hội nhận được nhấp chuột và chuyển đổi.

Ví dụ: nếu bạn có một ứng dụng hẹn hò, bạn có thể muốn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến những người độc thân và ở độ tuổi 20.Bạn cũng có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến những người gần đây đã truy cập các trang web hẹn hò hoặc ứng dụng.

Bằng cách nhắm mục tiêu chính xác quảng cáo của bạn, bạn có thể tiếp cận những người có khả năng quan tâm đến ứng dụng của bạn và bạn có thể tăng cơ hội tạo doanh thu.

**4.Không sử dụng hòa giải **

Hòa giải là một tính năng cho phép bạn sử dụng nhiều mạng AD trên ứng dụng của mình.Điều này có thể giúp bạn tăng doanh thu của mình bằng cách nhận được mức giá quảng cáo tốt nhất có thể cho lưu lượng truy cập của bạn.

Khi bạn sử dụng hòa giải, Google Admob sẽ tự động hiển thị quảng cáo từ mạng cung cấp giá thầu cao nhất cho mỗi ấn tượng.Điều này có nghĩa là bạn sẽ không bao giờ bỏ lỡ cơ hội doanh thu tiềm năng.

Nếu bạn không sử dụng hòa giải, bạn sẽ để tiền trên bàn.Hãy chắc chắn để cho phép hòa giải cho các chiến dịch admob của bạn và bắt đầu thấy sự thúc đẩy doanh thu của bạn.

** 5.Không theo dõi kết quả của bạn **

Sai lầm cuối cùng cần tránh là không theo dõi kết quả của bạn.Bằng cách theo dõi kết quả của bạn, bạn có thể thấy những gì đang hoạt động và những gì không.Thông tin này có thể giúp bạn điều chỉnh các chiến dịch của bạn và cải thiện kết quả của bạn.

Có một số cách khác nhau để theo dõi kết quả admob của bạn.Bạn có thể sử dụng Google Analytics, Firebase hoặc công cụ phân tích của bên thứ ba.

Khi bạn đang theo dõi kết quả của mình, bạn có thể bắt đầu thay đổi các chiến dịch của mình để cải thiện hiệu suất của bạn.Bạn có thể muốn kiểm tra các định dạng quảng cáo khác nhau, điều chỉnh giá thầu của bạn hoặc nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn hiệu quả hơn.

Bằng cách tránh năm sai lầm phổ biến này, bạn có thể tối đa hóa doanh thu của mình và tận dụng tối đa các chiến dịch Google Admob của bạn vào năm 2023.

## hashtags

* #Googleadmob
* #AdmobMistakes
* #AdMobtips
* #admoboptimization
* #Quảng cáo điện thoại
=======================================
## Avoid These Google Admob Mistakes in 2023

Google Admob is a powerful advertising platform that can help you generate revenue from your mobile app. However, there are a few common mistakes that can cost you money and wasted time.

In this article, we'll discuss five of the most common Google Admob mistakes to avoid in 2023. By avoiding these mistakes, you can maximize your revenue and get the most out of your Admob campaigns.

**1. Using the wrong ad format**

There are a variety of different ad formats available on Google Admob, and not all of them are created equal. The right ad format for your app will depend on factors such as your target audience, your app's content, and your budget.

For example, if you have a gaming app, you might want to consider using interstitial ads. Interstitial ads are full-screen ads that appear between levels or games. They're a great way to keep users engaged and generate revenue.

On the other hand, if you have a news app, you might want to consider using banner ads. Banner ads are small, rectangular ads that appear at the top or bottom of your app's screen. They're a less intrusive way to generate revenue, but they can still be effective.

**2. Setting your bids too high**

When you set your bids for Google Admob ads, you're essentially telling Google how much you're willing to pay for each impression. If you set your bids too high, you'll end up wasting money on ads that don't convert.

On the other hand, if you set your bids too low, you won't get as many impressions, and you'll miss out on potential revenue.

The best way to find the right bid for your ads is to experiment. Start by setting your bids on the low side and gradually increase them until you start to see a good return on your investment.

**3. Not targeting your ads correctly**

When you create your Admob campaigns, you have the option to target your ads to specific demographics, interests, and locations. By targeting your ads correctly, you can increase your chances of getting clicks and conversions.

For example, if you have a dating app, you might want to target your ads to people who are single and in their 20s. You could also target your ads to people who have recently visited dating websites or apps.

By targeting your ads correctly, you can reach the people who are most likely to be interested in your app, and you can increase your chances of generating revenue.

**4. Not using mediation**

Mediation is a feature that allows you to use multiple ad networks on your app. This can help you increase your revenue by getting the best possible ad rates for your traffic.

When you use mediation, Google Admob will automatically show ads from the network that offers the highest bid for each impression. This means that you'll never miss out on a potential revenue opportunity.

If you're not using mediation, you're leaving money on the table. Make sure to enable mediation for your Admob campaigns and start seeing a boost in your revenue.

**5. Not tracking your results**

The final mistake to avoid is not tracking your results. By tracking your results, you can see what's working and what's not. This information can help you fine-tune your campaigns and improve your results.

There are a number of different ways to track your Admob results. You can use Google Analytics, Firebase, or a third-party analytics tool.

Once you're tracking your results, you can start to make changes to your campaigns to improve your performance. You might want to test different ad formats, adjust your bids, or target your ads more effectively.

By avoiding these five common mistakes, you can maximize your revenue and get the most out of your Google Admob campaigns in 2023.

## Hashtags

* #Googleadmob
* #AdmobMistakes
* #AdMobtips
* #admoboptimization
* #MobileAdvertising

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock